โพลล์

Ford Mustang 2.3 vs wrx sti 2018

Ford Mustang 2.3
64 (62.7%)
WRX STI 2018
38 (37.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 101

ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 02, 2018, 05:45:20

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นเพื่อนๆให้เลือกระหว่าง Ford Mustang 2.3 vs wrx sti 2018 เลือกคันไหนคับ  (อ่าน 8612 ครั้ง)

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
ใจชอบ subaru เพราะเคยใช้ GC ติดใจแรงดึง

แต่ตอนนี้ อายุเริ่มมากขึ้น เริ่มติดความนุ่ม เกรงจะแข็งไปสำหรับ sti

เลือกไม่ถูกคับ

หล่อดูสมวัย ford mustang
หรือ
บู๊ ดุดัน เร้าใจ wrx sti 2018

จขกท ใกล้เลขสี่คับ

ขอเหตุผลเพื่อนๆหน่อยคับ

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
สำหรับผม Ford Mustang สวยอมตะ  ส่วนซูบารุ ขับดีก็จริง แต่มันไม่สวยขนาดมัสแตงครับ สำหรับผมนะ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
กระทู้ก่อน Mustang VS C43 อันนั้นเลือก Mustang เลยไม่คิดมาก

แต่มาคู่นี้ รักพี่เสียดายน้องเลยครับ จิ้ม WRX ไปล่ะกันครับ

ออฟไลน์ sukhontha

มัสแตงครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อันนี้ยากละ โวทไม่ลงครับ 555

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
ไม่เคยมีวาสนาขับพวก impreza หรือ wrx เลยครับ แต่ก็ชอบนะ เวลาเห็นวิ่งบนถนนรู้สึกว่าเท่มากๆ เวลาไปมอเตอร์โชว์ก็ชอบไปด้อม ๆ มองๆ ที่บูธ subaru

แต่สำหรับตัวเลือกที่ให้มา ถ้าให้เลือกโดยไม่ต้องคิดอะไรมาก ผมไป mustang ครับ

ออฟไลน์ YenChar

ขับหล่อๆ ไม่ลงสนาม มัสแตงสิครับ
สวยทนไปอีกนาน 10 ปี 20 ปี ก็ยังสวยอยู่

ถ้าลงสนาม เล่นบทโหด STI น่าจะเหมาะกว่า
ถึงจะขับดีแค่ไหน แต่ข้อเสียคือ
ถ้าคนไม่รู้จักรถ คงนึกว่าเป็นโตต้าคันใหญ่ๆใส่ราวตากผ้า

ออฟไลน์ mirthhahaha

ส่วนตัวผมรู้สึก "ว้าว" เวลาเห็น wrx sti มากกว่าตอนเห็น mustang ครับ
แต่ถ้าเป็นคนทั่วไปน่าจะชอบ mustang มากกว่า
สรุป ไม่ได้ช่วยอะไรจขกท.เลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
mustang สิครับ ไม่ได้ไปอัดซิ่งจริงจัง ไม่ได้ลงสนาม แค่ขับหล่อๆ เบิ้ลๆยกๆ เน้นเท่ ซิ่งบ้างพอสมควร เบาะหนานุ่ม คนไม่เล่นรถเห็น C43 ก็คิดว่า benz สปอรตธรรมดา  เห็น evo ก็นึกว่า lancer แต่ง เห็น imprezza ก็รถ4ประตูแต่งซิ่งๆ
แต่เห็น mustang มันว้าวกว่า เด่นกว่า ทรงมันมาเต็ม ขับไปจอดร้านเหล้านี่ยามรีบเปิดกรวยให้จอดหน้าร้านเลย ยิ่งตัว V8 นี่แค่เสียงก็เด่นแล้ว เป็นผมผมเอา mustang ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2018, 09:38:29 โดย golfieboy »
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ TRcdi

