ผู้เขียน หัวข้อ: ที่จอดรถคอนโด มีนกพิราบขี้ หุ้มหลังคาดำ+wrap ฝากระโปรง ดีไหมครับ  (อ่าน 3837 ครั้ง)

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
พอดีมีแผนจะออกรถใหม่ แต่ที่บ้านก็บ่นๆว่า ที่จอดรถคอนโดไม่มีหลังคา สงสารรถ
แล้วที่จอดรถคอนโด มีนกพิราบขี้ พยายามหลบแล้ว แต่บางที ที่จอดก็เต็ม เหลือแต่ตรงโซนที่มีโอกาสโดน

ครั้นจะลงมาเช็ด ลงมาล้างตลอดก็ไม่สะดวกได้ทั้งวัน + ขี้เกียจ
เลยคิดว่า ถ้าไป หุ้มหลังคาดำ+wrap ฝากระโปรงและโป่งซุ้มล้อหน้า ด้านบนๆ ดีไหมครับ
พอกันไว้ ตื่นมาอีกวัน ยังพอเอาน้ำล้างทันบ้าง

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
ซื้อผ้าคุลมรถก็หมดปัญหาแล้วครับ

ออฟไลน์ AboveGod

wrap ฟิลม์ใสซิครับ เห้นรับประกัน 10 ปี ทนรอยขีดข่วนด้วย ถ้าจำไม่ผิดเอาแปรงทองเหลืองมาขัดๆเป็นรอย แล้วใช้ผ้าเช็ดรอยหายด้วยครับแจ่มมาก

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
รวมตัวกับเจ้าของร่วมรายอื่น ให้คอนโดเอาตะแกรงเหล็กมาติดที่จอดรถครับ แก้ได้อย่างยั่งยืนครับ

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
wrap หนึ่งเสียงครับ

ทุกวันนี้ผมไม่กลัวขี้นก กลัวยางไม้เลย (รถดำ wrap หลังคาดำด้าน แต่ฝากระโปรงผมคาร์บอนนะ)

แต่ก็มีสิทธิ์โดนตัวถังอยู่ดี อย่างน้อยก็ใจชื้นเรื่องหลังคาไปได้ส่วนนึงครับ เป็นส่วนที่ไม่อยากทำสีใหม่ที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ CarameLon

ผ้าคลุมรถเนื้อผ้าเนียนๆลื่นๆกันUV ขนแมวจะได้ไม่มา แก้ง่ายๆ ได้ที่ตัวคุณเอง
จาก ปสก. เคยโดยระเบิดนกบริเวณที่wrap(ฟิลม์3M ซี่รี่1080ลายคาร์บอน)
บอกได้เลยว่าล้างออก แต่ถ้าเอาแสงส่องจะเห็นเป็นคราบลายๆ ไม่โอเคอย่างแรง
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมว่า ผ้าคลุมแบบร่มก็ดีนะครับ  หรือ ผ้าคลุมรถแบบ ถุงพลาสติก ( ราคาไม่สูงมาก ใช้ไปสักพักค่อยทิ้ง )  8)

ออฟไลน์ kiwiwi

รถผมก็ wrap ครับ
จอดใต้ต้นมะม่วง ชิลๆเลย

ลอกไปครั้งนึงแล้ว ติ๊กเกอร์ด่างเลย แต่สีตัวรถปกติครับ

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
ผมว่าน่าสนใจนะครับ หอพักที่ผมเช่าจอด ก็ชอบมีพวกขี้นกหรือน้ำจากท่อข้างบนเพดานหยดใส่ตัวรถ ยังดีรถเก่าแล้วเลยไม่ค่อยซีเรียส ถ้า wrap น่าจะสบายใจ ส่วนผ้าคลุมรถ ผมว่าจะเสี่ยงต่อการเกิดรอยขนแมวนะครับ เราจะรู้ได้ไงว่าบนสีรถเราไม่มีฝุ่นเกาะ แล้วเวลาเราคลุมรถ หรือเอาผ้าคลุมออก ผ้าไม่ไปสีกับฝุ่นบนตัวรถ ยิ่ง กทม ผมว่าต่อให้ล้างรถเสร็จใหม่ๆ วิ่งกลับบ้านฝุ่นก็เกาะสีรถแล้วครับ

ออฟไลน์ BN`

ถ้าเป็นไปได้ก็อยากให้ wrap ครับ เพราะจะทำให้ฉีดล้างทำความสะอาดรถยนต์ง่ายขึ้นครับ

ออฟไลน์ SM.

รวมตัวกับเจ้าของร่วมรายอื่น ให้คอนโดเอาตะแกรงเหล็กมาติดที่จอดรถครับ แก้ได้อย่างยั่งยืนครับ

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
ซื้อผ้าผืนกว้างๆเช่นผ้าปูที่นอน ผูกมัดมุมทั้งสี่ ปู และผูก
กับมือจับประตู ปูง่าย เก็บง่าย