ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาของ โตโยต้า เอทีฟ  (อ่าน 12337 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดี

• Newbie
  • *
ปัญหาของ โตโยต้า เอทีฟ
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 09:56:07 »
ขอปรึกษาผู้รู้ หรือมีประสบการณ์ จกท ซื้อรถเอทีฟ ขับได้ประมาณ 1หมื่นกิโล มีไฟรูปเครื่องยนต์ขึ้นที่หน้าปัด รถเร่งไม่ขึ้น เข็มรอบตีขึ้นลง นำรถไปเข้าศูนย์ ช่างบอกราวลิ้นเร่งเสีย
สั่งอะไหล่ ไปที่บ้านโพธิ์ ต้องรออะไหล่ 1 เดือน รถต้องจอดทิ้งไว้ที่ศูนย์ รถเอทีฟเป็นรถใหม่ แต่กลับไม่มีอะไหล่ให้ลูกค้าเปลี่ยน
โทรไปแจ้ง CS ของ Toyota Motor รับเรื่องไว้ก็เงียบ ไม่มีการติดต่อกลับ

ใครเคยมีประสบการณ์ รถใหม่ค่ายโตโยต้า ที่มีปัญหาเรื่องคุณภาพ ต้องรออะไหล่เปลี่ยนนานแบบนี้มั๊ยคะ

ถ้าใครจะออกเอทีฟ คิดให้ดีนะคะ ตอนแรก ลังเลระหว่างรถค่ายอื่น ทั้ง MG  นิสสัน แต่ตัดสินใจเลือก Toyota เพราะเป็นรถตลาด อะไหล่น่าจะหาง่าย เจอบริการหลังการขายแบบนี้ไป
อึ้งไปเลย รถวิ่ง 1หมื่นกิโล ไม่ได้ติดกล่อง รีแมฟ หรือทำอะไรทั้งนั้น แต่เจอรถมีปัญหาเรื่องคุณภาพ ไม่มีอะไหล่

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
Re: ปัญหาของ โตโยต้า เอทีฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 10:14:09 »
ถ้าคุณแค่จะเข้ามาบ่น ๆ อย่างเดียว โดยที่ไม่อ่านกฏระเบียบ ข้อกำหนด วิธีการ ขั้นตอนการเรียกร้อง สิทธิที่ควรจะได้รับ

แนะนำให้อ่านกระทู้ที่ปลักหมุดไว้ข้างบน เช่น กระทู้นี้ http://community.headlightmag.com/index.php?topic=7608.0

รถทุกคันมีโอกาสเกิดปัญหาทั้งนั้น ขอให้มีสติ คิดไตร่ตรองรับมือกับปัญหา ทุกอย่างก็จะผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 10:14:25 »
ศูนให้รถมาใช้หรือป่าวครับ

ขับ10,000โลได้เข้า service ยังครับ

จอดรถไม่ดับเครื่องนานหรือป่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2018, 10:16:18 โดย LaFiesta »

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 10:18:12 »
รอผู้รู้มาตอบ เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 10:32:28 »
เรื่องอะไหล่ไม่ใช่ไม่มี มันมีแต่มันมีเจ้าของแล้ว  รถที่อยู่ในช่วงกลางproductionแบบนี้อยู่ดีๆจะไปดึงพาร์ทออกมาส่งงานซ่อมมันยากหน่อย  อย่างพาร์ทที่ผมเคยทำมันแยกกันระหว่างส่งโรงงานประกอบกับงานซ่อมคือแยกกันมาตั้งแต่planner  แต่ผมเชื่อว่าเคสนี้น่าจะได้เร็วกว่านั้นเพราะผลิตจริงๆมันไม่นานขึ้นอยู่กับว่าจะได้เข้าแผนตอนไหนบวกทำเรื่องส่งโตรออนุมัติรอส่งพาร์ทsaแจ้งเผื่อๆไว้อีกก็เดือนนึง  มันอาจจะขัดกับความรู้สึกของคนเพิ่งออกรถใหม่ไปบ้างแต่รอหน่อยละกัน

อดทนหน่อย  ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หายนี่สิเรื่องยาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2018, 00:29:15 โดย nuntapon.s »

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 10:37:12 »
ประเด็นคือรอของนานไปหน่อย สำหรับเจ้าตลาด

