ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนกาญจนาฯช่วงเลยบางบัวทองไป เขาจะมีโครงการขยายถนนไหมครับ  (อ่าน 4971 ครั้ง)

ออฟไลน์ anantachin167

• Jr. Member
  • **
  • Just a bad day not a bad life
ถนนกาญจนาฯช่วงเลยบางบัวทอง อยากถามว่าเขาจะมีโครงการจะขยายให้ถนนเป็นแบบช่วงบางแค-บางบัวทองไหมครับ ? เพราะวิ่งกี่ปีก็ฝั่งล่ะ 2 เลนเหมือนเดิม

เพราะเวลาผมออกต่างจังหวัดไปภาคเหนือหรืออีสานก็จะต้องผ่านเส้นนี้ตลอด (บ้านอยู่ กทม.ฝั่งธน) แต่ทำไมถนนกาญจนาฝั่งอื่นทำไมถึงทำได้ดูดีมีมาตรฐานจังครับ(อาจเป็นเพราะเก็บเงิน)
พอมาฝั่งนี้มีดีถึงแค่ช่วงบางบัวทอง หลังจากนั้นก็ตามสภาพ แล้วเป็นถนนที่ขับแล้วน่ากลัว ยิ่งตอนกลางคืนจะขับเร็วก็เจอหลุม ขับช้ารถบรรทุกก็สาดเอาหินมาใส่หรือโดนส่งของดันแล้วเปิดไฟสูงไล่ ขับแล้วความรู้สึกฟิวแบบกลืนไม่ได้คายไม่ออก
แล้วรถบรรทุกก็วิ่งแช่ขวาเยอะมาก จะแซงไปซ้ายก็หลุม  แล้วเคยเจอพีคๆคือรถบรรทุกวิ่งตีคู่เปิดกระจกคุยกัน คือหลังจากพ้นเส้นนี้ไปความรู้สึกเหมือนรอดชีวิตแล้วอะไรแบบนี้

ผมว่าอย่างน้อยถ้ามีสักฝั่งล่ะ 3 ช่องจราจรมันก็น่าจะทำให้ชีวิตดีขึ้นนะ
 (จึงอยากถามว่าเขาจะมีโครงการจะขยายให้ถนนเป็นแบบช่วงบางแค-บางบัวทองไหมครับ ?) 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2018, 14:31:16 โดย anantachin167 »

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
จริงตาม จขกท ว่า ถนนมันแย่จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
เหมือนจะมีโครงการอยู่นะครับ ;)

http://www.m9bangbuathong-bangpain.com/menu3.php

ออฟไลน์ Fly to dream

เค้ามีโครงการทำสาย 9 ฝั่งตะวันตกเป็นมอเตอร์เวย์เก็บตังครับ ส่วนที่หนาแน่นจะเป็นยกระดับ และส่วนระดับดินเดิม 4 เลนในรูปก็จะทำคล้ายๆกับฝั่งตะวันออก รูปแบบนั้นครับ ปีหน้าน่าจะมีเซ็นสัญญา

ข้อมูลไปที่เพจ Render Thailand ดูครับเค้าโพสต์พอดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Krongbun

ทุกเดือนใช้เส้นนี้อยู่สองสามรอบ แซงซ้ายจนชินละครับ  ::)
ดูจากปริมาณรถทุกวันนี้ มีโครงการแน่นอน พื้นที่เสาไฟฟ้าก็ยังอยู่อีกห่าง
เห็นว่ามีช่วงนึงกำลังก่อสร้างอะไรอยู่นิครับ อยากรู้เหมือนกันว่ากำลังทำอะไร

(เส้นนี้น่ากลังจริงอุบัติเหตุ กับทิ้งศพเยอะ  :-X ก็เป็นได้)

ออฟไลน์ tleema

จากสาย 4 ไปบ้านแฟน บางไทร สามโคก เมื่อก่อนใช้ประจำเดียวนี้ หนีไปราชพฤษอ้อมเข้าเมืองปทุมก่อนดีกว่า คุณภาพถนนตาม จขกท บอกเลย

แถมล่าสุดมีศาลแม่ตานี มาตั้งอยู่เกาะกลาง ฝั่งขาเข้าอีก น่ากัวไปไหน

ออฟไลน์ BOBBY_7

เพิ่งจะผ่านเมื่อวาน บ่นอยู่กับครอบครัวว่า..มากี่ปีๆ ก็เหมือนเดิม มันต้องมีผลประโยชน์อะไร ไม่ลงตัว ?

