ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยยูสเซอร์ที่ชื่อAirborneTH  (อ่าน 9537 ครั้ง)

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
ว่าด้วยยูสเซอร์ที่ชื่อAirborneTH
« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 21:09:53 »
ต้องขออภัยทุกท่านและบุคคลที่ผมพาดพิงนี้จากการตั้งกระทู้เชิงพาดพิงเพื่อน สมช ที่นี่เป็นการส่วนตัวซึ่งอาจผิดกฏที่นี่

แต่ผมสังเกตมานานหลายปีว่าแอคเค้าท์ที่ชื่อAirborne_THเค้ามักจะเอาอีโก้และความชอบส่วนตัวไปอยู่กับยี่ห้อโตโยต้าและฮอนด้าซึ่งเป็นเจ้าตลาด
และเค้ามักจะตำหนิติเตียนยี่ห้อรองพวกนิสสัน ฟอร์ด มิตซู ในเรื่องตัวดีไซน์รถ ระบบติดรถ ปัญหาเฉพาะโมเดลและเรื่องต่างๆจนพาลให้ผมนึกถึงยูสเซ่อร์ชื่อเสียงพอตัวในเว็บม่วงต้องห้ามนามair_graphicซึ่งมีลักษณะการโพสต์และตั้งกระทู้คล้ายมาก

พี่ๆ สมช ที่นี่รวมถึงท่านairborne_THช่วยอธิบายและชี้แจงกับข้อสงสัยของผมทีว่าที่ผมพูดตะกี้ถูกผิดจริงเท็จยังไงบ้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2018, 21:22:49 โดย RockmanJilly005 »

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
Re: ว่าด้วยยูสเซอร์ที่ชื่อAirborneTH
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 22:06:49 »
เอาตรงๆนะ หากคุณไม่ยึดติดกับยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่ง ไม่ว่าจะทั้งชอบหรือเกลียด แบบคุณอะไรที่คุกล่าวมา

คุณจะไม่สังเกตุเห็นสิ่งผิดปกติเท่าไหร่หรอกครับ ^^

เหมือนผมอะ ไม่ใช่ไม่อ่านนะ อ่านเกือบทุกกระทู้
แต่ผมไม่ยึดติดซักกะแบรนด์ และก็ไม่เกลียดแบรนด์ไหนแบบสุดๆ

ผมก็จะไม่เห็นใครทำอะไรอย่างที่คุณว่าครับ

Re: ว่าด้วยยูสเซอร์ที่ชื่อAirborneTH
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 22:12:35 »
เอาตรงๆนะ หากคุณไม่ยึดติดกับยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่ง ไม่ว่าจะทั้งชอบหรือเกลียด แบบคุณอะไรที่คุกล่าวมา

คุณจะไม่สังเกตุเห็นสิ่งผิดปกติเท่าไหร่หรอกครับ ^^

เหมือนผมอะ ไม่ใช่ไม่อ่านนะ อ่านเกือบทุกกระทู้
แต่ผมไม่ยึดติดซักกะแบรนด์ และก็ไม่เกลียดแบรนด์ไหนแบบสุดๆ

ผมก็จะไม่เห็นใครทำอะไรอย่างที่คุณว่าครับ

งั้นผมจะลดการถือสาพี่แกและทุกคนที่ไม่ได้เกรียนจนเกินไปแม้จะมีความชอบส่วนตัวเบื้องต้นที่ต่างกัน ขอโทษด้วยนะครับ

ออฟไลน์ AirborneTH

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 22:14:01 »
ต้องขออภัยทุกท่านและบุคคลที่ผมพาดพิงนี้จากการตั้งกระทู้เชิงพาดพิงเพื่อน สมช ที่นี่เป็นการส่วนตัวซึ่งอาจผิดกฏที่นี่

