ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์ด โฟกัส ป้ายแดงปีกนกหัก  (อ่าน 16028 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
ฟอร์ด โฟกัส ป้ายแดงปีกนกหัก
« เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 22:24:34 »
=68.ARDu8DbTqxrrMsWEQzAh2T9ZLMeRX_5m50e61sGqSwc_ecqExDdhoRKfuilcL1fdZMDZOFMXTxx8Yy6QDzzsa29To3jOXzSukdtMDi4641w6XFEccCF6IYmSAYh46mEegt4DJmAUy97-RasZS4yRD263F5OpAHt3su67dzJ-1LzAFnGwwixnJw&__tn__=C-R]https://www.facebook.com/teeteyisme/posts/2211328382271452?__xts__[0]=68.ARDu8DbTqxrrMsWEQzAh2T9ZLMeRX_5m50e61sGqSwc_ecqExDdhoRKfuilcL1fdZMDZOFMXTxx8Yy6QDzzsa29To3jOXzSukdtMDi4641w6XFEccCF6IYmSAYh46mEegt4DJmAUy97-RasZS4yRD263F5OpAHt3su67dzJ-1LzAFnGwwixnJw&__tn__=C-R

ขออนุญาตเจ้าของเฟส นำมาเผยแพร่ในสมาชิกอ่านกันครับ

ป้ายแดงอยู่เลย อ่านจากเฟสเจ้าของรถ เค้าว่าขับช้าเลี้ยวแล้วปีกนกหักเลย เห็นว่าพึ่งจบกับ fiesta, raptor เจอ focus ต่ออีกแล้ว ยังไงก็ดูแลลูกค้าดีๆ ครับ มีผลต่อความเชื่อมั่นแบรนด์เยอะเลย ข่าวติดๆ กันเลย
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ G.K

• Sr. Member
  • Respect Others' Opinions.
Re: ฟอร์ด โฟกัส ป้ายแดงปีกนกหัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 22:36:29 »
เป็นเกมเตะตัดขา Ford หรือเปล่าครับ  กระแสกำลังขึ้น  วงการรถก็มีวิชามารเยอะอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Ex_machina

Re: ฟอร์ด โฟกัส ป้ายแดงปีกนกหัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 22:42:45 »
มีคราบน้ำอะไรด้วย น้ำมัน หรือ น้ำแอร์ เยอะขนาดนี้ ชนอะไรมาก่อนหรือเปล่า
ไม่รู้สิ รอผลการสืบสวนอย่างเป็นทางการก่อนดีกว่า
แต่ที่น่าสงสัยคือ รถมีการย้อมแมวหรือเปล่า เอารถเกิดอุบัติเหตุมาขายเป็นมือ 1

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 22:47:18 »
ผมว่าชนไรมาก่อนรึป่าว ? 

ขับช้า แสดงว่ารู้มีปัญหาอยู่ปัญหาอยู่แล้วแต่ยันขืนขับต่อ  โค้งขวาไมมันแบะไปซ้ายได้ ?

คราบน้ำใต้ท้องกับรอยขีดที่ลิ้นหน้า มี

คิดว่ามาไว กระแทกหลังเต่า หัก!!
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 22:48:21 »
ระวังเป็นแบบเมื่อก่อนนะครับ โฟกัสเหมือนกันแบบนี้เลย ลงพันดริฟง้างด่าฟอร์ดเต็มที่ แค่สุดท้ายเรื่องเงียบเพราะรถไปชนฟุตบาทมาก่อน ผลสืบสวนออกมาไม่รู้เป็นอะไรต่อ

ดูแบบห่างๆละกันผม ฟันธงไปไม่ได้อะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2018, 22:50:46 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 22:53:27 »
ผมว่าชนไรมาก่อนรึป่าว ? 

ขับช้า แสดงว่ารู้มีปัญหาอยู่ปัญหาอยู่แล้วแต่ยันขืนขับต่อ  โค้งขวาไมมันแบะไปซ้ายได้ ?

