ผู้เขียน หัวข้อ: มองไปมองมา ทำไมผมกลับคิดว่า ไฟท้าย แอคคอร์ด G10 สวยกว่าแคมรี่  (อ่าน 10713 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
มันดูมีติ่ง แหวกแนวดีครับ  เห็นในบอร์ด บ่นเยอะมากๆ แต่ผมชอบ ดูดีทีเดียวครับ  ท่านสมาชิกมีใครมองว่าสวยเหมือนผมบ้างไหมครับ 😂😂

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ยอมรับว่าพอนานวัน เริ่มรู้สึกว่า Accord G10 สวยกว่า Camry ใหม่ละครับ
ยิ่งถ้า Camry มาเฉพาะโฉมแบบ Hybrid ไม่เอาแบบ Sport มาก็ยิ่งทำให้ Accord G10 สวยขึ้นไปอีกในสายตาผมครับ

ผมว่าติ่งไฟล่างที่ฝากระโปรง ติดสติ๊กเกอร์สีเดียวกับรถทับเอาก็น่าจะลงตัวนะครับ
ถ้าใครใช้สีดำนี่ยิ่งง่ายเลยครับ ติดฟิล์มดำไปเลย
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมคนหนี่งล่ะ ที่นั่งยันนอนยันว่าแอคขอดเจนใหม่ค่อนข้างอุบาทว์มากถ้าเทียบกับเจนแล้วซึ่งสวยหรูดูดีกว่า ด้านหน้าดูไม่ลวตัว ด้านท้ายนี่ยิ่งแย่กว่าคับ ถึงมันจะคล้ายซีวิคแต่มันไม่ลงตัวเหมือนซีวิค ดูผอมๆยังไงไม่ แคมรี่ดู sleek กว่าม่กและดูลวตัวกว่านะ คหสต.ถ้าใครไม่พอใจก้ขออภัย :-X

ออฟไลน์ AMG GT

ไฟท้าย camry ต้องตัวที่เป็น Full led ถึงสวยนะผมว่า
แต่ถ้าไฟปกติไม่สวยเลยครับ  Accord สวยกว่า
ปล.เอาจริงไฟท้าย Accord มันไม่สวยแค่ตรงไฟเลี้ยวแหละครับเป็นไส้เห็นชัดขนาดนั้น ถ้าเป็น Led สวยขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ MisterDante

ท้ายพอทน แต่หน้า น่าเกลียดมาก

ออฟไลน์ stm

ผมคนหนี่งล่ะ ที่นั่งยันนอนยันว่าแอคขอดเจนใหม่ค่อนข้างอุบาทว์มากถ้าเทียบกับเจนแล้วซึ่งสวยหรูดูดีกว่า ด้านหน้าดูไม่ลวตัว ด้านท้ายนี่ยิ่งแย่กว่าคับ ถึงมันจะคล้ายซีวิคแต่มันไม่ลงตัวเหมือนซีวิค ดูผอมๆยังไงไม่ แคมรี่ดู sleek กว่าม่กและดูลวตัวกว่านะ คหสต.ถ้าใครไม่พอใจก้ขออภัย :-X
ผมก็มองไม่สวย จากรูปนะ ต้องดูตัวจริงก่อน ตอน CRV รูปก็ไม่สวยแต่ตัวจริงสวย

ออฟไลน์ nuntapon.s

ผมเป็นแฟนฮอนด้าผมยังว่าG10ขี้เหล่ตั้งแต่หัวจดท้ายเลย  ข้างในพอทนแต่คงต้องเห็นเวอร์ชั่นไทยก่อน

ส่วนแคมรี่ข้างนอกพอทนแต่รับภายในไม่ได้จริงๆ 50ว่าเชยแล้ว  70เสียทรงเลยเพราะทำเน้นสปอร์ท

ใช้G9ครบสิบปี   altimaน่าจะเข้าพอดี555

ออฟไลน์ Freekick042

เป็นคนชอบรถเหลี่ยมอยู่แล้วเลยมองแอคคอร์ดสวยกว่า โดยเฉพาะตรงติ่งไฟหลังมันดูเหมือนเกราะไหล่หรือปีกหุ่นยนต์เท่ดี
แต่ด้านหน้าถ้าแคมรี่ชิ้นใต้โลโก้เป็นสีขาวแล้วตัดกับดำกระจังหน้าสวยกว่า แต่ถ้าตัวที่เป็นดำเงาไม่สวย แอคคอร์ดไม่ชอบหน้ามากๆปากกว้างไป