มัสแตง ดูแพงกว่าราคา

ออฟไลน์ 1688

• Newbie
  • *
เป็นตัวเลือกที่  ยากมากพอสมควรสำหรับวันรุ่น เพราะ ขาซ้ายยังแข็งแรง  แต่ พอเริ่มมีอายุแล้ว มันก็เหลือแค่ว่า คุณจะอยากขับ MT หรือ AT ครับ   ส่วนตัว ถ้านานๆ ออกมาขับสักที ไป sti ครับ. แต่ ถ้าใช้รายวันและขับในเมืองเป็นหลัก ผมไป mustang ครับ.  :) :) :)

เป็นตัวเลือกที่  ยากมากพอสมควรสำหรับวันรุ่น เพราะ ขาซ้ายยังแข็งแรง  แต่ พอเริ่มมีอายุแล้ว มันก็เหลือแค่ว่า คุณจะอยากขับ MT หรือ AT ครับ   ส่วนตัว ถ้านานๆ ออกมาขับสักที ไป sti ครับ. แต่ ถ้าใช้รายวันและขับในเมืองเป็นหลัก ผมไป mustang ครับ.  :) :) :)

นั่นล่ะครับเรื่องสุขภาพขา
ทุกวันนี้ นั่งขับรถนานๆยังเมื่อย และปวดเลยครับ 

แต่จิงๆก้อมีรถสลับใช้ได้หลายคันครับ

คิดไม่ตก

mustang สิครับ ไม่ได้ไปอัดซิ่งจริงจัง ไม่ได้ลงสนาม แค่ขับหล่อๆ เบิ้ลๆยกๆ เน้นเท่ ซิ่งบ้างพอสมควร เบาะหนานุ่ม คนไม่เล่นรถเห็น C43 ก็คิดว่า benz สปอรตธรรมดา  เห็น evo ก็นึกว่า lancer แต่ง เห็น imprezza ก็รถ4ประตูแต่งซิ่งๆ
แต่เห็น mustang มันว้าวกว่า เด่นกว่า ทรงมันมาเต็ม ขับไปจอดร้านเหล้านี่ยามรีบเปิดกรวยให้จอดหน้าร้านเลย ยิ่งตัว V8 นี่แค่เสียงก็เด่นแล้ว เป็นผมผมเอา mustang ครับ

สีดำในรูปสวยมากครับ ปกติไม่ค่อยมองว่ารถแบบนี้จะชอบสีโทนเรียบๆแบบนี้ 

ตัวผมเล็งสีส้มไว้ อยากขับแบบเด่นๆไปเลย แต่อาจจะเบื่อง่ายรึป่าวไม่รู้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ bingoman

ถ้าเป็นรถคันเดียว  STI

ถ้าเป็นรถคันที่ 2,3,4 Mustang ครับ

สำหรับผม Mustang หล่อกว่า  แต่ก็ดูไม่น่าไว้ใจเท่ากับ STI

สำหรับคนไม่รู้เรื่องรถเลย

STI เหมือนรถเก๋งราคา 1 ล้านบาท ไปแต่งซิ่งท่อดัง ขับฉวัดเฉวียน

Mustang ดูเผินๆ นึกว่า supercar  ผมดูครั้งแรกที่ยังไม่ได้ศึกษา พอเห็นตราม้าแล้วยังนึกว่า Ferrari เลย   แว็บแรกที่เห็นคิดว่ารถราคา 4 ล้าน++ ครับ

ความเห็นและความรู้สึกส่วนตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2018, 10:42:29 โดย bingoman »

ออฟไลน์ mr_jub

คิดเหมือนผมเลย​ เคยมีซูเหมือนกัน
ติดใจรสชาติบ๊อกเซอร์​กับขับสี่
ยังมิลืมเลือน

ถ้ามองกันยาวๆๆ
เล่นซูก็ต้องหวังอู่นอกเหมือนเดิม
เพราะไม่อยากไปวุ่นวายกะ0
ของแต่งเพียบ​ มือสองก็เยอะ
ยังพึ่งเก่ายุ่นได้อีกนาน
คชจ.ไม่น่าสูงมาก​ 

ส่วนม้าพยศ​ ณ.วันนี้​ยังไม่รู้
ว่าบริการหลังการขายเป็นไงบ้าง
ณ​ วันนี้อู่นอกยังมีน้อย​ เดาไม่ออก
หรือจะขับหล่อๆเท่ห์อย่างเดียว
เพราะมันคือ​รถ​2ประตู