แต่ผมสังเกตมานานหลายปีว่าแอคเค้าท์ที่ชื่อAirborne_THเค้ามักจะเอาอีโก้และความชอบส่วนตัวไปอยู่กับยี่ห้อโตโยต้าและฮอนด้าซึ่งเป็นเจ้าตลาด
และเค้ามักจะตำหนิติเตียนยี่ห้อรองพวกนิสสัน ฟอร์ด มิตซู ในเรื่องตัวดีไซน์รถ ระบบติดรถ ปัญหาเฉพาะโมเดลและเรื่องต่างๆจนพาลให้ผมนึกถึงยูสเซ่อร์ชื่อเสียงพอตัวในเว็บม่วงต้องห้ามนามair_graphicซึ่งมีลักษณะการโพสต์และตั้งกระทู้คล้ายมาก

พี่ๆ สมช ที่นี่รวมถึงท่านairborne_THช่วยอธิบายและชี้แจงกับข้อสงสัยของผมทีว่าที่ผมพูดตะกี้ถูกผิดจริงเท็จยังไงบ้าง

ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจผม ซึ่งก็ไม่ทราบมาก่อนว่าเป็นที่สนใจอะไรขนาดนั้น ผมก็แค่ ชอบยี่ห้อนึ่ง และอาจไม่ชอบยี่หอหนึ่งซึ่งเป็นธรรมดาที่จะเลือกชอบ
ประเด็นที่ผมมีความชอบส่วนตัวกับยี่ห้อไหนหรือรุ่นไหน หรือและใช้งานรุ่นใหนอยู่ผมก็ุ่ายทอดตามที่เคยใช้งาน หรือรุ่นไหนเคยสัมผัสหรือได้ใช้งานก็แสดงความเห็น
ไปตามทิศทางที่ได้เจอ ซึ่งอาจมีความเห็นไม่ตรงใจท่านหรือคนอื่นมันก็แล้วแต่มุมมอง หรือผมจะอวยค่ายไหนมันก็ไม่สำคัญอะไรกับคนที่ไม่เห็นด้วยซึ่งอยู่บนพื้นที่สาธารณะ
บอกมาเลยครับหากว่าผมทำให้ทุกข์ใจในการที่ผมมาแสดงความเห็นบนบอร์ดแห่งนี้ ซึ่งการตลอดมาผมคิดว่าผมไม่ได้เข้ามาก่อกวนหรือเป็นเกรียนเรียกแขก เพียงแต่
ความเห็นผมมันไปขัดอกขัดใจหรือเห็นต่าง แล้วยังไงเหรอครับ? หรือรับไม่ได้ หรือข้อความผมมันเท็จ ก็แย้งเป็นประเด็นๆมาคุยกัน มันก็แค่ความเห็นหนึ่ง ซึ่งถ้ามองว่าไม่สำคัญก็ไม่ต้องสนก็ได้ครับ แต่ที่แน่ๆ การแสดงความเห็ยของผมไม่เคยไปพาดพิง ด่าทอ ดูหมิ่นใคร ถ้าคิดว่าผมไม่เหมาะที่จะอยู่พูดคุยในบอร์ดแห่งนี้ แอดมิน ให้เหตุผลมาแล้วแบนผมได้เลย ไม่ขัดข้องครับ

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 22:17:25 »
     จากกระทู้นี้หรือเปล่า  http://community.headlightmag.com/index.php?topic=67417.msg1184995#msg1184995

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 22:20:56 »
การชอบยี่ห้อใดเป็นพิเศษ หรือไม่ชอบยี่ห้อใดเป็นพิเศษเป็นเรื่องธรรมดาของคนชอบรถ

ผมกลับชอบที่จะรับข้อมูลว่าเขาชอบ หรือไม่ชอบเพราะอะไร จะเขื่อแค่ไหนก็ว่ากันไป

ถ้าทุกคนชอบเหมือนกันหมดก็เหลือรถยี่ห้อเดียวแหงเลย 

จะว่าไปผมชอบยี่ห้อนึง แต่มักจะบอกไม่ให้คนที่มาถามซื้อตาม แล้วแนะนำให้เขาไปซื้อยี่ห้อที่ผมไม่ชอบ ฟังดูตลกดีไหมครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 22:23:06 »
คนที่สมควร จะโดนพาดพิงมีอีกคนครับ แต่ขอไม่พูดดีกว่า

