ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้านำแมกซ ติดรถไปทำสีดี หรือ ซื้อใหม่ จบเลย  (อ่าน 4586 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
คือว่า แมกซ ติดรถป้ายแดง ลายสวย แต่ที่จำหน่ายในประเทศ one tone

ตัวเมืองนอก เป็น two tone   

ถ้านำไปให้ร้าน แมกซ ทำสี ดำ ปัดเงา ราคา 4 วง ประมาณ 5500-6000  (18")

หรือ ควรเลือก แมกซ ใหม่ ดำปัดเงา  Lenso ,  ssw ลายที่ชอบแทน จบ 

ไม่ต้องรอ 3-5 วัน ต้องไป วัน    วันไปรับอีกวัน  ต้องเสียเวลา 2 วัน

และไม่ต้องกังวล ว่า สีดำ ที่พ่น ไป จะอยู่ดี หรือ พอง ลอก
ถึงรับประกัน แต่ต้องเสียเวลา ทำงานนะ

เพื่อนๆที่มีประสบการ แนะนำที ครับ
One Day.

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
Re: ถ้านำแมกซ ติดรถไปทำสีดี หรือ ซื้อใหม่ จบเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 16:43:04 »
ผมว่าสุดท้ายแล้ว ต่อให้ใช้เดิมๆทำสี ก็คงเบื่อลาย และเปลี่ยนเป็นแม็กลายก้านใหม่อยู่ดี

ฉะนั้นเปลี่ยนแม็กไปลายที่ชอบเลยดีกว่าครับ แล้วเก็บแม็กเดิมไว้ เผื่อขายรถ จะได้ไม่ต้องหาสับของเดิม

หรือเวลาเอาแม็กไปซ่อม จะได้เอาแม็กติดรถมาใส่สำรองไปก่อนได้

อ้อ แล้วก็ ถ้ามีความคิดจะอัพเกรดระบบเบรค ยังไงก็ต้องโยนแม็กติดรถทิ้ง หาแม็กแต่งก้านยกมาแทนครับ เพราะเบรคโตๆมันจะติดก้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2018, 16:45:08 โดย Neshz »

ออฟไลน์ UpToGu

Re: ถ้านำแมกซ ติดรถไปทำสีดี หรือ ซื้อใหม่ จบเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 17:07:34 »
      แนะนำอย่างนี้ครับ สเปคกับกว้าง ขนาดของแม็ก เพียงพอต่อความต้องการแล้วรึยัง ถ้าจบแล้วขาดแค่ความสวยของ modify ตกแต่งแม็กเดิม ก็เป็นอีกทางเลือกนึงที่น่าสนใจครับ แต่ราคา5000-6000 ผมว่าแพงไปครับ ผมเคยทำแถวรังสิต ร้านทำดีๆ วงละไม่เกิน1000 บาทครับ

แต่ถ้าสเปคยังไม่จบ ผมแนะนำไปแม็กแต่ง เลือกตามสเปคหรือความสวยตามที่ต้องการจบกว่าครับ

ปล.แต่ถ้าmodify แม็กเดิม เค้าโครงความสวยแม็กเดิมต้องพอมีนะครับ แต่สามารถคุยกับทางคนทำได้เลยว่าจะให้ออกมาในรูปแบบไหน ผมเคยทำ แม็ก 15 civic fb กลึงเงาดำ ก็สวยขึ้นครับ กับ แม็ก 16 mazda2 2011 ทำออกมาก็สวยถูกใจผม แนะนำ ถ้าจะmodify ลองออกแบบคร่าวๆไว้ก่อนครับ ผมทำรอประมาณ1-3 วัน ที่เคยทำมา 2ปี สีปกติดีครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 17:17:03 »
ทำสีก็ดีนะครับ แต่เอาจริงหาร้านถูกหน่อย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 17:50:27 »
จริงๆถ้าได้ร้านทำสีดีๆ ก็น่าจะจบ แต่ดูแล้วกังวลกับการเสียเวลาทำงาน
เปลี่ยนใหม่ไปเลยดีกว่าครับแบบนี้ ถ้าบังเอิญเจอร้านทำไม่ดี จะเสียเวลา 2 ต่อครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ bullyboy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 20:28:35 »
ใช่ swift 2018 มั้ยครับ ถ้าใช่เนี่ย ผมเสียดายมากที่ suzuki ไทยไม่ยอมทำล้อปัดเงาแบบทูโทนมาให้แต่แรก ทั้งๆ ที่ประเทศอื่นเค้าได้แบบนั้นหมด ซึ่งพอในไทยให้มาแบบสีเงินธรรมดา มันดูไม่สวยเลยทั้งๆ ที่ลายเดียวกัน

ถ้าเป็น swift และคุณยังไม่ได้รับรถ ผมเคยคุยกับบางศูนย์ เซลเค้ารับเอาไปปัดเงาและทำสีทูโทนให้เลย โดยคุณจ่ายเงินกับเซล แล้ววันรับรถคุณจะได้รถพร้อมล้อที่ปัดเงามาแล้ว ราคาค่าทำสีก็พอๆ กับที่คุณบอกมาในกระทู้ แบบนี้ผมว่าสะดวกดี แล้วเชื่อว่าเซลน่าจะรู้แหละว่าร้านไหนทำสีดีไม่ดี เพราะน่าจะมีลูกค้าให้ทำแบบนี้เยอะ

แต่ถ้าคุณรับรถมาแล้ว เป็นผมๆ คงเลือกที่จะเปลี่ยนล้อแม็ก lenso ลายสวยๆ ไปเลยง่ายกว่าครับ