รถจำนวนมากใช้เป็นทางหลัก จะรถขนส่ง หรือรถสัญจร ต้องเสียเวลาตรงจุดนี้มาก! :'(
หลอนมากพิกัดนี้

ออฟไลน์ Krongbun

จากสาย 4 ไปบ้านแฟน บางไทร สามโคก เมื่อก่อนใช้ประจำเดียวนี้ หนีไปราชพฤษอ้อมเข้าเมืองปทุมก่อนดีกว่า คุณภาพถนนตาม จขกท บอกเลย

แถมล่าสุดมีศาลแม่ตานี มาตั้งอยู่เกาะกลาง ฝั่งขาเข้าอีก น่ากัวไปไหน

รู้ที่มาไหมครับ ผมสงสัยอยู่เหมือนกันกับศาลนี้

(จะเป็นกระทู้ผีไปละเนี่ย  ;D)

ออฟไลน์ tleema

รู้ที่มาไหมครับ ผมสงสัยอยู่เหมือนกันกับศาลนี้

ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน 555 ขับผ่านตอนแรกๆๆ มีแค่ผ้าสีผูกต้นกล้วย ตอนนี้ ใหญ่มากมีหุ่นชุดไทยตั้งเรียงกัน ตอนนี้เริ่มกัวมากขึ้นไปอีก

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
อยู่ฝั่งธนเหมือนกันครับ หนีไปเส้นอุดรรัถยาตลอดจ่ายเงินหลายทอดก็ยอม ความปลอดภัย+ความสบาย+เวลา+รถสึกหรอสำหรับผมว่าคุ้ม

ออฟไลน์ arlao

• **
ถนน2เลนช่วงนี้ ชักไม่พอจริงๆ เมื่อเทียบกับปริมาณรถ แถมถนนพังวิ่งกันหัวสั่นหัวคลอน ซื้อรถดีๆมาวิ่งก็เซ็งไปเลย

ออฟไลน์ basst

• **
เคยขับเส้นนี้เหมือนกันครับ ขนาดรถว่างๆยังเบื่อเลย ต่อแถวกันแซงรถบรรทุก เจอที่กลับรถกลางถนนอีก
ขาออกยังพอไปได้แต่ขาเข้ามาจากบางปะอินบางวันแถวยาวมาก ผมยอมขับไปทางพหลโยธิน วิภาวดีดีกว่า

ออฟไลน์ SM.

โครงการอาจจะล่าช้า เช่นติดเรื่องเวนคืน

ออฟไลน์ xcalibur

• Sr. Member

ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน 555 ขับผ่านตอนแรกๆๆ มีแค่ผ้าสีผูกต้นกล้วย ตอนนี้ ใหญ่มากมีหุ่นชุดไทยตั้งเรียงกัน ตอนนี้เริ่มกัวมากขึ้นไปอีก

ผมขับบ่อยครับ ไปกลับสระบุรีประจำ เจอศาลอย่างที่ว่า ชินแล้วครับ เฉยๆ 55

แต่รถบรรทุกเห็นแก่ตัวเยอะจริงๆ แช่ขวา ตีคู่ สันดา_เสียสุดๆ อยากจะเลี่ยงเข้าปทุมไปออกรังสิตแทนแต่ทางนี้ก็ยังเร็วกว่าอยู่ดี

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เส้นนี้ตั้งแต่ผมหัดขับรถใหม่ๆจะ 20 ปีได้แล้ว ยันปัจจุบันก็ยังแทบจะไม่เปลี่ยน เปลี่ยนไปอย่างเดียวคือมีกล้อง
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้