ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda2 สี Soul Red Crystal ซ่อมสีที่ไหนดีครับ  (อ่าน 6082 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
Mazda2 สี Soul Red Crystal ซ่อมสีที่ไหนดีครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 17:06:58 »
Mazda2 สี Soul Red Crystal ซ่อมสีที่ไหนดีครับ
พอดีผมเอาไปเข้าอู่เบี้ยซ่อมศูนย์ที่ Four Garage แต่ทางคุ้มภัย อนุมัติไม่เต็ม
ทางอู่ประเมิน 7,000บาท แต่ทางประกันคุ้มภัยอนุมัติแค่ 4,000
ทางประกันแจ้งว่า ให้เอาไปเข้าที่ศูนย์ Mazda แทน แต่ผมเคยซ่อมที่อู่นี้แล้วทำสีดีมาก
เกรงว่าเอาเข้าศูนย์แล้วจะทำสีเพี้ยน เพราะจากที่อ่านๆมา ทำเพี้ยนกันทั้งนั้นเลย

ทางประกันเสนอมาให้เข้าซ่อมที่ Mazda รามคำแหง 69
ทำไงดีเอ่ย +_+ มีใครเคยซ่อมสีแดงใหม่ที่นี่ไหมครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: Mazda2 สี Soul Red Crystal ซ่อมสีที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 17:42:23 »
ผมเห็นมาสด้าส่งรถมาซ่อมที่ศูนย์ฟอร์ดเคลือเดียวกัน แถวๆอ้อมน้อยครับ เคยเห็นสีแดงมาซ่อมตอนเอารถไปเช็ค
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sabuy

• Jr. Member
  • **
Re: Mazda2 สี Soul Red Crystal ซ่อมสีที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 18:03:54 »
เคยซ่อมแต่ soul red metallic ครับ
ศูนย์ mazda เภตรา ปทุม ครับ
สีออกมาก็เนียนดีนะครับ
แต่ crystal ไม่แน่ใจว่าจะเนียนมั้ยครับ

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 18:07:21 »
สีแดงของมาสด้านี่ว่ากันว่าพ่นยังไงสีก็เพี้ยน ไม่ว่าศูนย์หรือที่ไหนก็ตามขนาดออกจากโรงงานยังเพี้ยนเห็นๆเลย อันนี้เค้าลือกันนะครับ (จริงๆก็เพี้ยนหมดทุกยี่ห้อแหละ มากน้อยอีกเรื่องนึง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 18:50:34 »
เห็นใจครับ เฟื่อนผมอยู่อุดรใช้โฟกัสเขียวขี้ม้า ศูนย์บอกต้องเอาไปให้ศูนย์ที่โคราชทำให้

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 19:08:57 »
ทำตรงส่วนไหนครับ ถ้าแค่กันชนหน้า หรือกันชนหลังที่เป็นพลาสติก เพี้ยนแน่นอนครับ  ธรรมดาของใหม่ยังเพี้ยน มือสองใช้ไปแล้วทำใจครับ

บางที่เขาจะไล่สีให้ครับ หลายๆชิ้นนะครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Gαz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 21:46:04 »
เภตรา คลอง6 ที่เขาว่าดี ผมลาขาด

ประกอบห่วย โป๊วหนา ทำสีจุดอื่นเป็นรอย งานไม่ละเอียด พ่นโดนล้อ โดนขอบยาง โดนตรงที่ไม่ทำสี

แต่สีตรงไหม ทำเสร็จเอามาขัด ก็ได้อยู่

อีกที่ที่เคยเห็นรถที่ทำออกมาละสีโอเค คือพระราม7

แต่ที่นี่ยังไม่มีประสบการณ์ตรง

แต่ของผมไม่ใช่ crystal นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2018, 21:49:24 โดย Gαz »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2018, 00:13:21 »
แดงใหม่สวยจริง แต่ลำบากตอนซ่อมถ้าชน