เคสนี้​  รักพี่เสียดายน้อง
ฟาดทั้งคู่ถ้า​สมยอม

หรือจะจับม้าป่ามาลองควบก่อน
แต่ถ้าเจอม้าห้าพันมาจอดเทียบล่ะ
อืม...................คิดไง
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

คิดเหมือนผมเลย​ เคยมีซูเหมือนกัน
ติดใจรสชาติบ๊อกเซอร์​กับขับสี่
ยังมิลืมเลือน

ถ้ามองกันยาวๆๆ
เล่นซูก็ต้องหวังอู่นอกเหมือนเดิม
เพราะไม่อยากไปวุ่นวายกะ0
ของแต่งเพียบ​ มือสองก็เยอะ
ยังพึ่งเก่ายุ่นได้อีกนาน
คชจ.ไม่น่าสูงมาก​ 

ส่วนม้าพยศ​ ณ.วันนี้​ยังไม่รู้
ว่าบริการหลังการขายเป็นไงบ้าง
ณ​ วันนี้อู่นอกยังมีน้อย​ เดาไม่ออก
หรือจะขับหล่อๆเท่ห์อย่างเดียว
เพราะมันคือ​รถ​2ประตู

เคสนี้​  รักพี่เสียดายน้อง
ฟาดทั้งคู่ถ้า​สมยอม

หรือจะจับม้าป่ามาลองควบก่อน
แต่ถ้าเจอม้าห้าพันมาจอดเทียบล่ะ
อืม...................คิดไง

ผมเฉยๆกับ เครื่อง 5000 ครับ เพราะไม่ใช่คนขับรถที่ความเร็วสูง แต่ชอบทอร์กของรถมากกว่าครับ ขับใช้งานจริง เกิน 160 ก้อไม่ค่ยกดต่อแล้วครับ นึกถึงลูก 5555

ถ้ามี mustang 2.3 ขับสี่ น่าจะดีนะคับ

ปล. มี R129 5000cc อยู่คับ แทบไม่ได้แตะ

ออฟไลน์ Altima

ถ้า WRX เป็นขับหลังผมจะเลื่อก WRX แทน

ออฟไลน์ Jo_Jungko

เห็นถนนทางเข้าที่ทำงานกับที่พักหรือที่บ้านแล้วขอขับสี่ละกันครับ เพราะมัดแตงมันไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ BN`

+1 ครับ

ออฟไลน์ :P

Mustang 2.3 ครับ ถึงแม้ใจจริงจะชอบ WRX STi แต่เวลาใช้งานจริง Mustang มันดูดีกว่าในหลายๆด้าน
WRX ต้องเป็นคนที่รู้เรื่องรถถึงจะรู้จักครับ :-X
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

ออฟไลน์ Fly to dream

ม้าป่าผมอ่านความเห็นคนที่ซื้อหลายๆคน เค้าพูดไปทำนองเดียวกันถ้าซ่อมศูนย์ไม่ได้เรื่องก็ไปอู่ดัง ... ละกัน ม้าป่ามีกลุ่มที่ใช้เยอะอยู่ครับ
มีคันนึงที่วิ่งจากไทยไปอัมส์เตอร์ดัม มาแล้วด้วย 2.3 นะ

ส่วน WRX STi มันเจ๋งอยู่แล้วแต่เป็นคนละสไตร์แล้วแต่ชอบครับ ผมก็ชอบความเป็นรถแรลลี่เก่าของมัน เสียงก็เพราะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Night_Angel

มี Evo V กด mustang ไปเลย แต่ขอ 5.0 ชอบเสียง V8
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ เบิร์นเนอร์

• Jr. Member
  • **
Mustang เพราะดูแปลกตากว่าสำหรับคนทั่วไป และสาวๆก็น่าจะชอบ  :-*