คือ จริงๆ เรื่องราวมันจะไม่วุ่นวายเลย ถ้าเราแลกเปลี่ยนความคิดกันดีๆ แต่หลังๆมานี่ มีแต่เอาชนะกัน ดีเบตกัน จนทำให้บอร์ดเหมือนเวปต้องห้ามมากขึ้นทุกวัน นี่ไม่แปลกใจกันบ้างหรอครับ ทำไมเดี๋ยวบอร์ดถึงได้เงียบ ไม่ค่อยมีใครอยากมาตอบไรกัน พูดจากันดีๆ คุยกันดีๆดีกว่านะครับ ชอบยี่ห้อไหน จะอวยยี่ห้อไหน ก็ทำไปเถอะครับ แต่พอควร แอดมินเค้าก้คุมไม่ไหวหรอกนะครับ
อ้อ ผมฝากถึง เจ้าของกระทู้นะครับ ถ้ามีไรคาใจ ให้ทักส่วนตัวไป มาทำงี้มันเหมือนประจานเค้าให้คนอื่นได้รู้ ถ้าขอโทษเค้าแล้วก็ลบกระทู้ออกเหอะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 22:23:26 »
      ดูแล้วน่าจะมีการโต้เถียงจริงๆ จังๆ แค่กระทู้เดียว ถือว่าปกตินะ  http://community.headlightmag.com/index.php?action=profile;area=showposts;u=41979

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 22:29:10 »
      ดูแล้วน่าจะมีการโต้เถียงจริงๆ จังๆ แค่กระทู้เดียว ถือว่าปกตินะ  http://community.headlightmag.com/index.php?action=profile;area=showposts;u=41979

จากกระทู้นั้นผมยิ่งแปลกใจ ลองอ่านกันดูดีๆ กระทุ้นั้นผมถามแค่ระบบ  B-LSD ว่ามันทำงานยังไง
และเทียบว่าเหมือนกับอะไรที่ผมใช้งานมาในเชิงเทคนิค ผมก็แปลกใจว่า ถามไม่ได้เหรอ?

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 22:30:01 »

ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจผม ซึ่งก็ไม่ทราบมาก่อนว่าเป็นที่สนใจอะไรขนาดนั้น ผมก็แค่ ชอบยี่ห้อนึ่ง และอาจไม่ชอบยี่หอหนึ่งซึ่งเป็นธรรมดาที่จะเลือกชอบ
ประเด็นที่ผมมีความชอบส่วนตัวกับยี่ห้อไหนหรือรุ่นไหน หรือและใช้งานรุ่นใหนอยู่ผมก็ุ่ายทอดตามที่เคยใช้งาน หรือรุ่นไหนเคยสัมผัสหรือได้ใช้งานก็แสดงความเห็น
ไปตามทิศทางที่ได้เจอ ซึ่งอาจมีความเห็นไม่ตรงใจท่านหรือคนอื่นมันก็แล้วแต่มุมมอง หรือผมจะอวยค่ายไหนมันก็ไม่สำคัญอะไรกับคนที่ไม่เห็นด้วยซึ่งอยู่บนพื้นที่สาธารณะ
บอกมาเลยครับหากว่าผมทำให้ทุกข์ใจในการที่ผมมาแสดงความเห็นบนบอร์ดแห่งนี้ ซึ่งการตลอดมาผมคิดว่าผมไม่ได้เข้ามาก่อกวนหรือเป็นเกรียนเรียกแขก เพียงแต่
ความเห็นผมมันไปขัดอกขัดใจหรือเห็นต่าง แล้วยังไงเหรอครับ? หรือรับไม่ได้ หรือข้อความผมมันเท็จ ก็แย้งเป็นประเด็นๆมาคุยกัน มันก็แค่ความเห็นหนึ่ง ซึ่งถ้ามองว่าไม่สำคัญก็ไม่ต้องสนก็ได้ครับ แต่ที่แน่ๆ การแสดงความเห็ยของผมไม่เคยไปพาดพิง ด่าทอ ดูหมิ่นใคร ถ้าคิดว่าผมไม่เหมาะที่จะอยู่พูดคุยในบอร์ดแห่งนี้ แอดมิน ให้เหตุผลมาแล้วแบนผมได้เลย ไม่ขัดข้องครับ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แจงส่วนบุคคลมา ณ ที่นี่ของพี่ครับ  เกริ่นเลยว่าตัวผมไม่เคยถูกรบกวน ถูกรังควาญและอึดอัดใจใดๆทั้งสิ้นแบบที่พี่เคยคิดนี้เพราะผมก็ชื่นชมและตำหนิเพื่อก่อกับรถยนต์ทุกค่าย ทุกยี่ห้อ ไม่จำกัดประเทศครับ เพียงแต่ผมอาจจะพูดเชิงไม่เหมาะสมไปบ้างเพราะความสงสัยที่ผ่านมานี้ครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 22:37:39 »
เอาจริงๆในนี้ผมว่าเเฟนคลับสาวกมีเกือบทุกเเบรนนะ  อยู่ที่ว่าจะยอมรับความจริงได้ขนาดไหน มีทั้งเเฟนคลับเเนวอวยเเบรนตัวเอง เเละเเฟนคลับเเนวมีความสุขที่ได้เเซะค่ายอื่น 