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 10:59:47 »
โห....รออาไหล่นานมากเลย รถผมที่ตกรุ่นไปแล้วรออาไหล่อย่างมากสุดแค่อาทิตย์เดียวเองนะ (เรือนไมล์ ล็อคฝาถังน้ำมัน ชุดสายไฟเครื่องยนต์ ฯลฯ)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 11:09:56 »
รวบรวมข้อมูลเอกสารหลักฐานให้ละเอียด ติดต่อสื่อช่องไรก็ได้ยิ่งถ้าได้นัดสัมภาษจะดีมาก
ไม่ว่าข่าวอะไรที่คนสนใจสามารถต่อยอดให้ดราม่าได้ สื่อจะเอามานำเสนอหมด
ทีนี้ไวเลย ยิ่งถ้าคุณลงทุนทุบกระจกหน้ารถตัวเอง ทำป้ายผ้าตัวใหญ่ๆติดข้างรถ
รถคุณจะได้รับการดูแลแก้ไขในพริบตา ดีไม่ดีได้เปลี่ยนคันใหม่หรือคืนเงินด้วย

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 11:20:52 »
ผมเคยสั่งซื้ออะไหล่ toyota เคยคิดว่าเร็ว แต่ผิดคาดช้ามาก ต้องจ่ายเงินแล้วสั่งซื้อ ซึ่งใช้เวลา3วันเป็นอย่างเร็ว สรุปผมต้องมาอีกวัน

แต่ผิดกับอีกค่าย สำนักงานใหญ่เหมือนมีปัญหา แต่ผมสั่งของชิ้นเดียวกันกับ toyota ปรากฏว่า คอย3ชั่วโมงรวมพักเที่ยง ของมาถึง

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 11:27:02 »
เป็นชิ้นส่วนไม่สต๊อคศูนย์ ประมาณนั้นครับ 1เดือน
โคมไฟฟอร์ด เรนเจอร์ ก็1เดือน

ถ้าไปร้านอะไหล่ น่าจะมีสต๊อกเลย หรือสั่ง3วัน (อันนี้ สำหรับการซ่อมเอง ไม่เกี่ยวกับกรณีเจ้าของกระทู้ครับ)
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ bodin

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 11:28:55 »
ยี่ห้อนี้เคยเจอกับตัวเองเมื่อ10กว่าปีที่แล้ว ให้รอเครมอะไหร่ตัวนึงไม่กี่ร้อยสองอาทิตย์ >:( >:( >:(

โทรไปร้านอะไหร่ห่าง0ไม่กี่สิบเมตร วางมัดจำพรุ่งนี้บ่ายได้ของเย็นให้ช่างอู่นอกเปลื่ยน จบๆในสองวัน ;D ;D ;D

จากวันนั้นผมซื้อรถมาไม่เคยใช้0บริการเลยช่างหัวประกัน3ปีเสียเวลา ตอนนี้ใช้ L33ปี16 ตั้งแต่ออกมาก็ไม่ได้กลับเข้า0  8) อู่แถวบ้านสะดวกดี 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2018, 11:30:50 โดย bodin »

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 12:12:11 »
ผมเคยสั่งซื้ออะไหล่ toyota เคยคิดว่าเร็ว แต่ผิดคาดช้ามาก ต้องจ่ายเงินแล้วสั่งซื้อ ซึ่งใช้เวลา3วันเป็นอย่างเร็ว สรุปผมต้องมาอีกวัน

แต่ผิดกับอีกค่าย สำนักงานใหญ่เหมือนมีปัญหา แต่ผมสั่งของชิ้นเดียวกันกับ toyota ปรากฏว่า คอย3ชั่วโมงรวมพักเที่ยง ของมาถึง
- N ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ส่วนระบบอะไหล่เค้าดีจริงๆนะ ขนาดผมอยู่ตจว.ถ้าสั่งแต่เช้าบ่ายๆเย็นๆอะไหล่มาถึงแล้วเช่นกัน
- ส่วนของ จขกท. โตโยต้าตอนนี้เหมือนจะไม่ค่อยสต็อคบางชิ้นครับ ในคลับรีโว่ก็มีคนเจอคือเค้าไปเคลมเปลี่ยนกระจก กระจกมีของพร้อมแต่ยางขอบกระจกไม่มีรออะไหล่เป็นเดือนเหมือนกัน

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 12:38:10 »
สรุปงอนเพราะอะไหล่ช้าหรอครับ

