ผู้เขียน หัวข้อ: Terraมาแล้ว มีโอกาสที่NissanจะเลิกขายX-trailโฉมถัดไปมั้ย  (อ่าน 5866 ครั้ง)

ออฟไลน์ ttcz25

• Sr. Member
  • purple M240i
ตอนนี้มีTerraแล้ว มีโอกาสที่NissanจะเลิกขายX-trailโฉมถัดไปมั้ย

คือตัด X-trail   แล้วขายแค่ Terra กับ Kicks อะครับ

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
ผมคนนึงที่มองว่ารถมันคนละคลาสกันเลยไม่น่าเกี่ยวกัน

แต่ถ้าจะให้เลิกขายจริง ๆ คงไม่ได้เกี่ยวกันกับรถที่เอามาแทนที่

แต่เป็นที่นโยบายของบริษัทมากกว่า

ให้ดู Pulsar กับ Juke เป็นตัวอย่างครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
ชื่อนิสสัน อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ

ออฟไลน์ pjs6306

อัลเมร่าเป็นรถนิสสันที่สวยสุดระ เมื่อเที่ยบกับรถทุกคันในค่ายตอนนี้ x trail หน้าไม่สวย ตัว mc ก็ไม่ได้สวยขึ้น

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
แลทิศทางจะไม่ชัดเจนเลย

terra ออกมาแปป ๆ ก็มีโปรลดดอกแล้ว 0.99 %+ ประกันชั้น1

ส่วนตัวคิดว่า x trail น่าจะมีต่อไปนะครับ
แต่อาจจะดึงยาวเลย  8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2018, 11:50:52 โดย @ Krishna @ »

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ถ้าดัน E-Power ให้มันเกิดในไทยได้ ทิศทางของนิสสันไทยคงไปทางนั้น

ถ้าไม่ได้ คงไป EV หรือ Eco ส่วนรถอื่นๆ ก็ขายไปเรื่อยๆแบบไม่หวือหวาเหมือนเดิม
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขาย 😁Terra ให้ได้ก่อนครับ ค่อยคิด
ยังไม่เคยสักคัน ยอดขายคงน้อยมาก

ผมว่ายกเลิก Terra แล้ว ดัน X-Trail ยังเป็นไปได้ง่ายกว่าครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Arado_kung

ขาย 😁Terra ให้ได้ก่อนครับ ค่อยคิด
ยังไม่เคยสักคัน ยอดขายคงน้อยมาก

ผมว่ายกเลิก Terra แล้ว ดัน X-Trail ยังเป็นไปได้ง่ายกว่าครับ

เทอร์ร่ารถชุดแรกส่งมอบเดือนนี้ครับ น่าจะช่วง week3-4 รถยังไม่มีส่งมอบจะเห็นได้ยังไงล่ะครับ จังหวัดผมมีคนจองไปแล้ว 3-4 คัน

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าเป็นไปได้นะ กับตลาดบ้านเรา เพราะก้ไม่มีค่ายไหนขายคู่กันเหมือนกัน toyota ยังไม่ทำเลย

ออฟไลน์ Azur3

• Full Member
น่าจะต้องขายควบคู่กันครับเพราะ terra ก็ใช่ว่าจะขายดี