ผู้เขียน หัวข้อ: เดือดร้อนมากทำไงดี  (อ่าน 4055 ครั้ง)

ออฟไลน์ valiue invester

• Jr. Member
  • **
เดือดร้อนมากทำไงดี
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 11:03:28 »
ตอนนี้ผมใช้ toyota prius ปี 2008 อยู่วิ่งมาห้าหมื่นโลแล้ว โดนเค้าตีราคาต่ำมาก ส่วนรุ่นใหม่กำลังออกมาซึ่งเค้าว่าไม่ถีก็บงล้านไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า แต่ผมว่าไม่น่าจะถูกขนาดนั้น ส่วนเมียก็บอกให้ออกเบนส์ซีมือสอง ซึ่งผมเองก็ไม่ค่อยชอบผมว่ารถคันที่ผมใช้นุ่มกว่า เบนส์ซีตัวปัจจุบันนะ เอาไงดีเก็บคันเก่าไว้ใช้ดี เพราะรถไม่ผิดใช้ดีมากแต่กลัวราคาตกไปมากกว่านี้อีกเยอะ หรือขายไปก่อนรอซื้อรุ่นใหม่แล้วเพิ่มเงินเอา ปวดหัวครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: เดือดร้อนมากทำไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 12:20:21 »
ใช้ไปเรื่อยๆเถอะครับ ถ้ามันยังวิ่งได้ดีอยู่น่ะ พริอุสไม่ใช่รถเลวร้ายอะไรเลย

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 12:30:21 »
แล้วทำไมต้องรีบขายละคับ มันใช้ไม่ได้แล้วหรอ เพิ่งห้าหมื่นกิโลเมตรเอง ตัวใหม่ที่ขายในไทย ราคาคงอยู่ในช่วงล้าน ถึงล้านห้า น่ะครับ

ปล รถทุกคัน ราคาก็ตกหมดแหล่ะครับ ซื้อก่อน ใช้ก่อน ถ้าจะไล่ตามรุ่นใหม่ไปเรื่อยๆ ผมว่ามันไร้สาระไปหน่อยนะ แต่ก็แล้วแต่ความชอบนะครับ

ปล ถ้าขายไม่เกินแสน ก็มาขายผมได้นะ ผมอยากได้อยู่ รถเพิ่ง ห้าหมื่นกิโลเมตรเอง เหมือนกับเพิ่งรันอินเสร็จใหม่ๆ เลย อิอิ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 14:02:35 »
รถยนต์ใช้ถ่านก็งี้แหละคัรบ แบตมันเสื่อม เค้าก็ตีถูก

และ โฉมประกอบบ้านเรา รุ่นท๊อป คงไปแตะที่ ล้านต้นๆ นะครับ

เพราะก็มีกระแส น่าจะชัดเจนแล้วว่า ช่วงราคาจะอยู่ระหว่าง อัลติส กับ แคมรี
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 14:11:22 »
ทำไมถึงขายอ่ะครับ รถยังไม่เก่าเลย   

เขาตีราคาให้เท่าไรครับ

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 14:12:11 »
รถราคาตกเรื่องปกติครับ ดู BMW สิครับ

E90 minorchange 320d SE ออกห้าง 2.89999 ล้าน มา ถ้าขายทอดตลาดเหลือ 1.8 ล้าน

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 17:43:16 »
ราคาต่ำที่ว่านี่ประมาณเท่าไหร่ครับ? แล้วรถซื้อมาเท่าไหร่?
พอจะบอกได้ไหมครับ จะได้พอมองเป็นทางออกได้
ปัญหาของคุณคือกลัวมันราคาตกไปมากกว่านี้ แต่ใจก็รักและอยากใช้มันต่อไป
เพราะฉะนั้น ถ้ามันไม่ได้เกเรอะไรก็ใช้มันต่อไปเถอะครับ
ให้มันครบๆ 5-7 ปีค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ

รถยนต์ สำหรับผม ผมซื้อมาใช้ครับไม่ใช่ซื้อมาขายต่อทำกำไร
รถยนต์มันเป็นเหมือนสินค้าฟุ่มเฟือยถ้าคุณคิดแบบนี้มันจะดีมากเลย
แค่วิ่งได้ แอร์เย็น ไม่พังกลางทาง แค่นี้ก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ ddman

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 20:16:06 »
รถก็ไม่โหล   และก็ยังใช้ดีไม่มีปัญหาก็น่าจะใช้ไปเรื่อยๆ     ::) ::)
มีเงินซะอย่างไม่ต้องกังวลหรอกครับ  ราคาอาจตกมากกว่ารถรุ่นฮิตนิดๆหน่อยๆ
ถือซะว่าเป็นมูลค่าความเป็นตัวตนของเจ้าของครับ    :D :D
??????????????????....????????

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 20:28:36 »
ซื้อรถมือ 1 ต้องทำใจเรื่องขายต่อจะขาดทุนมากกว่ารถมือ 2 ครับ ผมออก civic มา วิ่งไปไม่ถึง 1000 โลเคยเอาไปให้เต้นท์ตีราคาเล่นๆปรากฏว่าหายไป 1 แสนเลยละครับ รถราคา 8 แสน จอดอยู่บนโชว์รูมเป็นเดือน ราคาก็ยัง 8 แสนอยู่ แต่พอมาจอดที่บ้านได้คืนสองคืน เอาไปขายต่างกันลิบลับครับ

ออฟไลน์ valiue invester

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 01:32:21 »
รถผมซื้อมาล้านแปดเหลือแค่แปดแสนเองครับ รับไม่ได้สำหรับรถใช้แค่สองปี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 11:37:25 »
ทำไมมันหายเยอะขนาดนั้น

เต๊นท์ไหน ตีราคาให้เนี่ยครับ?

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 11:51:30 »
อะไรอ่ะเต้นบ้าอะไรเนี้ย ดูในเน็ต ปี2006 ยังได้ตั้ง1ล้านนิดๆ เลย กดกันเกินไปแล้ว >:(  ok ถ้าตัวปี2006 ยังซื้อประมาณ 8แสนถึง 9แสนประมาณนี้)

http://www.one2car.com/search/search_result.aspx?Brand=B0054&Model=S0566&

(ด้วยที่บ้านทำเต้นมือ2ครับ)

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 20:47:01 »
เท่าที่ผมทราบข่าวมา prius ที่จะมาไทยราคาประมาณ 1.2 - 1.4 ล้านบาทนะครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้