ลอง โอวเอมจี สิ เห็นพี่ๆน้องๆที่ออฟฟิศใช้ละพูดถึงมากมาย  ;D

สำหรับผมรออะไหล่เป็นเรื่องปกตินะ โอเคเดือนนึงอาจจะนานไปหน่อย

lexus bmw นานกว่านี้อีกถ้าเจอตัวพีคจัด (ไม่ใช่ข้อดีนะเทียบเฉยๆ) คงแจ็คพอตเจอของขาดพอดีด้วยแหละ

ไม่รู้ จขกท จะมาตอบอีกมั้ยเหมือนสแปมตามบอร์ดเพื่อหวังดิสเครดิตเฉยๆ สู้ๆนะฮับ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 13:19:58 »
ลองไปตั้งใน Web สีฟ้าๆ ดู พอได้โหวตขึ้น Top ปัญหาจะเคลียร์อย่างไว

ออนไลน์ lexus

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 15:06:40 »
เข้าใจความรู้สึกของคนรอเลยครับ
หลายๆคนเลือกโตโยต้าเพราะเรื่องความทนทาน และอะไหล่นี่แหละ
ไม่แปลกที่จะผิดหวัง
หรือบางทา่นจะได้รู้ในอีกแง่มุมด้วยว่าเจ้าตลาดก็ไม่ได้เพียบพร้อมเสมอไป

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 15:26:15 »
เอ่อ ทำไมต้องว่า จขกท.กันขนาดนั้นครับ เค้าออกรถมาใหม่รถใช้ไม่ได้ต้องรออะไหล่เดือนนึง แถมเป็นรถที่ขึ้นชื่อว่าอะไหล่เยอะจะให้มานั่งชมเชยก็ใช่เรื่องอยู่นะ เป็นสิทธิของเค้าที่จะบ่นอยู่แล้ว

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 17:46:06 »
รออะไหล่นานมากจริงๆ เป็นเดือนเลย
ยังไงโทรจี้CSมากๆหน่อยครับ ปกติถ้าโทรจี้มากๆ เรื่องจะไวนะ จากประสบการณ์ของผม
ถ้าคิดในแง่ดี ยี่ห้ออื่นอาจรอนานกว่านี้ก็ได้นะครับ  8) 8)

ออฟไลน์ TNP

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 18:33:23 »
-  ระดับยี่ห้อ Toyota

-  รถรุ่นที่ยังผลิตขายอยู่ในปัจจุบัน (ไม่ใช่รุ่นเก่า / ตกรุ่นแล้ว)

-  อายุรถลูกค้า เพิ่งจะไม่กี่เดือน - แค่หมื่นโลแรก ...

ยังต้องรอนานแบบนี้ ... ห่วยแตกสิ้นดี

ไม่ทราบว่า

-  ได้กลับไปเคลมกับศูนย์ที่ออกรถมาหรือเปล่าครับ ?

-  ลองกลับไปรวบรวมข้อมูล - หลักฐานต่างๆ ของการซื้อ - ออกรถคันนี้ รวมถึงเอกสารที่เกี่ยวข้องกับการส่งซ่อม และคำตอบจากศูนย์ที่ว่า ต้องรอนานหลายสัปดาห์

แล้วเอาไปยื่นเรื่องกับ Toyota Motor ปรเทศไทย และสำเนาส่งไปที่ศูนย์ Toyota ที่ออกรถมา ยื่นข้อเสนอ ของยืมใช้รถทดลองขับมาใช้งานแทนรถใหม่ป้ายแดงคันนั้นของคุณครับ .. ลองดู

หวังว่า จะประสบความสำเร็จ ได้รถมาใช้งานทดแทนรถตัวเองที่ส่งซ่อมนะครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 18:56:31 »
ไปบ่นใน Facebook ของศูนย์บริการที่คุณเข้าไปใช้ อาจจะช่วยได้

อย่าลืมไปถามศูนย์อื่นด้วยครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 19:06:09 »
รอนานจริงๆครับ ขอให้ได้รับการแก้ไขโดยไวครับ  :'(

ปัญหามีทุกค่ายครับ อัตราการเกิดมากน้อยต่างกันไป การรับมือและแก้ไขช้าเร็วก็ต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 19:30:09 »

