ผู้เขียน หัวข้อ: จดสมุดคู่มือป้ายแดงผิด เป็ีนอะไรไหมครับ  (อ่าน 5965 ครั้ง)

ออฟไลน์ KetKet9

• Newbie
  • *
วันก่อนผมไปรับรถมา พอตอนจะกลับก็เขียนบันทึกตามปกติ แต่ช่องหมายเลขตัวถังผมเผลอเขียน Chassis No. ไปแทนครับ(เขียนปากกา) ไม่ทราบว่าขีดแล้วเขียนใหม่หรือใช้ลิขวิดลบได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: จดสมุดคู่มือป้ายแดงผิด เป็ีนอะไรไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2018, 18:57:45 »
เดี๋ยวนี้ต่อให้เขียนถูกไม่มีลายเซ็นนายทะเบียนโดนอยู่ดีครับ ตำรวจเดี๋ยวนี้ยิ่งกว่าสมัยก่อน

ดูตามคลับรถต่างๆได้เลย เขียนโดนกันตั้งนั้นยกเว้นดวงดี ส่วนเรื่องเขียนผิด ไปเขียนที่ใหม่ในเล่มไปเลย ตำรวจไม่อ่านหรอก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
Re: จดสมุดคู่มือป้ายแดงผิด เป็ีนอะไรไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2018, 19:10:57 »
เดี๋ยวนี้ต่อให้เขียนถูกไม่มีลายเซ็นนายทะเบียนโดนอยู่ดีครับ ตำรวจเดี๋ยวนี้ยิ่งกว่าสมัยก่อน

ดูตามคลับรถต่างๆได้เลย เขียนโดนกันตั้งนั้นยกเว้นดวงดี ส่วนเรื่องเขียนผิด ไปเขียนที่ใหม่ในเล่มไปเลย ตำรวจไม่อ่านหรอก
ถ้าจำไม่ผิด ถ้าขับตอนกลางวันไม่ต้องมีลายเซ็นนายทะเบียนไม่ใช่เหรอครับ
เว้นแต่ถ้าจะขับตอนพระอาทิตย์ตกดิน จะต้องมีลายเซ็นของนายทะเบียน

ออฟไลน์ KetKet9

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2018, 21:08:39 »

ผมคิดว่าลายเซ็นนายทะเบียนอาจไม่เป็นอะไรมาก เพราะวิ่งแค่ในจังหวัด ส่วนอันที่เขียนผิดนี่ต้องขีดทิ้งไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 01:34:15 »

ถ้าจำไม่ผิด ถ้าขับตอนกลางวันไม่ต้องมีลายเซ็นนายทะเบียนไม่ใช่เหรอครับ
เว้นแต่ถ้าจะขับตอนพระอาทิตย์ตกดิน จะต้องมีลายเซ็นของนายทะเบียน

ถ้าท่านจะเอาก็ห้ามยากครับ เถียงโดนเพิ่มอีก แต่ถ้าแย้งดุๆก็คงรอด เห็นในกลุ่มเรปเตอร์ ครับ อีสานโดนเรื่องนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 02:15:36 »
ในส่วนของตำรวจนี่จริงครับ เค้าไม่อ่านหรอก ล่าสุดมีคนโดนปรับไป1พันบาทถ้วน

ออฟไลน์ JohnWick7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 10:39:21 »
โดนปรับอย่างเดียวเขาไม่สนใจหรอก

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 13:43:03 »
Chassis no. กับ เลขตัวถัง มันอันเดียวกันไม่ใช่เหรอครับ
ก็เขียนถูกแล้วนี่
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ SRY

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 14:15:14 »
วิ่งกลางวันไม่ข้ามเขต ไม่ต้องใช้หรอก
แต่ผมว่าแล้วแต่ดวง เพราะผมออกรถวันแรกก็ข้ามเขตเลย อยู่ชล ไปออก สมุทรสาคร ป้าย กทม อาทิตย์ต่อไป วิ่งกลับบ้าน สุริทร์กลางคืน ก็รอดมาได้ แล้วแต่ดวงครับ

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 17:36:49 »
เคยลงเวลา ผิด วิ่งกลางคืน ผ่านแถวๆ ลพบุรี ไม่เจอตรวจอะไรแฮะ ขับผ่านด่านปกติ นี่แหละ

ออฟไลน์ Ossyman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 07:53:50 »
ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ครับ
ถ้าจะบังคับแบบจริงจัง เคร่งครัดแบบว่าต้องเขียนให้ถูกต้องเป๊ะ ก็อาจจะโดนปรับได้
ถ้ามีการอะลุ่มอะล่วยบ้าง ก็ปล่อยให้ผ่านไปได้
ยิ่งช่วงกลางคืน ถ้าให้ผ่านได้ ก็ถือว่าเจ้าหน้าที่ไม่เคร่งครัดครับ

ตัวอย่างการเขียนที่ถูกต้อง ตามตัวอย่างที่แนบมาเลยครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 19:53:21 »
ขึ้นอยู่กับรถที่ใช้ด้วยครับ ขับรถส่งของป้ายแดงโดนเรียกประจำ ไม่บรรทุกของก็โดน

ขับรถยุโรปป้ายแดงมาจะปีนึงแล้ว (ไม่มีเงินประมูลเลข) ทั้งด่านกลางวันและกลางคืน ไม่โดนเลย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)