ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม defects ของ Ford Mustang คับ  (อ่าน 7409 ครั้ง)

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
สอบถาม defects ของ Ford Mustang คับ
« เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 21:11:16 »
อยากทราบจากผู้ใช้ หรือ ท่านใดมีเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆใช้ ford mustang 2.3 ว่า

มีdefect อะไรบ้าง เท่าที่รู้มาปัญหานึงคือ แอร์จะเสียเพราะ ไม่มีตัวกั้นความร้อน ระหว่างท่อไอเสียกับท่อน้ำยาแอร์ บริเวณ ขวาของเครือง

นอกจากปัญหาดังกล่าวแล้ว มีปัญหาอื่นๆ อีกหรือไม่ครับ

และเกียร์ 10 สปีดตัวนี้ ที่ ตปท มีปัญหาบ้างหรือยังครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: สอบถาม defects ของ Ford Mustang คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 21:58:50 »
แอร์ร้อนเพราะพวงมาลัยขวาอันนี้ไม่รู้แก้มายัง

เกียร์ 10 speed กดเต็มเท้ากระชากช่วงเปลี่ยนเกียร์ครับ1-4 โดยประมาณ สำหรับเครื่อง 5.0  นะ แต่วิ่งธรรมดาไม่เป็น อันนี้นับเป็นปัญหามั้ยไม่รู้นะครับ

ปล. เซลล์อบรมไปเมื่อสองวันก่อนเรียบร้อยนะครับ เห็นภาพในเฟส ผมเก็บไว้รูปนึง 🤣🤣
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ paulmoderndog

Re: สอบถาม defects ของ Ford Mustang คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 22:52:27 »
ถ้าเอาตัวสเปคไทยที่กำลังมา แอร์อาจจะได้รับการแก้ไขแล้วหรือเปล่า 

ออฟไลน์ arya

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 23:50:35 »
ถ้าเอาตัวสเปคไทยที่กำลังมา แอร์อาจจะได้รับการแก้ไขแล้วหรือเปล่า

ถ้าแก้ไขมาแล้วถือว่าดีมากเลยคับ คงต้องเปิดฝากระโปรงดูว่ามีที่กั้นความร้อนใส่มารึยัง

ถ้าซื้อมาแล้วไปใส่เอง อาจถือว่าดัดแปลงรถ หลุดประกันรึป่าวไม่รู้

ออฟไลน์ joextreme

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 08:15:50 »
ถ้าเรื่องแอร์นี่ได้ถาม technical advisor ตอนไปจองเค้าบอกว่าปัญหานี้แก้แล้วครับตอนเปลี่ยนเป็นเกียร์ 10 speed อีกอย่างมัสแตงนี่ขยายเวลารับประกันเป็น 5 ปี (แต่แค่แสนกิโลเท่าเดิม) ถ้ายังไม่ได้แก้ปัญหาเรื่องนี้ผมว่าฟอร์ดโดนเคลมตายแน่นอน
ใครไปจองคิวไว้แล้วบ้างล่ะครับ แสดงตัวหน่อย ศูนย์ที่ผมไปจองเห็นเซลล์บอกมี 2.3 อยู่สามคันกับ 5.0 อยู่คันเดียว

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 09:30:11 »
ถ้าเรื่องแอร์นี่ได้ถาม technical advisor ตอนไปจองเค้าบอกว่าปัญหานี้แก้แล้วครับตอนเปลี่ยนเป็นเกียร์ 10 speed อีกอย่างมัสแตงนี่ขยายเวลารับประกันเป็น 5 ปี (แต่แค่แสนกิโลเท่าเดิม) ถ้ายังไม่ได้แก้ปัญหาเรื่องนี้ผมว่าฟอร์ดโดนเคลมตายแน่นอน
ใครไปจองคิวไว้แล้วบ้างล่ะครับ แสดงตัวหน่อย ศูนย์ที่ผมไปจองเห็นเซลล์บอกมี 2.3 อยู่สามคันกับ 5.0 อยู่คันเดียว

คิดว่าจะไปจองอยู่เหมือนกันครับแต่อยากเห็นรถตัวที่มาโชว์พร้อมสเป็คเต็มก่อน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 10:04:19 »
มีญาติสนใจครับ แต่รอดูออพชั่นก่อน ตอนนี้ไม่มีข้อมูลเลย และก็รอดูสักพัก ถ้าไม่มีปัญหาตัวรถทุกอย่างโอเค ก็คิดว่าจะเปลี่ยนมาแทนC207ครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 11:04:02 »
มีญาติสนใจครับ แต่รอดูออพชั่นก่อน ตอนนี้ไม่มีข้อมูลเลย และก็รอดูสักพัก ถ้าไม่มีปัญหาตัวรถทุกอย่างโอเค ก็คิดว่าจะเปลี่ยนมาแทนC207ครับ
ผมก็ได้มาแค่นี้ครับ สองหน้าเอง ตัว 5.0 เปลี่ยนเสียงท่อได้ เบาะ Recaro มีฮีทเตอร์ (แต่เหมือนเค้าบอกว่า 2.3 ก็ได้ด้วย อันนี้ไม่อยู่ในแคตตาล็อคเลยไม่แน่ใจ) มีเนวิเกเตอร์ มาพร้อม performance package เบรคคู่หน้าเป็น brumbo 6 pots เครื่องเสียง shaker pro 12 ลำโพง พร้อมซับวูฟเฟอร์ อ้อ ตัว 2.3 มาพร้อมกับ noise cancellation แบบ EV แต่ 5.0 ไม่มี เค้าบอกให้ฟังเสียงเครื่องหวานๆแทน จริงๆฟอร์ดก็ให้มาเยอะ เอาเป็นว่ารถยุโรปหลายๆยี่ห้อยังไม่ได้ขนาดนี้ มาครบเหมือนกันครับ apaptive cruise control, TPMS, 8 air bags, เตือนการชน, lane keeping, เบรคอัตโนมัติ, auto high beam (แค่ auto ไม่ใช่ intelligent), Selectable driving mode, selectable steering mode, paddle shift (แต่ผมอยากได้ tiptronic shift stick มากกว่า) ดูๆแล้วคือ standard ของมัสแตงที่ประกอบนอกละครับ แทบไม่ต่างจากรถเกรย์ เสียดาย magnetic ride ไม่ยอมมาเป็น option 55+
ปล ขนาดรูปใหญ่เกินต้องโพสทีละรูปครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 11:07:39 »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 11:46:48 »
ให้ออฟชั่นมาแบบตัวบนๆของอเมริกันเลยนะครับเนี่ย ไม่ธรรมดา
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 12:20:16 »
ขอบคุณข้อมูลจากพี่ joextreme ครับ :-*

ออฟไลน์ tu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 23:31:47 »
ราคาเปิดมาที่เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 13:03:14 »
Mecnatic damper ไม่มาดีแล้วครับ แพงเกินคุณภาพ และยังมีปัญหาได้ยินอยู่เรื่อยๆ หาสตรัทดังๆใส่สบายใจกว่า

ปัญหาตัว mc น้อยลงมากแล้วครับ และไม่ใช่จุดสำคัญหรือร้ายแรงอะไร