เอาจริงๆ ถ้าคุณสังเกตุขนาดนั้น น่าจะเห็นว่าในห้องนี้เจ้าที่โดน เเซะเยอะที่สุด ไม่ใช่เจ้ารองนะเเต่เป็นเเบรนเจ้าตลาด ด้วยซ้ำ

บ้านผมเองมีรถ ใช้อยู่ 3ยี่ห้อ t h n ทั้งเจ้าหลักเจ้ารอง เเต่ก็พูดทั้งชมเเละตำหนิตามความจริงนะ ไม่ใด้ชอบเเบรนด์ไหนเป็นพิเศษ  ก็ถ้ารถมันใช้ดีผมก็พูด เเต่ไอ้ส่วนไหนมันไม่เวิค ผมก็พูด  มันก็เป็นประสบการณ์ตรง พูดไปตามที่เจอมาจริงๆ

เเถมอีกอย่าง เเบรนด์ที่ผมชอบจริงๆไม่อยู่ ใน 3เจ้า ที่ครอบครองอยู้ด้วยซ้ำ 555 เเต่เป็นมาสด้ากับซุบารุ     

ส่วนตัว ถ้าไม่ถึงขนาดเห็น อวยจนเว่อ หรือเเซะจนน่าเกลียด ก็พยายามมองๆข้ามไปเถอะ ครับไม่งั้นนั่งเครียดทุกวัน เพราะต้องเจอะเจอทุกวัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2018, 02:30:59 โดย r0u0g0e0k »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 22:41:43 »

ขอบคุณสำหรับคำชี้แจงส่วนบุคคลมา ณ ที่นี่ของพี่ครับ  เกริ่นเลยว่าตัวผมไม่เคยถูกรบกวน ถูกรังควาญและอึดอัดใจใดๆทั้งสิ้นแบบที่พี่เคยคิดนี้เพราะผมก็ชื่นชมและตำหนิเพื่อก่อกับรถยนต์ทุกค่าย ทุกยี่ห้อ ไม่จำกัดประเทศครับ เพียงแต่ผมอาจจะพูดเชิงไม่เหมาะสมไปบ้างเพราะความสงสัยที่ผ่านมานี้ครับ

