ผู้เขียน หัวข้อ: jazz มีเสียงหอนตอนสตาร์ทช่วงเช้าปกติไหมครับ  (อ่าน 3443 ครั้ง)

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
jazz gk มีเสียงหอนตอนเครื่องเย็น เช่นตอนเช้าครับ ไปถามศูนย์ปกติ แต่ผมยังไม่สบายใจครับ ออกมาได้สองอาทิตย์ครับ

ผมเช็คน้ำมันเครื่องก็ลงมาจากจุดสูงสุดนิดนึงครับสัก สองมิล

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: jazz มีเสียงหอนตอนสตาร์ทช่วงเช้าปกติไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 13:55:00 »
คงต้องเปิดฝากระโปรงหน้า แล้ว start ตอนเช้าครับ

เอาให้ได้ยิน จะจะกันไปเลยครับ

Re: jazz มีเสียงหอนตอนสตาร์ทช่วงเช้าปกติไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 14:06:06 »
คงต้องเปิดฝากระโปรงหน้า แล้ว start ตอนเช้าครับ

เอาให้ได้ยิน จะจะกันไปเลยครับ

ผมเปิดฝากระโปรงตอนสตาร์ทก็ไม่ได้ยินจากข้างนอกเลยครับได้ยินแต่เบามาก ถ้าอยู่ในรถจะได้ยินชัดครับ

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 16:55:16 »
ลองดูจุดยึดชิ้นส่วนต่าง ๆ เช่น ท่อไอเสีย หรืออุปกรณ์ในห้องเครื่อง
เดานะครับ ว่าเครื่องเดินเบารถสูงเพื่อดึงให้ถึงอุณหภูมิใช้งาน
รอบเครื่องที่สูงขึ้น เกิดแรงสั่นนะเทืิอน ไปตรงกับอุปกรณ์บางชิ้นที่ยึดไม่แน่น
หรือมีหลวมคลอน เลยสั่นตามความถี่ เป็นที่มาของเสียง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 18:42:17 »
ลองดูจุดยึดชิ้นส่วนต่าง ๆ เช่น ท่อไอเสีย หรืออุปกรณ์ในห้องเครื่อง
เดานะครับ ว่าเครื่องเดินเบารถสูงเพื่อดึงให้ถึงอุณหภูมิใช้
งาน
รอบเครื่องที่สูงขึ้น เกิดแรงสั่นนะเทืิอน ไปตรงกับอุปกรณ์บางชิ้นที่ยึดไม่แน่น
หรือมีหลวมคลอน เลยสั่นตามความถี่ เป็นที่มาของเสียง
ขอบคุณครับแต่เสียงหายรถก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ค้างคาใจตอนมีเสียงเฉยๆครับ

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 15:16:19 »

ผมเช็คน้ำมันเครื่องก็ลงมาจากจุดสูงสุดนิดนึงครับสัก สองมิล

- นมค.หายไปสักสองมิลคงไม่ใช่ตัวปัญหาหรอกครับ  ของผมโมบิ 2018 ป้ายแดง ขับออกห้างมารุ่งเช้ามาเช็ค นมค. มีอยู่ไม่ถึงขีดแม็กซ์ (ขาดไป5มิล.)  ไม่รู้โรงงานเขาเติมให้รถใหม่อย่างไร น้ำหล่อเย็นก็มีครึ่งเดียวของถังพัก(เช็คหลายวันก็มีเท่าเดิม)... :'(  แต่การใช้งานโดยรวมอยู่ในเกณฑ์ดีครับ