ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้เป้าเครื่องเสียงติดรถ sony ราคาส่งหน่อยครับ?  (อ่าน 4164 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ผมอยากได้ XAV AX5000 ซึ่งร้านทั่วไปส่วนใหญ่จะมีแต่พวก Pioneer JVC ติดร้านกัน

ผมก็จะหาซื้อแล้วไปจ้างติดตั้งอีกทีครับ

รถกวนคนในวงการเครื่องเสียงแนะนำนิดนึงครับ กทม ครับ

หลังไมค์ก็ได้ครับ

ผมเคยใช้ AX100 มาก่อน ชอบมาก ราคาไม่แพง มี Apple Carplay, Android Auto ในราคาแค่ 12000 เท่านั้น

แต่ตอนนี้ขายรถไปแล้ว จึงอยากได้ตัวใหม่ รุ่นใหม่กว่า จอใหญ่กว่า เร็วกว่า แต่ฟังก์ชั่นคล้ายกันมากครับ

อันนี้เป็นรูปของ AX5000 ที่ผมอยากได้ครับ

ออฟไลน์ tnp_super

Re: ชี้เป้าเครื่องเสียงติดรถ sony ราคาส่งหน่อยครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2018, 15:06:38 »
เคยเห็นในเว็ปขายของออนไลน์ชื่อดัง รองจาก L... 14,xxx ไม่รู้ว่าราคาถูกหรือแพง

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
Re: ชี้เป้าเครื่องเสียงติดรถ sony ราคาส่งหน่อยครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2018, 17:22:37 »
ไม่ลองดูของ PIONEER หรือ KENWOOD เหรอครับ น้องผมเพิ่งไปติด Z2050BT มา 7000+ แต่ได้แค่ APPLE CAR PLAY

ออฟไลน์ ซวEจsิJลิJเปulnw

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2018, 21:57:04 »
https://shopee.co.th/signaturesound?page=0&shopCollection=6559511

ลองดูร้านนี้ครับ

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 09:01:14 »
ทำไมถึงเลือก Sony ?
คือ เสียง สู้พวก pioneer, alpine, clarion, kenwood ไม่ได้เลยนะ

เสียงดีกว่า ในราคาและลูกเล่นใกล้เคียงกันมอง pioneer ดีกว่านะ
"Make It Count"

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 12:34:27 »
ทำไมถึงเลือก Sony ?
คือ เสียง สู้พวก pioneer, alpine, clarion, kenwood ไม่ได้เลยนะ

เสียงดีกว่า ในราคาและลูกเล่นใกล้เคียงกันมอง pioneer ดีกว่านะ
เรื่องเสียงแล้วแต่ความชอบ แต่ส่วนตัวผมมองความเสถียร มองฟังก์ชั่นด้วย เคยใช้ยี่ห้อถูกๆรวนมาก ไม่ค่อยอ่าน ขึ้น error บ่อย ปิดหน้าจอก็ไม่ได้

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 13:24:28 »
ผม จขกท ครับ

ก่อนหน้านี้ sony เสียงดีไหมก็ไม่ทราบ

แต่ตัวนี้เสียงดีครับ ผมโอเคเลยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 16:06:20 »
sony ต้องดู shop ตามห้างหรือป่าว ร้านดังๆ ไม่ค่อยเห็นใครขายเท่าไหร่

อ้อ อีกร้านสุชาติซาวด์ เหมือนเคยขาย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 00:47:49 »
ถ้าหาร้านถูก ๆ ลองไป บ้านหม้อพลาซ่าชั้น 2 ครับ  มันจะมีร้านขายส่งอยู่ ลองเข้าไปถามนะครับ  8)

( ผมลืมชื่อร้าน เป็นห้องหัวมุม อยู่กลาง ๆ ถ้าร้านเขาไม่มี อาจต้องรอสินค้าหน่อย แต่ส่วนตัวที่ผมเคยซื้อ
คิดว่าถูกกว่าหน้าร้านทั่วไปเยอะครับ )  8)

ส่วนเรื่องรสนิยมในการฟัง มันก็อยู่ที่รุ่น และ ล็อตครับ

บางลอต อัลไพล เสียงดีมาก ๆ บางลอต ก็ขี้เหล่เลย ทั้ง ๆ ที่เป็นรุ่นเดียวกัน
อาจเป็นแผนทางการตลาด

แต่เท่าที่เคยฟัง sony มา (ในสมัยเล่นเครื่องเสียง) ต้องเป็นรุ่น top ๆ หรือรุ่นที่นำเข้าจากญี่ปุ่น ถึงเสียงดีครับ 8)

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 06:54:06 »
เรื่องเสียงแล้วแต่หูคนฟัง
เรื่องร้านถูก หลังคลองถม มีร้านถูกครับ เมื่อก่อนซื้อที่นั่น

ตอนนี้เล่นแต่ของโบราณละ อิอิ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 07:24:59 »
Interface ก็สำคัญ ยิ่งถ้ามีแถบตอนเล่นก็ง่ายหน่อย บางทีไปเจอแบบไม่มีแถบต้องมากดรีนี่ไม่ไหว

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 06:19:32 »
ตรงข้ามกับผม  ร้านที่ผมจะติดมีแต่sony  แต่ผมอยากได้ pioneer มากกว่า สิ่งที่ผมไม่ชอบคือการออกแบบปุ่มกด