ขอบคุณครับที่เข้าใจ.....คือจริงๆ รถหลายรุ่นมันก็มีทั้งดีและเสีย อยู่ที่คนจะเลือกมองและวิจารณ์ด้วยความชอบหรือไม่ชอบ "ผมไม่ใช่สื่อ" ผมเป็นเพียงคนซื้อรถมาใช้ซึ่งไม่มีตังค์ซื้อทุกยี่ห้อ ที่ไม่ได้ซื้อใช้ก็ดูแค่สเป็คและแสดงความคิดเห็นประกอบข้อมูลแวดล้อมต่างๆที่พอจะใกล้ตัว โดยถ้ารุ่นไหนยี่ห้อไหนผมไม่เคยคลุกคลี หรือมีเพื่อนสนิทกันใช้อยู่ได้ลองนั่งลองขับหรือแต่งเติมรถด้านการใช้งาน โดยมากผมจะไม่ออกความเห็นกับรุ่นนั้นๆสักเท่าไรนอกจากที่พูดคุยกันเป็นกระแสอยู่เช่นกระทู้ก่อน หากสงสัยในสิ่งที่ผมให้ความเห็น โปรดสอบถามมาในกระทู้ได้เลยว่าที่ผมให้ความเห็นแบบนั้นเหราะอะไร เคยใช้งานหรือไม่ หรือแค่ดูโบรชัวร์ ผมจะได้ตอบให้ชัดในกระทู้นั้นครับ

ออฟไลน์ Altima

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 22:57:12 »
55555

ชีวิตมันสั้นเกินที่จะไปติรถยี่ห้ออื่นเพราะแค่ว่ารออะไหล่นานหรือพังบ่อยกว่า

ออฟไลน์ siamskunk

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 23:23:15 »
ชอบยี่ห้อ xx ไม่ชอบยี่ห้อ yy เป็นเรื่องธรรมดามากๆ สำหรับผมนะ ใครจะให้ความเห็นเข้าข้างยี่ห้อไหนก็สิทธิส่วนบุคคลในที่สาธารณะที่กระทำได้

ตราบเท่าที่ความเห็นนั้นไม่ไปส่อเสียด เย้ยหยัน หรือ ดูถูก สมช ท่านอื่นๆ (ซึ่งผมเห็นมีอยู่คนที่ทำบ่อย แต่ขอไม่พูดถึงดีกว่า)

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 23:34:04 »
คนไทยทะเลาะกัน แต่ญี่ปุ่นนั่งนับตัง ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 23:35:25 »
ถ้าเทียบกันกับแต่ก่อนแล้ว

ผมว่าบอร์ดนี้ก็แรงขึ้นกว่าแต่ก่อนนิดนึง ซึ่งต้องทำใจ เพราะจำนวนสมาชิกเพิ่มขึ้นก็ควบคุมได้ยาก

แต่ถามว่ายังมีวุฒิภาวะทางอารมณ์เป็นส่วนใหญ่ไหม?

ก็ยังมีดีเป็นส่วนมากอยู่ครับ ยังพออยู่ได้แบบ มองข้ามๆ ไป หลีกเลี่ยงเสีย หรือไม่ก็ประกาศไม่ยุ่งซะ

บางคนผมก็จะพอรู้ว่า แตะบางเรื่อง หรือเริ่มคุยบางเรื่องไม่ได้ จะออกมาแสดงตัวตนทันที ถ้าไม่จำเป็นผมก็หลีกเลี่ยงที่จะเริ่มเหมือนกัน การปะทะโดยไม่จำเป็นไม่ใช่เรื่องสนุก

อย่างแซะแบรนด์ที่อคติ/ไม่ชอบนี่ ผมก็ยังขำๆ นะ อย่างเมืองนอกนี่ บางประเด็นยกมานี่ยาว สมมติง่ายๆ ใครชมไอ้ Prius ตัวปัจจุบันนี่ แห่มารุมประณามกันให้พรึ่บ แต่ถ้าไม่ทำใครเดือดร้อน ถึงขนาดเช่น หาว่า เอ็งชอบรถอย่างนี้ หน้าตาประหลาดขนาดนั้น อยากรู้จังว่าเมียเอ็งหน้าตาเป็นไง หรือมีพวกบ้าพาวความรู้แล้วไล่ก่นด่าชาวบ้านนึกว่าเป็นโทรลล์ไปหมด แบบนี้ ก็อยู่ไหวทั้งนั้นครับ ชีวิตจริงมีเรื่องร้ายแรงมากกว่านั้นเยอะ