- N ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ส่วนระบบอะไหล่เค้าดีจริงๆนะ ขนาดผมอยู่ตจว.ถ้าสั่งแต่เช้าบ่ายๆเย็นๆอะไหล่มาถึงแล้วเช่นกัน
- ส่วนของ จขกท. โตโยต้าตอนนี้เหมือนจะไม่ค่อยสต็อคบางชิ้นครับ ในคลับรีโว่ก็มีคนเจอคือเค้าไปเคลมเปลี่ยนกระจก กระจกมีของพร้อมแต่ยางขอบกระจกไม่มีรออะไหล่เป็นเดือนเหมือนกัน

ตามนั้นครับ ของโตถ้าอะไหล่ไม่หมุนเวียนช้าแน่นอน

ยิ่งเดี๋ยวนี้ไม่รับสั่งอะไหล่ญี่ปุ่นแล้ว บางตัวที่สั่งได้ก็ต้องเป็นรถที่ขายในประเทศ รถเกรย์บางคันสั่งอู่นอกไม่ก๋ส่งมากับตู้ยังไวแถมถูกกว่า
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 22:36:00 »
เรื่องปัญหาหากศูนย์ตรวจสอบและแก้ปัญหาได้ตรงจุดอย่างรวดเร็วก็ถือว่าดีมาก แต่ช่วงหลังได้ยินคนพูดถึงอะไหล่ Toyota รอนานบ่อยจริงๆ แหละ อย่าง Ativ นี่ไม่น่าจะนานขนาดนั้นหรือโรงงานปั๊มรถใหม่เพลินจนไม่เหลืออะไหล่สำรองเปลี่ยนซ่อม ถ้าเป็นรุ่นนำเข้าจากอินโดก็ว่าไปอย่าง
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออนไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 23:09:35 »
อะไหล่รอนานจริงๆ ครับ อย่าง เซ็นเซอร์ถอยหลังรถผม รอ 1 เดือนกว่าๆ (เคลมประกันรถโดนชนท้ายครับ)
แต่กันชนมาก่อน ผมเลยใส่ของเดิมในกันชนใหม่ใช้ไปก่อนครับ

ผมว่าผมอาจมีอาการคล้ายๆ กับ จขกท ครับ คือ รถผมมีอาการ บางครั้งเร่งเครื่องเอง คือ ไม่ใช่ว่าคอมแอร์ทำงานนะครับ
ถ้าคอมแอร์ทำงานรถจะกระตุก แต่นี่ คือ รถวิ่งช้าๆ เบาๆ ไม่เกิน 30 แต่รถมีอาการเหมือนมีคนกดคันเร่งแทน
รถพุ่งเบาๆ แล้วหายครับ

พอ จขกท บอกแบบนี้ ผมชักคิดเหมือนกันว่า ลิ้นเร่งหรือชุดควบคุมตรงนี้ในบางจังหวะน่าจะมีปัญหา

ผมนัดศูนย์ Toyota แถวเกษตร-นวมินทร์ไว้แล้วครับ ผมใช้วิธีโทรผ่านเข้า call center ก่อน แล้วศูนย์ก็โทรมานัด
ดูรถผมวันพฤหัสนี้ ครับ ถ้าหาไม่เจอก็จะแจ้งไปทาง ฝ่ายเทคนิค Toyota มาดูครับ

ผมถ้ามีอะไร เดียวจะมาตั้งกระทู้เล่าให้ฟังครับ

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 10:53:30 »
อะไหล่รอนานจริงๆ ครับ อย่าง เซ็นเซอร์ถอยหลังรถผม รอ 1 เดือนกว่าๆ (เคลมประกันรถโดนชนท้ายครับ)
แต่กันชนมาก่อน ผมเลยใส่ของเดิมในกันชนใหม่ใช้ไปก่อนครับ

ผมว่าผมอาจมีอาการคล้ายๆ กับ จขกท ครับ คือ รถผมมีอาการ บางครั้งเร่งเครื่องเอง คือ ไม่ใช่ว่าคอมแอร์ทำงานนะครับ
ถ้าคอมแอร์ทำงานรถจะกระตุก แต่นี่ คือ รถวิ่งช้าๆ เบาๆ ไม่เกิน 30 แต่รถมีอาการเหมือนมีคนกดคันเร่งแทน

พอ จขกท บอกแบบนี้ ผมชักคิดเหมือนกันว่า ลิ้นเร่งหรือชุดควบคุมตรงนี้ในบางจังหวะน่าจะมีปัญหา