ออฟไลน์ AkE

ใช่แล้วครับ ผมคนนึงตอน G10 ออกที่อเมริกาตั้งใจไว้เลยว่าไม่ซื้อแน่ ขับ G9 ต่อไปแหงๆ เวลาผ่านไป 1 ปีนิดๆ มันดูเหมือนจะพร้อมเป็นรถที่พร้อมสำหรับปี2019+ มากกว่า camry ยิ่งพอได้ลองAcv70 แล้วยิ่งตัดใจได้เลยไม่ใช่รถไม่ดีนะครับ ตัวรถอะดีและสวยขึ้นด้วยแต่ผมว่ามันหน้าตาไม่ทันสมัยพอแล้วเมื่อปีกว่าๆที่แล้วผมมองว่ามันดูดีนะแต่ตอนนี้เฉยๆ แต่ถ้าคนชอบเรียบๆและขับดีก้ซื้อcamry ได้เลยครับ แต่G10 ถ้าซื้อจริงๆคงต้องแต่งพอสมควร ผมเห็นคันที่แต่งๆที่ us นี่สวยน่าดู ถ้าขับเดิมๆผมว่าดูจืดไปนิดสไตล์อเมริกา รอดูๆครับ 3 G20 อีกตัวด้วยว่าน่าสนแค่ไหน

ออฟไลน์ Magl

ขอเทียบอีกตัวน่ะ  g10 camry altima L34  ผมชอบ L34 ที่สุด ดูสปอร์ตมาก

ออฟไลน์ kiwiwi

พึ่งกลับมาจากกวางโจวนะ
ที่กวางโจวคนใช้ honda เยอะมากครับ

รถรุ่นเดียวกับผม(odyssey)​นี่อย่างเกลื่อนเลย
รุ่นสองของญี่ปุ่น กับจีน ไฟจีนดันขยายใหญ่ขึ้นซะจนน่าเกลียดเลย

และฟนีดพวงมาลัยซ้าย??? มีพอสมควร

CRV เจนก่อน เยอะมากกกกด แต่เจนนี้ ไม่เห็นเลย

Civic มีให้เห็นประปราย

"Accord เจน9 ไม่เห็นหรือไม่ได้สังเกตุก็ไม่รู้ แต่ insight กับ accord g10 มีให้เห็นไม่ขาดสาย ส่วนติ่งที่ว่สนี่ ผมเฉยๆเลยครับ ไม่ว้าว แต่ก็ไม่อี๋"

แต่รถญี่ปุ่นที่เห็นเยอะที่สุดบนท้องถนนกลับนิสสัน silphy บ้านเราครับ หน้าใหม่เดียวกัย l33 ก็น่าจะมีมาซักพักแล้ว เยอะมากๆครับสำหรับ silphy

Altis ไม่มีใครใช้เลย นอกจากแท๊กซี่

มาสด้า ซูบารุ ไม่เห็นเลยเช่นกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าไม่สวย ถ้าแปลกต้องแปลกแบบถั่วงอก

ออฟไลน์ mikhail

• Newbie
  • *
ส่วนตัวชอบ Design ของ Accord G10 ครับ

ดูเรียบๆ ดูหรูนิดหน่อย ไม่หวือหวามาก น่าจะสวยได้นาน

รอดูคันจริงอีกทีครับ
BMW 535i '16
BMW 528i '14
Honda Accord V6 3.5 L VCM '10

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
ผมมองว่าไม่สวยครับทั้งหน้าและท้าย
แต่ต้องรอดูว่าของไทยจะปรับแต่งได้สวยขนาดไหน เหมือนตอน G9 เปิดตัวครั้งแรกดูธรรมดามาก แต่ของไทยปรับแต่งหน้าตาได้จนสวยงาม