คราบน้ำใต้ท้องกับรอยขีดที่ลิ้นหน้า มี

คิดว่ามาไว กระแทกหลังเต่า หัก!!
มันต้องแบะข้างซ้ายถูกแล้วครับ  ส่วนมากที่เห็นก็จะแบะออกจากตัวรถครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 22:55:04 »
กรณีแบบนี้ ถ้าเป็นการชนจริง ต้องชนแบบไหนครับถึงปีกนกหักได้ เพราะดูแล้วรถก็ยังอยู่ในสภาพดี กระแทกหลังเต่าต้องแรงขนาดไหนกันนะถึงปีกนกหักได้ ยังไงก็รอติดตามครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 23:08:07 »
ตัดหมอกแตก  รอยครูดก็มี  ไม่มีรอยล้อลากมาไกล แสดงว่าขับช้ามาก

ดูรอยที่วงไว้

ตรงเซนเซอร์ไม่น่าใช่ น่าจะเงาผมดูผิดเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2018, 23:14:08 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 23:16:44 »
ตัดหมอกแตก  รอยครูดก็มี  ไม่มีรอยล้อลากมาไกล แสดงว่าขับช้ามาก

เป็นการชนที่แปลกดีครับ ถลอกตรงเซนเซอร์หน้า แต่รอบๆ กลับไม่มีรอย ไฟตัดหมอกแตก แต่กันชนกลับไม่ได้อ้าออก มีรอยครูดด้านล่าง นึกไม่ออกจริงๆ ครับ ว่ามันจะชนกับอะไรได้บ้าง

ตามความคิดผมนะครับ ถ้ากันชนครูดรอยแบบนี้ผมว่าไม่น่าทำปีกนกหักได้ ถ้าปีกนกหักได้ผมว่ากันชนต้องแหก เผยอบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2018, 23:20:33 โดย The Mechanics of Emotions »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 23:27:05 »

เป็นการชนที่แปลกดีครับ ถลอกตรงเซนเซอร์หน้า แต่รอบๆ กลับไม่มีรอย ไฟตัดหมอกแตก แต่กันชนกลับไม่ได้อ้าออก มีรอยครูดด้านล่าง นึกไม่ออกจริงๆ ครับ ว่ามันจะชนกับอะไรได้บ้าง

ใช่ครับแปลกดี แต่คงไม่ใช่ตามที่เล่ามาทั้งหมดแน่ๆครับ มี something บางอย่างแน่

แปลกตั้งแต่ขับ 20-30 บนทางด่วนแล้วหละ ถ้ารถไม่โดนอะไรทำให้ผิดแปลกไป คงไม่มีใครขับช้าขนาดที่เจ้าตัวเล่าแน่นอน

ผมคิดว่าเล่าไม่หมด หรือไม่กล้าบอกความจริงทั้งหมดแต่ก็ไม่รู้นะ รถพังเองจริงๆก็ได้

โลกโซเชียลมันน่ากลัวครับ ใครลงอะไรไปแล้วถ้าเป็นความจริงมันก็ดีไป แต่ถ้าเป็นอีกแบบนึง คนที่เชื่อไปแล้วเค้าไม่กลับคำกันนะครับ แค่ลบและ้้้เงียบไป คนเข้าใจผิดก็กระจายต่อ

---------
เป็นไปได้มั้ย ปีนไอเนี่ย  พอปีนเสร็จแล้วก็กลับมาขับช้าเพราะรถมันแปลกๆไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2018, 23:38:28 โดย Fly to dream »

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 23:36:28 »
ไม่มีใครรู้ว่าเกิดอะไร นอกจากเจ้าของรถ

ถ้าให้เดาอาจจะไปเหยียบอะไรบนทางด่วน หรือหักล้อไปกระแทกขอบทาง เพราะเห็นว่านึกว่ายางแตก  แล้วคงไม่มีใครขับ 20-30 แน่ถ้าไม่เอะใจอะไรสักอย่าง

จริงๆก็ได้แค่เดา  เพราะยังนึกไม่ออกว่าอยู่ดีๆจะหักได้ยังไง ถ้าไม่ชนหรือตกหลุมแรงๆ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 23:37:00 »

ใช่ครับแปลกดี แต่คงไม่ใช่ตามที่เล่ามาทั้งหมดแน่ๆครับ มี something บางอย่างแน่

แปลกตั้งแต่ขับ 20-30 บนทางด่วนแล้วหละ ถ้ารถไม่โดนอะไรทำให้ผิดแปลกไป คงไม่มีใครขับช้าขนาดที่เจ้าตัวเล่าแน่นอน

ผมคิดว่าเล่าไม่หมด หรือไม่กล้าบอกความจริงทั้งหมดแต่ก็ไม่รู้นะ รถพังเองจริงๆก็ได้

โลกโซเชียลมันน่ากลัวครับ ใครลงอะไรไปแล้วถ้าเป็นความจริงมันก็ดีไป แต่ถ้าเป็นอีกแบบนึง คนที่เชื่อไปแล้วเค้าไม่กลับคำกันนะครับ แค่ลบและ้้้เงียบไป คนเข้าใจผิดก็กระจายต่อ

