ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะซื้อ Benz ทุกรุ่น(โดยเฉพาะW212) จากGreyMarketทุกที่ โปรดอ่านด่วนครับ  (อ่าน 9003 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
พอดีไปเจอมาครับ อาจมีท่านใดได้ทราบแล้วทางช่อง 9 นะครับ
http://www.startpage.in.th/view/111123

ออฟไลน์ Sunnook

อย่างน้อยก็ไม่โหดเท่า BSI ของ BMW เขาหรอก  ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

อย่างน้อยก็ไม่โหดเท่า BSI ของ BMW เขาหรอก  ;D

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member

LIKE

ค่อยยังช่วยหน่อย ตอนแรกตกใจคิดว่าจะไม่รับเลย

นี่รับแล้วยังแถมประกันให้อีก 18 เดือนครับท่านผู้ชม

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ตามนั้น

นี่แค่จิ๊บๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ FcA

• Newbie
  • *
ชิงตลาดดุเดือดดี ....  ดีแก่ผู้บริโภค

แต่ก็คิดอยู่ว่า MBTH กั๊ก options เกินไปรึเปล่า  E 200 CGI  เกือบสี่ล้าน ไฟหน้ายังให้ฮาโลเจน E 250 CGI สี่กว่า ไม่มี DVD , Navi ไม่มี กล้องหลัง มีแต่เล่น CD 6แผ่น =="

ตอนนี้ พ่อจะจอง MBTH ผมก็รู็สึก เซ็ง options เลยไซโครไปลองดูเกรย์  ..... ถ้า MBTH ไม่กั๊ก options แบบนี้คงให้ใจไปนานแล้ว ^_^

แต่ก็ ดีกว่า BSI   ;D
ใครชอบกินก็ตามไป Like ด้วยนะ ^_^ รีวิวอาหาร

http://www.facebook.com/shimpa.food

ออฟไลน์ joufo

LIKE

ค่อยยังช่วยหน่อย ตอนแรกตกใจคิดว่าจะไม่รับเลย

นี่รับแล้วยังแถมประกันให้อีก 18 เดือนครับท่านผู้ชม

เข้าใจว่าน่าจะยึดจาก 18 เดือนหลังจากวันที่ออกจากสายการผลิตมากกว่าครับ แต่อาจจะอนุโลมให้เป็นวันจดทะเบียนแทนในบางกรณี

แต่อย่างที่ในข่าวบอก ที่ยุโรปน้ำมันยูโร5 แล้ว
แต่บ้านเราเกรดต่ำกว่า

ฉะนั้น MB ไทย เอง ก็มีข้ออ้างในการปฏิเสธการรับประกันอยู่ดีครับผมว่า

ถึงแม้ว่าจะประกัน 18 เดือนจริง
แต่คุณเอารถไปเติมน้ำมันที่ไม่แนะนำให้เติม
ทาง MB ไทย ก็คงไม่รับประกันครับ

พวกรุ่นพี่ผมที่ชอบซื้อรถแปลกๆ มาใช้กัน
ต่างก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า อย่าซื้อรถเกรย์เลย
พังขึ้นมาแล้วจะรู้สึก หุหุ

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• Jr. Member
  • **
ชิงตลาดดุเดือดดี ....  ดีแก่ผู้บริโภค

แต่ก็คิดอยู่ว่า MBTH กั๊ก options เกินไปรึเปล่า  E 200 CGI  เกือบสี่ล้าน ไฟหน้ายังให้ฮาโลเจน E 250 CGI สี่กว่า ไม่มี DVD , Navi ไม่มี กล้องหลัง มีแต่เล่น CD 6แผ่น =="

ตอนนี้ พ่อจะจอง MBTH ผมก็รู็สึก เซ็ง options เลยไซโครไปลองดูเกรย์  ..... ถ้า MBTH ไม่กั๊ก options แบบนี้คงให้ใจไปนานแล้ว ^_^

+10 ครับ ผมเห็นด้วยกับส่วนนี้ ถ้าไม่กั๊กอุปกรณ์มาก เป็นผม ผมก็จะซื้อครับ

(ถ้าผมมีตังค์ และทาง MBTH มีเวอร์ชั่นเอสเตทขายนะครับ)

ส่วนเรื่อง Service ก็ตามนั้นละครับ ดีกว่า BSI แน่นอน(แต่ไม่มาก)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

18 เดือนหลังจากออกจากสายพานการผลิตครับ รวมขนส่ง+ทำเรื่อง 2-3 เดือน ก็น่าจะอยู่ประมาณ  ปีกว่าๆอะครับ ถ้า grey เจ้านั้นไม่ดองรถนะครับ