อันไหนที่ดูแล้วมันเกินงามผมก็แจ้งแอดมินตามสมควรแหละ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 23:36:27 »
ผมใช้เกือบครบละครับ ค่ายญี่ปุ่น ไม่เป็นแฟนคลับยี่ห้อใดเลย ข้อดีข้อเสียมีทุกยี่ห้อ บางยี่ห้อสวยแต่รูปเช่นค่าย H ลองจับรายละเอียดเทียบเจ้าอื่นดูจะรู้ครับ แต่เค้าก็มีข้อดีด้านอื่น บางคนไม่ชอบก็ไม่ชอบเลยเป็นข้อติติงไป

ออฟไลน์ bodin

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 23:38:25 »
ผมอ่านทุกวันแต่จำชื่อใครไม่ได้ จำได้แค่Adminทำwebไม่กี่ชื่อ ;D ;D ;D ;D ;D

ผมมี Ford แต่ชอบด่า Ford สนุกดีครับ ;D ::) :D

เลื่อนอ่านผ่านๆไม่อ่านชื่อ จขกท เป็นคนช่างสังเกตุตรับ ปวดหัวเปล่าๆ

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 00:17:09 »
WEBBOARD คือการแสดงความคิดเห็น มันเป็นเรื่องของความคิดแต่ละบุคคล มีทั้งเห็นด้วยกับไม่เห็นด้วย ของความคิดของบุคคลที่โพส
เอาเป็นว่าใครโพสโจมตีค่ายไหนอะไรยังไง เฉยๆ.ไว้ครับ

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 00:35:02 »
บอร์ดหลังๆมานี่มันจะคล้ายๆเว็บสีม่วงเข้าไปทุกทีใครอวยอะไร ไม่ตรงความคิดของตัวเอง หรือตัวเองติดว่าความคิดตนเองถูกแล้วที่เห็นหลายยูสเลยแหล่ะชอบบั๊ฟ อย่างเช่นเรื่องน้ำมันเครื่องทุกวันนี้พี่ที่ให้ข้อมูลเรื่องน้ำมันเครื่องผมชอบอ่านนะ แต่แกแทบไม่เข้ามาตอบอะไรเลยมั้งเท่าที่ผมสังเกตุ

ออฟไลน์ Left lane driver

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 01:23:51 »
ผมว่าในเว็บบอร์ดยังไม่เท่าไหร่นะ
อาจจะมีใครชอบหรือไม่ชอบบางยี่ห้อก็ยังแสดงความคิดเห็นตามปกติ
แต่ใน facebook fanpage นี่ขยะเยอะมาก
คนอวยก็อวยเวอร์ ปกป้องแบรนด์ที่ตัวเองชอบแบบสุดชีวิต
คนด่าก็จะด่าอย่างเดียว ไม่ว่าจะดีหรือไม่ดีก็ด่า
บางความคิดเห็นก็เหมือนไม่ได้กลั่นออกมาจากสมองเลย

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 01:36:07 »
ผมว่าในเว็บบอร์ดยังไม่เท่าไหร่นะ
อาจจะมีใครชอบหรือไม่ชอบบางยี่ห้อก็ยังแสดงความคิดเห็นตามปกติ
แต่ใน facebook fanpage นี่ขยะเยอะมาก
คนอวยก็อวยเวอร์ ปกป้องแบรนด์ที่ตัวเองชอบแบบสุดชีวิต
คนด่าก็จะด่าอย่างเดียว ไม่ว่าจะดีหรือไม่ดีก็ด่า
บางความคิดเห็นก็เหมือนไม่ได้กลั่นออกมาจากสมองเลย