ผมนัดศูนย์ Toyota แถวเกษตร-นวมินทร์ไว้แล้วครับ ผมใช้วิธีโทรผ่านเข้า call center ก่อน แล้วศูนย์ก็โทรมานัด
ดูรถผมวันพฤหัสนี้ ครับ ถ้าหาไม่เจอก็จะแจ้งไปทาง ฝ่ายเทคนิค Toyota มาดูครับ

ผมถ้ามีอะไร เดียวจะมาตั้งกระทู้เล่าให้ฟังครับ

แนะนำเพิ่มครับ แอร์ทำงานรถกระตุก ตรวจสอบด้วยน้ะครับ ไม่ปกติเลย

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 12:36:00 »
เหมือนเห็นเพจ car complaints นำเรื่องไปลงแล้วด้วย

ผมเข้าใจหัวอก จขกท นะครับ ... เราไม่ค่อยรู้เรื่องรถ ที่เลือกเจ้าตลาด เพราะอยากได้บริการที่ดี ไว และเอาใจเก่ง 555...

เล่นให้รออะไหล่ เป็นเดือน แบบนี้ ... เป็นผม ก็รับไม่ได้นะครับ

ตอนนี้ใช้ ยี่ห้อ H อยู่ สามคัน เวลาซ่อม อะไหล่มักรอประมาณ 2 วัน ขึ้นอยู่กับว่า SA สั่งให้กี่โมง
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออนไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 21:34:41 »

แนะนำเพิ่มครับ แอร์ทำงานรถกระตุก ตรวจสอบด้วยน้ะครับ ไม่ปกติเลย

ขอบคุณครับ มีอาการนั้นด้วยแต่นิดหน่อยเลยลังเลว่าจะแจ้งไหมนะครับ

ออฟไลน์ SRY

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 11:24:03 »
เอ่อ ทำไมต้องว่า จขกท.กันขนาดนั้นครับ เค้าออกรถมาใหม่รถใช้ไม่ได้ต้องรออะไหล่เดือนนึง แถมเป็นรถที่ขึ้นชื่อว่าอะไหล่เยอะจะให้มานั่งชมเชยก็ใช่เรื่องอยู่นะ เป็นสิทธิของเค้าที่จะบ่นอยู่แล้ว
เห็นมาหลายๆครั้ง ชื่นชมกันให้ซื้อเพราะมันไม่มีปัญหาแน่นอน 0 เยอะ ดี
ซึ่งผมก็บอกหลายครั้งเหมือนกันว่า ไม่ว่ายี่ห้อไหนมันก็เสียหรืออะไหล่มีอายุการใช้งานเหมือนกันหมด ไม่มีรถเป็นอมตะสักคันครับ
บางทีก็อวยกันเกินไป ในเมื่อปัญหามันสามารถมีได้เหมือนกันหมด
และก็จริงตามที่หลายๆคนพูดว่า ค่ายที่มีปัญหาภายใน แต่เรื่องอะไหล่เร็วอยู่ครับ

เห็นใจครับ รถใหม่ แต่เจอปัญหาใครก็ต้องเซ็ง ไม่งั้นจะซื้อรถใหม่ทำไม และโดนรื้อตั้งแต่ใหม่ๆเลย และอีกอย่างความระแวงมันจะติดตตัวไปเสมอ อย่าไปบอกเค้าเลยว่าโตสบายใจได้ เชื่อเลยจะแหยงๆ กับอาการรถไปเสมอครับ ผมเห็นเพื่อนๆหลายคนก็เป็นถ้ายิ่งเราซ่อมไม่เป็นเลย

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 11:33:46 »
บอกแล้วนะครับ ว่าพูดกันดีๆ เค้ามาขอคำปรึกษา มาขอความช่วยเหลือ ถ้าพูดดีๆกันไม่ได้ไม่ต้องตอบครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Boyja

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 11:46:51 »
นานเกินไปนิดครับ รถใหม่ใครเจอแบบนี้ก้อเซ็งครับ จะเจ้าตลาดหรือค่ายรองถ้าดูแลเอาใจใส่คอยตามเรื่อง และให้คำตอบที่ดีกว่าการรอก้อคงจะดีครับ  :-X

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 16:00:43 »
ตอนเช็ค 1,000km ยังปกติรึเปล่าครับ