ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องเปลี่ยนโซ่ไทมมิ่ง ราวลิ้น hyundai h1ครับ  (อ่าน 7336 ครั้ง)

ออฟไลน์ tenon

• Newbie
  • *
ผมใช้รุ่นนี้ อยุ่ ครับ พอดีเอาเข้าเช็คระยะ ที่ศูนย์ 160,000 โล ศูนย์แจ้งว่าต้องเปลี่ยนโซ่ไทม์มิ่ง ตามระยะ
ราคาราว 5x,xxx บาท ถ้าเปลี่ยนที่ศูนย์ กับ อู่นอก นี่ ราคาต่างกันมากมั้ยครับ ไม่เคยเปลี่ยนรายการนี้เลย
ผมใช้รถ อยู่ ต่างจังหวัดครับ
 ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
ถ้าจำไม่ผิด
โซ่ไทมมิ่งไม่ต้องเปลี่ยน
แต่ต้องดูแลตัวดันโซ่

ถ้าต้องเปลี่ยนโซ่ทุก 150,000
และราคาเปลี่ยนห้าหมื่น
ออกแบบไปใช้สายพานเหอะครับ Hyundai
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ sukhontha

ตามข้างบน ปกติโซ่ไม่ต้องเปลี่ยน  ชุดดันสายพานออโต้  อาจจะต้องเปลี่ยน  แต่แสนห้านี่ยังไม่ควรเสีย

ออฟไลน์ No Trespassing

โซ่ไทม์มิ่งก็มีอายุเหมือนกันครับ แต่กว่าจะเปลื่ยนก็ขายรถที้งซะก่อน

จุดที่ต้องดูแลคือ สะพานโซ่ ยางดันโซ่ ซีลราวลี้น และ ซีลข้อเหวี่ยงครับ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
ศูนย์ไหนครับ.   ผมก็ใช้ h1 อยู่ ตอนนี้ไมล์ 180000 ก็ไม่เคยมีใครแนะนำว่าต้องเปลี่ยนนะ

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
ผมใช้รุ่นนี้ อยุ่ ครับ พอดีเอาเข้าเช็คระยะ ที่ศูนย์ 160,000 โล ศูนย์แจ้งว่าต้องเปลี่ยนโซ่ไทม์มิ่ง ตามระยะ
ราคาราว 5x,xxx บาท ถ้าเปลี่ยนที่ศูนย์ กับ อู่นอก นี่ ราคาต่างกันมากมั้ยครับ ไม่เคยเปลี่ยนรายการนี้เลย
ผมใช้รถ อยู่ ต่างจังหวัดครับ
 ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ
50,000บาทเลยหรอคับ