เรื่องความเร็วกับรอยชนก็แปลกจริงแหละครับ ใครจะขับ 20-30 บนทางด่วน อาจจะเป็นแบบที่ท่านว่า รอติดตามครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 23:45:27 »

เรื่องความเร็วกับรอยชนก็แปลกจริงแหละครับ ใครจะขับ 20-30 บนทางด่วน อาจจะเป็นแบบที่ท่านว่า รอติดตามครับ

ผมไม่ได้จะอะไรนะ มันแปลกเกินไป เนี่ยคงเป็นจุดแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2018, 23:48:53 โดย Fly to dream »

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 23:50:06 »
เคส BM ปีกนกหักไปถึงไหนแล้ว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 23:52:26 »

ผมไม่ได้จะอะไรนะ มันแปลกเกินไป เนี่ยคงเป็นจุดแบบนี้

รูปนี้มีความเป็นไปได้ครับ ก่อนปีนขึ้นมันมีแท่งปูนที่มีความสูงนิดนึงน่าจะพอให้ปีกนกหักได้ ถ้ารถเกิดชนจริง ผมว่ากรณีนี้เป็นไปได้ที่สุดครับ

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 00:18:34 »
แฟนๆ ฟอร์ด ก็ช่วยสงบสติอารมณ์กันหน่อยเถอะครับ เจ้าของรถเค้าโพสในเฟสของตัวเอง

ไม่ได้โพสในบอร์ดสาธารณะ และก็ยังไม่ได้กล่าวหาอะไรใครเลย ก็เที่ยวไปตั้งข้อสังเกตว่าเค้ามีอะไรแอบแฝง

ปีกนกอยู่ดีๆ มันก็คงจะไม่ขาดออกจากกันทันทีหรอก ก่อนขาดมันต้องอยู่ในสภาพไม่สมบูรณ์ ล้ออาจสั่น

เค้าก็เลยขับช้าเพราะคิดว่ายางแตก  :-\

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 01:04:09 »
เข้าไปอ่านเม้นดีๆครับ เค้าบอกว่าที่ขับช้าๆ 20-30 เพราะตอนแรกเข้าใจว่ายางแตก(แต่จริงในภาพก็ไม่ได้แตกครับ) รถคงมีอาการสั่นๆหรือแปลกๆเลยขับคลานๆเอา พอจะเข้าโค้งก็เป็นตามภาพครับ   
ปล.เดี๋ยวก็รอดูไปก่อนครับ  เจ้าของรถบอกว่าเดี๋ยวจะลงรูปเพิ่มเติมให้ครับคงจะเห็นอะไรๆเยอะขึ้น

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 06:37:26 »
กล้าซื้อฟอร์ดตอนนี้ก็ไม่ธรรมดานะ เจอกับตัวเองบ้างจะได้รู้ว่าที่เค้าเจอๆกันมาเป็นยังไง คงคิดว่าเค้าคงก่อกระแสหมู่มามั๊ง หรือไม่ก็รถดีอยู่ที่การดูแล
เป็นไงล่ะเจอกับตัว อยู่ที่การขับขี่ซะงั้น

ออฟไลน์ Altima

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 06:41:45 »
ทำไมคนถึงคิดว่ารถป้ายแดงทุกอย่างต้อง perfect? ห้ามพัง? รถจะใหม่หรือเก่ามันก็พังได้หมด

ถ้าเรื่องป้ายแดงไม่ใช่ประเด็นก็อย่าเอามาพูด

เหมือนคนบางคนชื่อ'ลุง'แล้วโพสติว่าคนจมนํ่าตายเพราะขับrevo ...

ออฟไลน์ Altima

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 06:43:50 »
กล้าซื้อฟอร์ดตอนนี้ก็ไม่ธรรมดานะ เจอกับตัวเองบ้างจะได้รู้ว่าที่เค้าเจอๆกันมาเป็นยังไง คงคิดว่าเค้าคงก่อกระแสหมู่มามั๊ง หรือไม่ก็รถดีอยู่ที่การดูแล
เป็นไงล่ะเจอกับตัว อยู่ที่การขับขี่ซะงั้น

ใจเย็นครับ ถ้ารถมันจะแย่ขนาดนั้นทำไมมันเป็นรถที่ขายดีที่สุดในหลายประเทศ Civic ใน UK ก็มีขายนะแต่ทำไม Focus ขายได้เยอะกว่า

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 06:55:18 »
เมื่อวาน แค่เอารูปไปลงในบอร์ดแห่งหนึ่งโดยไม่ได้วิจารณ์อะไรเลย กลายเป็นโดนยึดอมยิ้มไปเลย

