ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 22 กันยายน 2018  (อ่าน 3383 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง

4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard ที่กระทู้นี้

3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/183837595058799/posts/1719049781537565/

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2018, 13:03:48 โดย DR!VE by J!MMY »

ออฟไลน์ porth

• Newbie
  • *
พอดีพี่สาวสนใจ CLA 250 ครับ
จะมีโฉมใหม่เร็วๆนี้ไหมครับ รึประมาณปีไหน
เค้ากลัวซื้อมาซักพัก แล้วเปลี่ยนโฉมไวเกิน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Nissan Sylphy minor change เวอรชันไทยมีโอกาสได้หน้าแบบสิงคโปร์ไหมครับ
แล้วรุ่นเทอร์โบยังมีผลิตอยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ Angelo Ford

• Newbie
  • *
  • Bring on Tomorrow
มีโอกาสที่ Volkswagen จะใช้โรงงาน Ford ไทย ผลิตกระบะ Generation ใหม่ แล้วขายในไทยหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ zuneo

• Jr. Member
  • **
รบกวนพี่จิมมี่เปรียบเทียบรถ 4รุ่นนี้ให้หน่อยครับ bmw4x g02,mazda cx5,honda crv และ lexus UX
เรื่องความนุ่มสบาย ,ความมั่นใจขณะเข้าโค้ง,อัตตราเร่งแซง และความคล่องตัวในเมือง
และถ้าพี่จิมมี่ต้องใช้รถในเมืองเป็นหลัก ,ออกต่างจังหวัด(ข้ามเข้าค้อ และ น้ำหนาว เดือนละ 1ครั้ง400กม.) พี่จิมมี่จะเลือกใช้รถคันไหนครับ ไม่นำเรื่องราคารถมาพิจารณาครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
คิดว่าคุณแม่อายุ50+เหมาะกับ X1 f48 หรือ Countryman f60 มากกว่าครับ ใช้งานในกทม. เป็นส่วนใหญ่ เน้นขนของสะดวก ไปต่างจังหวัดใกล้ๆเดือนละครั้ง

ออฟไลน์ kittichetariya

• Newbie
  • *
รบกวนช่วยแนะนำยางสำหรับcamry 2.5G ขอบ17หน่อยครับ
-ต้องการนุ่ม รีดน้ำได้ดี ขับไม่เกิน120ทั้งถนนแห้งและเปียก
-ไม่สนใจเรื่องเสียงยาง
ตอนนี้ดูๆไว้เป็นMichelin Primacy 4 / Primacy 3st / Primacy LC แต่ไม่รู้ว่า3ตัวนี้ต่างกันยังไงครับ

ออฟไลน์ Nutkung2536

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมอยากถามว่า E200 coupe หรือ E300 coupe ได้ลองขับหรือยังครับ แล้วถ้าเทียบความนุ่มของช่วงล่างกับ E350e และ 520d M Sport จะแข็งกว่ากันมากไหมครับ

ออฟไลน์ Ryu

• **
สวัสดิดีครับ ช่วงนี้เริ่มมีข่าวเกี่ยวกับ Eclipe Cross เข้ามาเยอะมาก ว่าจะเปิดตัวที่ไทย อยากทราบว่าท่าเปิดตัวที่ไทยจริง ๆ จะมาในรูปแบบนำเข้าหรือผลิตที่ไทยเลยครับ พี่จิมมี่มีความเห็นอย่างไรหากเทียบกับ CH-R  จริง ๆ แล้วผมกำลังจะออก CH-R ครับพอมีข่าวตัวนี้เข้ามาทำให้ผมลังเลพอสมควรครับ

ออฟไลน์ NiceGuy

• Newbie
  • *
ขอสอบถามคิวการทดสอบรถ Nissan terra ครับ

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
จะรับจ็อบขับรถVALETในห้าง
แต่ยังไม่เคยขับรถยุโรปเคยแต่นั่งโดยสารคับ
แนะนำเทคนิคขับรถ นอกเหนือจากระวังชนหน่อยคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Terra2.3ที่ขายในไทยมีDPFหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ nipon_in

• **
จะไปเที่ยว น่าน พะเยา เชียงราย กำลังมองหารถเช่าขับเที่ยวควรเลือกคันใหนดีครับระหว่างToyota Vios 2018 กับ Honda City 2018
ปกติขับ All New D-Max Hi-lander (ทำช่วงล่างมาแล้ว) เพราะไม่เคยขับรถเก๋งนานๆไกลๆเลยครับ รบกวนช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ boomerang

• Newbie
  • *
Lexus IS250 มือสองน่าใช้ไหมครับ ถ้าเทียบกับ 320d E90
คันไหนขับแล้วสบายใจกว่ากัน

กะใช้ 10 ปีอย่างต่ำ ขับปีละ 15,000 โล ไป-กลับมอเตอร์เวย์กรุงเทพฯ ชลบุรี ทุกอาทิตย์ วันธรรมดาจอดครับ

ออฟไลน์ BN`

เป็นไปได้มั้ยครับที่ CHR จะเปลี่ยนดีไซน์การออกแบบประตูหลังให้มีทรรศนวิสัยที่โปร่งขึ้นกว่าเดิม

ในตอนปรับโฉม Minor Change ครั้งหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2018, 14:45:57 โดย BN` »

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
การขับขี่ ความสบายในการโดยสารเบาะตอนหน้าและหลังและอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง benz glc 250d เป็นยังไงบ้างครับ มีปัญหาประจำรุ่นป่าวครับ

ออฟไลน์ abb19

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พี่จิมมี่ระห่าง mazda cx 5  กับ honda accord G9 พวงมาลัยไหนเบากว่ากันครับ 
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปืนโต

• Newbie
  • *
harrier 2.0 turbo ราคา 3.19 ล้านบาท
glc 250 d ราคา 3.29 ล้านบาท
ถ้าจะบอกที่บ้านให้เลือก harrier
ผมต้องยกเหตุผลข้อดีอะไรบ้าง ที่ดีกว่า glc ครับ

ออฟไลน์ เจนจิรา

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ รบกวนถามพี่ ๆ ค่ะ
แม่อายุเจ็ดสิบกว่าแล้ว ยังขับรถเองอยู่ เลยต้องการเปลี่ยนรถใหม่ให้ แต่แม่ต้องขับเบนซ์เท่านั้น งบ เลยจะสอบถามว่ารุ่นที่ถูกสุดของเบนซ์นี่ เคยเปิดดูแล้วคือ CLA 200 กับ GLA 200 ใช่ไหมคะ สอบถามไปที่เซลล์รถ เขาว่ารุ่นนี้ ตอนนี้ 0% 48 เดือน ถ้ารถทดลองขับ ลดไปสองแสน ต้องการถามว่าสองรุ่นนี้อันไหนน่าใช้กว่า หรือ คนแก่จะใช้รุ่นนี้ไหวมั้ย รถทดลองขับจะดีไหมคะ ถ้าไม่ 0% หรือมีตัวไหนแนะนำไหมคะ