ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำศูนย์ทำสีฝั่งธนให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 3295 ครั้ง)

ออฟไลน์ Clint Barton

• Jr. Member
  • **
เกริ่นนำก่อนค่ะ เราออกรถคันใหม่ที่ศูนย์เบนซ์แห่งหนึ่งย่านพระรามสอง แล้วเราโดนรถชนท้ายตอนจอดติดไฟแดง จึงนำรถเข้าเคลมประกันเพื่อทำสี และเปลี่ยนกันชนท้าย ซึ่งศูนย์ก็ส่งไปยังอู่ที่ซ่อมรถเบนซ์ฝั่งตรงข้าม รู้สึกจะข้างๆเซ็นทรัลพระรามสอง ซึ่งเราไม่โอเคเลย เก็บงานไม่เรียบร้อยค่ะ แต่เรารีบใช้รถก็เลยเซ็นรับรถมาค่ะ

ทีนี้เราอยากจะเคลมทำสีอีกรอบค่ะ เพราะมีทั้งรอยรถเข็นตามห้างทีเข็นมาชน และรอบขนแมวเล็กๆน้อยๆ พอจะมีศูนย์ หรืออู่ทำสีแนะนำไหมค่ะ ขอเป็นย่านฝั่งธนค่ะ
อ่อมีอีกเรื่องค่ะ กระจกรถเราโดนป้ายทะเบียนปลิวมาจากบนสะพานบรมแล้วมาโดนกระจกรถเราเป็นลอยค่อนข้างลึก พอจะมีร้านรับทำกระจกแนะนำไหมค่ะ (เคลมประกันเหมือนกันค่ะ)

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
Re: ช่วยแนะนำศูนย์ทำสีฝั่งธนให้หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 11:01:27 »
อู่สมบูรณ์มอเตอร์ แถวบางแค บางบอน  ใช้เบนซ์ ขับเข้าไป เจอเพื่อนเพียบครับ แต่แกเน้นเลือก บริษัทประกันเหมือนกันนะคัรบ

http://www.somboonmotor.com/Home.html

แต่ผมยังไม่เคยทำส่วนที่เป็น AMG นะครับ เคยแต่เคลมจากประกันวิริยะ...กับชิ้นส่วนธรรมดา

หรือจะลองกลับไปที่ศูนย์ฯ เดิมของเรา แล้วให้เขาเก็บใหม่อีกรอบก็ได้นะครับผมว่าลองๆ ให้โอกาสดูก่อน แต่ถ้าเบื่อๆ ก็แล้วแต่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2018, 11:10:08 โดย tongtom »