แค่อวยแค่ด่าสินค้าผมว่าธรรมดานะ  เคยเจอบางเวปเถื่อนๆเกณฑ์พรรคพวกมารุมค่าคนที่เห็นต่าง  บางที่ไปสืบหาที่อยู่ของคนที่ชอบแย้ง  ขู่จะตามไปตื้บถึงบ้านก็มีนะ  บางที่ต้องปลง  ต้องหลบต้องหลีกบ้าง  เป็นธรรมชาติของมนุษย์ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 04:30:20 »
ปล่อยวางเถิดฮะ ผมถ้าตอบโควตนี่เอาแบบข้อมูลไปก่อน ถ้ามีข้อมูลที่ไม่ตรงกันค่อยตอบ แต่ถ้าเริ่มมีข้อมูลหรือเริ่มไม่ใช้ข้อมูลจริงๆ เริ่มมีน้ำโห หรือมีอคติบังตา มาตอบ ก็ตัดบทด้วยการช่างแม่งไปครับ จบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 09:02:23 »
อย่าโพสอะไรอย่างนี้ เพราะมันคือการ "คุกคาม"  ถ้าคุณไม่เห็นด้วยกับความคิดเห็นเค้า ก็อสดงความคิดเห็นแย้งได้ :-X

ออฟไลน์ aunn2515

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 09:22:54 »
อย่าโพสอะไรอย่างนี้ เพราะมันคือการ "คุกคาม"  ถ้าคุณไม่เห็นด้วยกับความคิดเห็นเค้า ก็อสดงความคิดเห็นแย้งได้ :-X
+1 ชอบครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 10:09:34 »

เห็นด้วยครับ ถ้าไปเจอพวกหัวร้อนง่ายมีดร่าม่าแน่นอน ผมเล่นเว็บบอร์ดมานานมากไม่ต่ำกว่า 15 ปี เห็นบรรยากาศในบอร์ดต่างๆ
ทั้งเล็กและใหญ่ ทั้งคนก่อ คนโดน คนผสมโรง โดยมากผมเลือกที่จะเฉยๆซะส่วนใหญ่ถ้าไม่มากระทบตรงๆ หรือไม่ชัดเจนพอที่จะออกควาามเห็น

กรณีนี้ผมไม่ทราบว่าผมไปทำอะไรขัดใจนัก แต่ก็ไม่เป็นอะไร ผมไม่คิดอะไร ชีวิตมีเรื่องเครียดข้างนอกอีกเยอะมากที่ต้องเจอ ผมขอปล่อยผ่าน

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 10:16:43 »
คนที่เหวี่ยงๆผม. ส่วนใหญ่ไปถามแอดมินว่า. พวกเขาโดน ดอง. ครับ. อิอิอิ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 10:21:17 »
ผมจะนัดคุณ AirborneTH กับคุณ RockmanJilly005 ไปกินเบียร์ กระชับมิตร

เลี้ยงผมด้วยนะ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 10:37:00 »
ผมเคยทำแล้วนะ แบบนี้อ่ะ ไม่มีไรดีขึ้นเลยครับ แย่ลงกว่าเดิมอีก ยังไงลบกระทู้เหอะครับ ผมว่า ต้องให้พี่จิม จัดมิทติ้งละล่ะ เคลียใจกันไปเลย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 10:48:21 »
ผมเคยทำแล้วนะ แบบนี้อ่ะ ไม่มีไรดีขึ้นเลยครับ แย่ลงกว่าเดิมอีก ยังไงลบกระทู้เหอะครับ ผมว่า ต้องให้พี่จิม จัดมิทติ้งละล่ะ เคลียใจกันไปเลย

จะได้ผลเหรอครับ ผมไม่เคยไปมีทติ้งนะ แต่เห็นคลิปแล้วเหมือนสัมมนาวิชาการเลย แต่ละคนหน้าเครียดมั่ก ๆ

เคลียร์ใจไปลานเบียร์กันดีกว่าเนาะครับเนาะ