ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบพี่ๆที่เพิ่งออกแจสหรือซิตี้หน่อยครับ เค้าแถมประกันหรือเปล่า  (อ่าน 4949 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คือพอดีเมื่อวานนี้ ที่ บ ส่งราคาซัพพลายเออร์ของฮอนด้ามาให้ด้วย (แม่เจ้า ไม่คิดว่าจะมี)

แต่พอดูแล้ว ส่วนลดน้อยมากๆ เลยอยากทราบว่า

แจสกับซิตี้นี่เค้ามีแถมประกันกันหรือเปล่าอะครับ จะลองคิดคร่าวๆดูว่ามันคุ้มกว่าหรือเปล่า (แต่ในใจรู้อยู่แล้วแหละว่าไม่คุ้ม ออกศูนย์น่าจะถูกกว่า เพราะว่าซื้อราคา sup เงินผ่อน ดอกจะแพงกว่าปกติ)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เพิ่งได้ซิตี้มาเกือบสองเดือนล่ะ เค้าไม่แถมให้ผมอ่ะครับ..

ต้องจ่ายเอาเอง..  :-\

ทุกครั้งที่ซื้อรถใหม่ ผมไม่ได้เน้นของแถมเท่าไหร่อ่ะครับ..

อยากได้รถคันนั้นอยู่แล้ว.. แต่ทุกครั้งจะต่อรองกับเซลล์เรื่องของแถมทุกครั้ง.. ;D

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
ไม่ได้แถม ประกันชั่น 1 ทุกรุ่น คับผม

อย่างมากก็ได้เป็น ส่วนลด ประกัน ชั้น 1
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ udis

ขอบคุณครับ ตอนแรกคิดว่าทุกค่ายจะแถมเหมือนกันหมดเป็นมาตรฐานซะอีกครับ
แต่ก็ดีนะครับ เราได้เลือกประกันที่ถูกใจ  ชั้น 1 ประมาณสองหมื่นบาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2010, 19:05:35 โดย udis »

ออฟไลน์ Satanic za'

อ่อ ถ้างั้นซื้อราคาซัพพลายเออร์ก็อาจจะคุ้มอยู่นะเนี่ย ตอนแรกคิดว่าบางศูนย์มีแถมให้ซะอีก

แหะๆ

ตอนแรกก็คิดว่าทุกค่ายจะมีแถมเหมือนกัน เห็นคนบ่นกันว่าเฟียสต้าไม่แถมประกัน ผมก็แอบคุ้นๆว่าฮอนด้าเค้าก็ไม่แถม ไม่เห็นมีใครบ่นเลย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
อ่อ ถ้างั้นซื้อราคาซัพพลายเออร์ก็อาจจะคุ้มอยู่นะเนี่ย ตอนแรกคิดว่าบางศูนย์มีแถมให้ซะอีก

แหะๆ

ตอนแรกก็คิดว่าทุกค่ายจะมีแถมเหมือนกัน เห็นคนบ่นกันว่าเฟียสต้าไม่แถมประกัน ผมก็แอบคุ้นๆว่าฮอนด้าเค้าก็ไม่แถม ไม่เห็นมีใครบ่นเลย

รถคุณหนูครับฮอนด้า
ถ้าได้เบาะหนังดีใจเหมือนได้พริ้ตตี้เป็นแฟน ถ้าได้ประกัน สงสัยดีใจเหมือนได้นางสาวไทยเป็นแฟน
ขนาดเดินเข้าไปซื้อยังยิ่งซะยังกับผมไม่มีเงินจะไปซื้อรถ ไม่ถามไม่ไถ่ ไม่สนใจใยดี (ผมเลิกเข้าศูนย์ ฮอนด้ามานานแล้วเพราะอย่างนี้ละ)
ผิดกับ โบว์ทอง เจ้าพ่อรีคอลล์ เจ้าพ่อตลาดวาย เพชรแดง เจ้าพ่อประหยัดเว่อร์  แทบจะเอาโซฟาหลุยซ์มาประเคนให้เลย

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
Jazz ไม่แถมครับ
ทำวิริยะไปประมาณ 20000 ครับ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ

แหะๆ

รถคุณหนูครับฮอนด้า
ถ้าได้เบาะหนังดีใจเหมือนได้พริ้ตตี้เป็นแฟน ถ้าได้ประกัน สงสัยดีใจเหมือนได้นางสาวไทยเป็นแฟน
ขนาดเดินเข้าไปซื้อยังยิ่งซะยังกับผมไม่มีเงินจะไปซื้อรถ ไม่ถามไม่ไถ่ ไม่สนใจใยดี (ผมเลิกเข้าศูนย์ ฮอนด้ามานานแล้วเพราะอย่างนี้ละ)
ผิดกับ โบว์ทอง เจ้าพ่อรีคอลล์ เจ้าพ่อตลาดวาย เพชรแดง เจ้าพ่อประหยัดเว่อร์  แทบจะเอาโซฟาหลุยซ์มาประเคนให้เลย

เบาะหนัง ก็ เปน เบาะเกรดธรรมดาอ่ะคับ

แถมต้อง เพิ่มตังเองอิก

ส่วน ผม คนนึงแหละ ที่ ไม่เหยียบ 0 ฮอนด้าเช่นกัน

เจ็บมาเยอะคับ

เข้า อู่นอก ซี้ๆๆ กัน สบายใจกว่า

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ udis

เคยเข้าไปศูนย์ฮอนด้าปราจีนบุรี เค้าก็ตอนรับดีครับ คุยดี ไปดู Civic  FD
 ;D ;D ;D