ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Mustang พวงมาลัยขวาขายในประเทศอะไรครับ ?  (อ่าน 5721 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้ประเทศที่มีขายน่ะครับ เคยเห็นพวงมาลัยขวาในอังกฤษ แต่มันถูกเอามาจากที่อื่นแน่ ๆ เพราะในอังกฤษไม่มีขายนี่ครับ ?

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
Re: Ford Mustang พวงมาลัยขวาขายในประเทศอะไรครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:18:35 »
Mustang ไม่ได้ทำพวงมาลัยขวาออกมาขายนะครับ อืมแต่ถ้า จขกท เคยเห็นด้วยตัวเอง ความคิดผมนะ แปลงเอาหรือเปล่า เพราะการแปลงพวงมาลัยไม่ได้ยากมากนัก แค่อาศัยความชำนาญและแบบของแผงคอนโทรลด้านขวา ในจีนก็รับทำเยอะแยะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: Ford Mustang พวงมาลัยขวาขายในประเทศอะไรครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 13:25:01 »
ไปหาดู รู้แล้วครับ มันแปลงมานั่นเอง

http://www.right-hand-drive.co.uk/

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 19:31:32 »
คงจะเป็นญี่ปุ่นนะครับ มัสแตงพวงมาลัยขวา
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 20:12:39 »
เคยเจอตอนไปญี่ปุ่นครับ

แต่ไม่เห็นว่าพวงลัยฝั่งไหน

ปล.ขอนอกเรื่องหน่อย หลังจากไปญี่ปุ่นบ่อยครั้งขึ้น
ผมสั่งเกตุว่า คนรวยที่นั้นไม่ค่อยชาตินิยมใช้รถพรีเมียมญี่ปุ่น เหมือนแต่ตอนแล้ว
จะพบรถพรีเมียมจากยุโรปเยอะขึ้นมาก ใหม่ๆ งามๆ ทั้งนั้น

เวลาเดินแถวๆย้านในเมืองนี้ เป็นสวรรค์ของคนรักรถเลย
มีแต่รถงามๆทั้งนั้น รถที่ยังไม่เข้าไทยก็มีให้เห็นก่อนใคร