เฮ้อ ระบบนายทุนนี่มันน่ากลัวจริงๆ

แต่เห็นสมาชิกที่นู่นบอกว่ารถคันนี้เป็นรถเดโมครับ แถมเทสได้ร์ฟด้วย เพราะมีติ๊เกอร์คาด จริงเท็จยังไงลองพิจารณาดูครับ

ลืมบอกครับ รถคันนี้เป็นรถของรุ่นน้องผมเอง รู้สึกจะเห็นน้องเค้าขับได้แค่ 3 วันเองมั๊ง ^^

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 07:45:19 »
รถคงสภาพไม่ปกติตั้งแต่ออกครับ ต้องสืบสวนดีๆ

แต่ใครก็ได้ช่วยไปบอกเจ้าของรถหน่อย ว่า รถรุ่นนั้นไม่เกี่ยวกับเคสฟ้องเกียร์ฮะ Ecoboost นี่ 6AT เหวย

ทำไมคนถึงคิดว่ารถป้ายแดงทุกอย่างต้อง perfect? ห้ามพัง? รถจะใหม่หรือเก่ามันก็พังได้หมด

ถ้าเรื่องป้ายแดงไม่ใช่ประเด็นก็อย่าเอามาพูด

เหมือนคนบางคนชื่อ'ลุง'แล้วโพสติว่าคนจมนํ่าตายเพราะขับrevo ...

เคสนั้นเขาเป็นหน้าม้าแบรนด์ครับ

ล่าสุดก็มีอีกเมมหนึ่ง (หมายถึงรายเดิมสมัครใหม๋) และเริ่มมาป่วนเพิ่มอีกเมมหนึ่งเวลามีกระทู้ดีเฟกต์

ในกระทู้นี้ยังไม่เห็น แต่ถ้ามา ผมก็แจ้งแอดมินตามสเต็ปเดิม ไม่สร้างสรรค์
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 08:04:18 »
ข้าวตอก รถคันนี้เป็นรถเทส เคยชนมารอบหนึงละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2018, 08:06:06 โดย Mark Wahlberg »

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 08:36:40 »
งั้นรอชมห่างๆละกันครับ ถ้าเป็นรถเทสมาก่อน น่าจะเรียกร้องอะไรได้ ตอนแรก จขกท เอามาลงผมก็วิจารณ์ตามที่เห็น เพราะมีรอยชนอยู่จริง

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 09:10:30 »

ประเด็นอยู่ตรงที่ ตัวปีกนกจะแข็งแรงมาก รถเป็นสิบๆ ปีก็ยังไม่ต้องเปลี่ยนเลย เปลี่ยนบูช ลูกหมากก็ยังได้ แต่นี่ป้ายแดงหมายความว่าเป็นรถใหม่
ปีกนกแตกได้นี่ยากนะครับ ซึ่งมันไม่ควรจะแตกได้เลย พูดถึงกรณีเกิดจากความบกพร่องของตัวรถนะครับ อ้างอิงจากเจ้าของเฟส ถ้าเกิดจากอุบัติเหตุก็อีกเรื่องนึงครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 09:12:50 »
ออกมาได้กี่วัน
นางบอกยังไม่ถึงปี
งง ทำไม ป้ายแดงนานจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2018, 18:11:08 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 09:14:33 »
ใจเย็นๆครับ รอดูกันไปก่อนเดี๋ยวก็เหมือนเคสรีโว่กับบีเอ็มปีกนกฉีกง้างกันมาแต่ไกลสุดท้ายเกิดจากอุบัติเหตุ

ออฟไลน์ AirborneTH

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 09:39:05 »
ข้าวตอก รถคันนี้เป็นรถเทส เคยชนมารอบหนึงละ

หมายถึงรถที่ปีกหักในกระทู้นั่นเหรอครับที่เป็นรถเทส

ออฟไลน์ bankiesdluffy

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 09:48:00 »
ใจเย็นๆครับ รอดูกันไปก่อนเดี๋ยวก็เหมือนเคสรีโว่กับบีเอ็มปีกนกฉีกง้างกันมาแต่ไกลสุดท้ายเกิดจากอุบัติเหตุ

กำลังจะมาถามถึงเคสบีเอ็มก่อนหน้านี้เลยครับ
มี link บทสรุปมั้ยครับ
อยากตามไปเผือก

ออฟไลน์ masuoka

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 09:49:35 »
เห็นว่าหักตรงรอยเชื่อมด้วย ถ้าจริงนี่น่าจะหลุด QC นะ