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

มันดูน่าสลับกันครับ เจน 10 มาเป็นเจน 9 เเล้ว 9มาเป็น 10 มันจะดูพัฒนาขึ้นเยอะกว่า

9ทำมา สวยทั้งนอกใน พอมา 10 ดูเชยๆไปเลย ภายในก็ดรอปลง

ออฟไลน์ IVORY

• Jr. Member
  • **
โดยส่วนตัวคิดว่าแอคคอร์ดดีไซน์ ออกมาเหมาะที่จะเป็นรถ 2019+ มากกว่า ถ้าเวอร์ชั่นไทยทำหน้าให้สวยกว่านี้จะเป็นที่ยอมรับมากกว่านี้ ส่วนด้านท้ายคิดว่าสวยแล้วถ้ามองในมุมกลับกันถ้าตัดติ่งไฟท้ายออก ด้านท้ายรถจะไม่สวยเสียสมดุลไปเลย   ลองนึกภาพถ้า civic FB ตัดติ่งไฟแผงทับทิมออกก็ไม่สวย  ติ่งไฟตัว c ของ g10 ก็เช่นกัน มันสวยแล้วนะ

ออฟไลน์ NoName__???

เราแยกความต่างจาก ซีวิคไม่เจอเลย นึกว่าCivic ขยายร่าง

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
สำหรับผม ให้ Camry ชนะทั้งหน้าและท้ายเลยคับ

ยิ่งไฟท้าย Accord G10 นี่เกลียดสุดๆครับ  แต่ที่ผมว่าสวยคือ Inspire กับ Insight ครับ ดูดีกว่าเยอะมากกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2018, 15:11:25 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ AMG GT

ผมว่ามันดูต่างอยู่นะครับ  เส้นสายด้านข้าง Accord จะดูแบบขนานกับพื้นมากกว่า ดูหรูกว่า 
ส่วน civic มันจะเฉียงๆขึ้นนิดหน่อย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมว่ามันดูต่างอยู่นะครับ  เส้นสายด้านข้าง Accord จะดูแบบขนานกับพื้นมากกว่า ดูหรูกว่า 
ส่วน civic มันจะเฉียงๆขึ้นนิดหน่อย

มันก็ต้องหรูกว่าเป็นธรรมดานะครับ

ดูแล้วยังไง ๆ ก็สวยพอกัน
ผมชอบภายในของ accord มากกว่า camry  8)

ออฟไลน์ O_o"

เรื่องความสวยงาม ขึ้นอยู่กับมุมมองแต่ละคนครับ

โดยส่วนตัวงานออกแบบ honda accord ก็ลงตัวดี

ออฟไลน์ ไทบ้าน

จะซื้อรถคันต่อไป ผมจะพิจารณาไฟท้ายเป็นลำดับแรก
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
จะซื้อรถคันต่อไป ผมจะพิจารณาไฟท้ายเป็นลำดับแรก
::) ::) ::)
เหมือนผมเลยผมเลือกเต้าสองก้เพราะไฟท้ายนี่แหละคับ เห็นแล้วใช่เลยเอาคันนี้แหละ อิอิ

ออฟไลน์ Newhang

ผมกลับไม่เคยมองว่าแคมรี่ใหม่สวยเลย

ออฟไลน์ toffyearn

ผมว่าเป็นรถที่ หนึ่งในไม่กี่คันที่มีคนบอกว่าสวย แล้วก็ขี้เหร่คับ ถ้าเปรียบเป็นอาหารก็เหมือนปลาร้ารึเปล่า ???

ออนไลน์ Barracuda

เกลียดแต่ไฟท้าย นอกนั้นส่วนตัวผมให้สวยกว่า camry ครับ
Accord มันต้องดูเรื่อยๆ ดูนานๆดูบ่อยๆ ถึงจะสวย เพราะตอนเปิดตัวใหม่ผมยังขำอยู่เลยรถอะไรน่าเกลียด แต่พอนานๆเข้ามันสวยวุ้ย

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
อุบาทว์ G10 อ่ะครับ สำหรับผมนะ

ดีไซน์ดูสับสนมาก ไม่เข้ากันทั้งคันรถอย่างแรง

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
เหมือนแข่งกันเป็นวาฬ

คัมรี่เป็นวาฬสีน้ำเงิน
แอคคอร์ดเป็นวาฬหัวทุย
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
รอดูยอดขายครับ

ออฟไลน์ aod

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ  เห็นเวลาวิ่ง ดูสวยดีครับ เหมือนหุ่นยนต์ ยังไงไม่รู้ครับ