ก็เพราะว่าก๊กให้น้อยเกินไป แต่ดันขายแพงเกินไปหน่ะสิครับ เลยทำให้เกิด เกรย์ มาร์เก็ต ขึ้น

และ MBTH จะเริ่มให้ OPTION เพิ่ม + ชุดแต่งแท้จาก MB เพิ่มมากขึ้นเมื่อเวลาผ่านไป ให้คนที่ซื้อก่อนช้ำใจเล่น 55 แต่ถึงจะเพิ่มอย่างไรแต่ก็ไม่เคยสุดๆสักที

ถ้าคุณสมบัติของรถ MBTH ให้อุปกรณ์ครบๆ ตรงความต้องการของลูกค้า ถึงราคาจะแพงกว่าเกรย์หน่อย แบบสมเหตุผล เชื่อเถอะครับ ทุกคนก็อยากซื้อรถจาก Authorized Dealer ทั้งนั้น แต่ที่มีอยู่มันไม่ตรงตามความต้องการของลูกค้า

ก็เลยเกิดแนวความคิดซื้อเกรย์ดีกว่า ได้ option ครบ ถูกกว่าด้วย ก็มีคนอุดหนุนเกรย์มาร์เก็ต เกิดตลาดเกรย์ขึ้นยังไงละครับ

เรื่องเสป็กเครื่องยนต์ถ้าผู้นำเข้าดีดี สามารถตรวจสอบเสป็กได้นะครับ มันจะมีเป็น line number มาเลย

จริงๆผู้นำเข้าสามารถสั่งเครื่องยนต์แบบ รองรับน้ำมัน มาตราฐานeuro3ใช้ในไทยได้นะครับ เพราะช่วงแรกที่ MBTH ทำตลาดรถยนต์รุ่นใหม่ทุกรุ่นก็ทำแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2010, 14:34:03 โดย Peth »

ออฟไลน์ FcA

• Newbie
  • *

ก็เพราะว่าก๊กให้น้อยเกินไป แต่ดันขายแพงเกินไปหน่ะสิครับ เลยทำให้เกิด เกรย์ มาร์เก็ต ขึ้น

และ MBTH จะเริ่มให้ OPTION เพิ่ม + ชุดแต่งแท้จาก MB เพิ่มมากขึ้นเมื่อเวลาผ่านไป ให้คนที่ซื้อก่อนช้ำใจเล่น 55 แต่ถึงจะเพิ่มอย่างไรแต่ก็ไม่เคยสุดๆสักที

ถ้าคุณสมบัติของรถ MBTH ให้อุปกรณ์ครบๆ ตรงความต้องการของลูกค้า ถึงราคาจะแพงกว่าเกรย์หน่อย แบบสมเหตุผล เชื่อเถอะครับ ทุกคนก็อยากซื้อรถจาก Authorized Dealer ทั้งนั้น แต่ที่มีอยู่มันไม่ตรงตามความต้องการของลูกค้า

ก็เลยเกิดแนวความคิดซื้อเกรย์ดีกว่า ได้ option ครบ ถูกกว่าด้วย ก็มีคนอุดหนุนเกรย์มาร์เก็ต เกิดตลาดเกรย์ขึ้นยังไงละครับ

เรื่องเสป็กเครื่องยนต์ถ้าผู้นำเข้าดีดี สามารถตรวจสอบเสป็กได้นะครับ มันจะมีเป็น line number มาเลย

จริงๆผู้นำเข้าสามารถสั่งเครื่องยนต์แบบ รองรับน้ำมัน มาตราฐานeuro3ใช้ในไทยได้นะครับ เพราะช่วงแรกที่ MBTH ทำตลาดรถยนต์รุ่นใหม่ทุกรุ่นก็ทำแบบนี้

ตรงใจผมมากเลยครับ     ผมว่า MBTH อาจจะไม่ต้องเสีย market share ไปมากและไม่ต้องออกมาตอบโต้เกรย์ด้วย เพียงแค่เพิ่ม options สักหน่อยให้สมเหตุสมผมอย่างน้อยก็ที่ผม mentioned ไปข้างบน เพราะรู็สุกว่าออก MBTH แล้ว options ยังรู็สึกอาย Camry เลย ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ

ถ้าเป็นอย่างงั้นจริง นั่งเงียบๆลูกค้าก็ตรงไป Authorized Dealer แล้วล่ะครับ   

ใครชอบกินก็ตามไป Like ด้วยนะ ^_^ รีวิวอาหาร

http://www.facebook.com/shimpa.food

อาย CAMRY จริงจังครับ