ผู้เขียน หัวข้อ: มองไปมองมา ทำไมผมกลับคิดว่า ไฟท้าย แอคคอร์ด G10 สวยกว่าแคมรี่  (อ่าน 10700 ครั้ง)

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
ส่วนตัวต้องไปดูรถจริงที่โชว์รูมก่อน

ความชอบของคนเรามันไม่เหมือนกันเน๊อะ ต่างคนก็ต่างมีความชอบที่ต่างกันเน๊อะ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

คนเรามองความสวยงามต่างกัน เพราะมีปมอะไรบางอย่างนะครับ.

เช่น ชอบไฟท้ายกลมๆ เพราะคล้ายกับรถในฝันวัยเดก เป็นต้น

สำหรับผม.  มองว่า.  ACcord สวยกว่า Camry ประมาณ1ยุคครับ
ไม่แปลกหากคนมองว่าแอคคอร์ดไม่สวย. เพราะเขาคนนั้นไม่ใช่กลุ่มเป้าหมาย

ออฟไลน์ mozart

ผมไม่ชอบไฟติ่งแบบนี้อะครับ ทั้งซีวิค Fc และ แอคคอดG10 ดูไม่ลงตัว

ออฟไลน์ BN`

ส่วนตัวผมคิดว่า G10 ออกแบบมาได้สวย แต่ยังไม่ค่อยสมบูรณ์ครับ

คงต้องรอ Minorchange อีกทีนึง ไดไซน์น่าจะลงตัวกว่านี้

รถค่าย Honda มักจะสวยตอน Minorchange ครับ

ออฟไลน์ TeslaX

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
ผมคนหนี่งล่ะ ที่นั่งยันนอนยันว่าแอคขอดเจนใหม่ค่อนข้างอุบาทว์มากถ้าเทียบกับเจนแล้วซึ่งสวยหรูดูดีกว่า ด้านหน้าดูไม่ลวตัว ด้านท้ายนี่ยิ่งแย่กว่าคับ ถึงมันจะคล้ายซีวิคแต่มันไม่ลงตัวเหมือนซีวิค ดูผอมๆยังไงไม่ แคมรี่ดู sleek กว่าม่กและดูลวตัวกว่านะ คหสต.ถ้าใครไม่พอใจก้ขออภัย :-X

เห็นด้วย เอาว่าถ้าออกมาใหม่วันนี้พร้อมๆกัน ไม่ติดที่ว่ามันโฉมเก่า คนเทไป Accord G9 มากสุดแน่นอน

ออฟไลน์ Azur3

• Full Member
ตอนนี้ก็ยังมองแอคคอร์ทเจนใหม่ยังไม่สวยนะ ถ้าเทียบกับตัวเดิม

คงต้องรอวิ่งบนถนนเยอะๆ ถึงจะมองว่าสวยกับที่เคยประสบกับ c คูเป้ตัวล่าสุดครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าไม่สวยทั้งคู่ แต่ผมชอบภายใน G10 ผมว่าสวยดี