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ผมตราดาว สองร้อยว่าม้า เก็บความมั่นใจพอสมควร  จอดหน้าร้าน
ตามมาด้วยสีแดง กระจังหน้าท่าฝาบ้าน มาอย่างหล่อ ทุกสายตาหันไปมอง รวมทั้งผมด้วย

คิดๆแล้วมันน่าเล่นดีนะครับ  มันดูแพง มีอำนาจ และน่าจะแรง

ออฟไลน์ Alcatraz

ม้าป่าผมอ่านความเห็นคนที่ซื้อหลายๆคน เค้าพูดไปทำนองเดียวกันถ้าซ่อมศูนย์ไม่ได้เรื่องก็ไปอู่ดัง ... ละกัน ม้าป่ามีกลุ่มที่ใช้เยอะอยู่ครับ
มีคันนึงที่วิ่งจากไทยไปอัมส์เตอร์ดัม มาแล้วด้วย 2.3 นะ

ส่วน WRX STi มันเจ๋งอยู่แล้วแต่เป็นคนละสไตร์แล้วแต่ชอบครับ ผมก็ชอบความเป็นรถแรลลี่เก่าของมัน เสียงก็เพราะ

อัมส์เตอร์ดัม ตรงแยกพระราม 9 หรอครับ เหมือนจะปิดไปแล้วนะ

ออฟไลน์ akewizard

อัมส์เตอร์ดัม ตรงแยกพระราม 9 หรอครับ เหมือนจะปิดไปแล้วนะ

สมัยน้ำท่วมผมยังล้อเล่นกับเพื่อนอยู่เลย ที่รัชดาน้ำไม่ท่วมเพราะมีทั้งเทพโพไซดอน เจ้าพระยาปาร์ค และก็เขื่อนอัมสเตอร์ดัมนี่ล่ะ  ;D ;D

ถ้าถามผมตอนนี้ผมว่าจะจิ้ม STI ส่วนตัวผมขับรถไม่เก่งถ้าอยากได้รถแรงก็คงเลือกที่เบาๆคล่องๆ ควบคุมง่ายๆไว้ก่อน

ออฟไลน์ siamskunk

Mustang เลือกเพราะคุณแคร์สายตาคนรอบข้าง
WRX เลือกเพราะคุณอยากสนุกกับการขับรถ

ออนไลน์ zapdos191

ในฐานะที่ขับมาทั้งขับ 4 และขับ 2 (หลัง) นะครับ

ผมเปรียบเทียบง่ายๆว่า ขับ 4 เหมือนขับม้าที่ถูกฝึกมาอย่างดีมากๆ อยากให้ไปทางไหนไป แม่นยำ คม ง่ายๆคือมันไม่ค่อยดื้อครับ เชื่อฟังคำสั่งนาย
ส่วนขับ 2 โดยเฉพาะขับหลังนะครับ มันเหมือนม้าป่าที่พยศครับ ยังไม่เคยถูกฝึกเท่าไหร่ ค่อนข้างดื้อ เอาง่ายๆว่าเวลารถท้ายออกในรถขับหลัง ดามสัญชาติญาณมนุษย์ปุถุชนทั่วไป ใครมันจะคิดได้ว่าต้องกระทืบคันเร่งเพิ่ม และ Counter พวงมาลัยเพื่อแก้อาการถ้าไม่เคยเล่นมาก่อน 5555+

ดังนั้นทั้งสองคันมันสนุกทั้งคู่ครับ อยู่ที่ว่าคุณชอบม้าแบบไหนแค่นั้นเอง

ปล. ไม่พูดถึงบริการหลังการขายนะครับ พูดถึงรถล้วนๆ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ Imperatoris

• Newbie
  • *
ชอบขับ 4 ครับ ดังนั้นแน่นอนว่าต้อง STI

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คู่นี้ผมจิ้มstiนะ จริงอยู่มัสแตงเด่นกว่าดึงดูดกว่า
แต่มัสแตงเดี๋ยวนี้โคตรเกลื่อน ไปไหนก็เจอไม่เหมือนเมื่อก่อน กลายเป็นstiหาดูยากกว่าและเป็นสลีปเปอร์คาร์ได้ด้วย