โพลล์

Ford Mustang 2.3 vs wrx sti 2018

Ford Mustang 2.3
64 (62.7%)
WRX STI 2018
38 (37.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 101

ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 02, 2018, 05:45:20

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นเพื่อนๆให้เลือกระหว่าง Ford Mustang 2.3 vs wrx sti 2018 เลือกคันไหนคับ  (อ่าน 8613 ครั้ง)

ออฟไลน์ Civic_FD

• Jr. Member
  • **
เลือก WRX STI    เพราะกลัวรถขับหลัง หลอน ตอนมันปัด ถ้าปัดที่กว้างๆ ก็คงสนุก แต่ปัดที่แคบแล้วก็จบ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2018, 22:25:37 โดย Civic_FD »
Wave Z

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
แน่นอนคู่นี้ wrx sti สิ เรื่องสมรรถนะ กินmustang ขาดรอยเลย ทั้งทางตรงทางโค้งได้หมด  mustang ดูดีกว่าอย่างเดียวคือรูปทรงเท่กว่าแค่นั้น ซึ่งผมไม่ได้หลงไหลอะไรกับ mustang เลย สวยแต่รูปแต่จูบงั้นๆ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
mustang สิครับ ไม่ได้ไปอัดซิ่งจริงจัง ไม่ได้ลงสนาม แค่ขับหล่อๆ เบิ้ลๆยกๆ เน้นเท่ ซิ่งบ้างพอสมควร เบาะหนานุ่ม คนไม่เล่นรถเห็น C43 ก็คิดว่า benz สปอรตธรรมดา  เห็น evo ก็นึกว่า lancer แต่ง เห็น imprezza ก็รถ4ประตูแต่งซิ่งๆ
แต่เห็น mustang มันว้าวกว่า เด่นกว่า ทรงมันมาเต็ม ขับไปจอดร้านเหล้านี่ยามรีบเปิดกรวยให้จอดหน้าร้านเลย ยิ่งตัว V8 นี่แค่เสียงก็เด่นแล้ว เป็นผมผมเอา mustang ครับ

+1ครับมัสแตง เห็นแต่ไกลก็คือมัสแตง
ผมก็แยก EvoX กับ LancerEx(แต่งสวย) ไม่ออกครับ 555

ออฟไลน์ Devil13

mustang สิครับ ไม่ได้ไปอัดซิ่งจริงจัง ไม่ได้ลงสนาม แค่ขับหล่อๆ เบิ้ลๆยกๆ เน้นเท่ ซิ่งบ้างพอสมควร เบาะหนานุ่ม คนไม่เล่นรถเห็น C43 ก็คิดว่า benz สปอรตธรรมดา  เห็น evo ก็นึกว่า lancer แต่ง เห็น imprezza ก็รถ4ประตูแต่งซิ่งๆ
แต่เห็น mustang มันว้าวกว่า เด่นกว่า ทรงมันมาเต็ม ขับไปจอดร้านเหล้านี่ยามรีบเปิดกรวยให้จอดหน้าร้านเลย ยิ่งตัว V8 นี่แค่เสียงก็เด่นแล้ว เป็นผมผมเอา mustang ครับ

สีดำในรูปสวยมากครับ ปกติไม่ค่อยมองว่ารถแบบนี้จะชอบสีโทนเรียบๆแบบนี้ 

ตัวผมเล็งสีส้มไว้ อยากขับแบบเด่นๆไปเลย แต่อาจจะเบื่อง่ายรึป่าวไม่รู้เหมือนกันครับ

สีดำสวยครับ ผมขับสวนกับคันจริงระยะเผาขน หล่อเนี๊ยบมากมาย :-*

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง ของแต่ง(ทั้งมือ1 มือ2)
ศูนย์ ค่าซ่อม
ราคาขายต่อ
ครับ

ผมจบที่ โยก ยัด สับ โดด ดีกว่า

ออฟไลน์ Mr.P_Lawman

• Newbie
  • *
  • Go go go
คู๋นี้เลือกยาก สำหรับนักเลงรถเหมือนเลือกจะกินปูหรือกุ้งดี แต่ส่วนตัวเป็นคนชอบรถขับหลังแบบดิบๆ  ผมเลือกมัสแตงครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ปกติ ไม่ค่อยจะอะไรกับรถค่ายเมกันอยู่แล้ว

ดังนั้น เลือก STi ครับ

ออฟไลน์ DeziNnoS™

• Jr. Member
  • **
WRX STi +1
ชอบเพราะต้องเป็นคนเล่นรถเท่านั้นถึงจะรู้พิษสงของมัน คมในฝักประมาณนั้น ::)

ออฟไลน์ TaeZ

• Newbie
  • *
ผมก็ใกล้เลขสี่แล้ว ยังอยากได้มัสแตงเลยครับ แต่อยากได้ตัว V8 นะครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าไม่ต้องคิดเรื่องเบาะหลัง ไป mustang ครับ เท่กว่า

ออฟไลน์ Fly to dream

ม้าป่าผมอ่านความเห็นคนที่ซื้อหลายๆคน เค้าพูดไปทำนองเดียวกันถ้าซ่อมศูนย์ไม่ได้เรื่องก็ไปอู่ดัง ... ละกัน ม้าป่ามีกลุ่มที่ใช้เยอะอยู่ครับ
มีคันนึงที่วิ่งจากไทยไปอัมส์เตอร์ดัม มาแล้วด้วย 2.3 นะ

ส่วน WRX STi มันเจ๋งอยู่แล้วแต่เป็นคนละสไตร์แล้วแต่ชอบครับ ผมก็ชอบความเป็นรถแรลลี่เก่าของมัน เสียงก็เพราะ

เดี๋ยวๆๆๆๆ  ;D ;D ;D ;D อย่าพึ่งออกทะเลฮะ  ;D ;D ;D

อัมส์เตอร์ดัม ตรงแยกพระราม 9 หรอครับ เหมือนจะปิดไปแล้วนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Darkart

Ford Mustang 2.3 ความสวย หรู เท่ และดูดี แบบมะกัน
Suburu wrx sti 2018 ได้ฟิงลิ่งการขับขี่ ความสนุกสนาน
เลือก Suburu wrx sti ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ madboy

ดูจากหลายๆอย่างแล้วท่านคงชอบม้ามากกว่าเสือ มันขับง่ายขับสบายกว่าเสือแน่นอนครับ หล่อ เด่นกว่าด้วย

แต่ส่วนตัวผมก็ยังเลือก ซู มากกว่า ต่อให้เก๊ารับประทาน แต่บางทีความสนุกมันก็พอบรรเทาอาการเจ็บปวดไปได้บ้าง  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ mongolias

ผมสะดุดตรงมี R129 อยู่แล้ว
เป็นผมเลือกไป STI ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เอาแบบว่า ผมไม่ใช่ fan boy ของทั้ง Mustang และ WRX นะครับ ผมเลือก Mustang เพราะมันดู sport และมองเป็น super car กว่า

แต่ถ้าต้องเลือกรถ 1 คัน ผมเลือก C43 ครับ  ::) ::) ::)