ผู้เขียน หัวข้อ: หลักฐานสำคัญ ที่ Kuga จะมาแทน Escape พร้อมด้วย Hybrid และ Diesel!!!  (อ่าน 7833 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
แหล่งที่มา http://www.greencarreports.com/blog/1037077_here-it-is-new-2012-ford-escape-but-will-there-be-a-hybrid

เป็นบทวิเคราะห์ ที่ ทำไม Kuga ถึงย้ายฐานผลิต ไปอยู่อเมริกา เนื่องจาก การผลิตที่ เยอรมัน มีต้นทุนสูงกว่า อเมริกามาก

Kuga จะมาแทน Escape แบ่งเป็น 2 ส่วน คือ

1) อเมริกา เป็นเครื่องเบนซิน + Hybrid
2) ยุโรป และตลาดอื่น เบนซิน, Hybrid และ Diesel

แต่ Escape อาจจะไม่ถูกลบออกไปทันที แต่จะคงอยู่ที่ใดที่หนึ่งในโลกใบนี้!!!

หวังว่าประเทศไทยคงมีสิทธินะ   รออยู่ kuga

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
แว่บแรก รู้สึกเหมือนเห็น CRV -..-

ออฟไลน์ Satanic za'

นั่นสิ ผมก็รู้สึกเหมือนว่ามันจะคล้ายๆ VR-V เลย

ที่จริงแล้วมฒนา มาจาก โฟกัส น่ะครับ ผมดูว่าเป็น กัสยกสูงมากกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Escape ตัวปัจจุบัน (ในไทย) ประกอบที่ไหนเหรอครับ? ???
"Lose who you are to save what you love."

Escape ตัวปัจจุบัน (ในไทย) ประกอบที่ไหนเหรอครับ? ???

ผมไม่แน่ใจว่า เวียดนามหรือฟิลิปปินส์ ครับ

ออฟไลน์ cu2nite

Kuga เห็นบั้นท้ายตัวจริงแล้ว หลงเสน่ห์เลยครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ตามตรงนะ Kuga มีโอกาสรุ่งในไทยมากกว่า Mondeo อีกนะ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เห็นชื่อแล้วอยากกินลูกอมรสนม คูก้า เลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมก้ออยากให้มาเหมือนกันครับ เบื่อescapeละ เครื่องเดิมๆ ภายในเดิมๆ เปลี่ยนแต่หน้าอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ patzahut

เราจะเรียกมันว่า new escape ได้ป่าว  หรือว่ามันถูกจัดเป็นรถคนละรุ่นกัน

เราจะเรียกมันว่า new escape ได้ป่าว  หรือว่ามันถูกจัดเป็นรถคนละรุ่นกัน

คนละตัวกันเลยครับ เอสเคป เป็นรุ่นที่พัฒนามาโดยเฉพาะตัวมันเอง  ส่วนคูก้า  เป็นรถที่พื้นฐานจาก โฟกัส

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

ผมไม่แน่ใจว่า เวียดนามหรือฟิลิปปินส์ ครับ

มาจากฟิลิปปินส์ครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สำหรับ ฟอร์ด ตอนนี้ ใจเย็นๆก่อนเถอะครับ

เอา Fiesta All New Ranger และ New Focus ให้รอดก่อนเถอะ

Escape อย่างที่บอก เลิกขายในไทย 2012

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ไปเจอที่ยุโรป สีขาวสวยมากๆ แล้วคนก็ใช้กันเยอะด้วย คงต้องรอพัฒนากันหน่อยเพราะสู้สึกจะมีแต่เกียร์ธรรมดา

ออฟไลน์ penalty

• Ingenieur
ไปเจอที่ยุโรป สีขาวสวยมากๆ แล้วคนก็ใช้กันเยอะด้วย คงต้องรอพัฒนากันหน่อยเพราะสู้สึกจะมีแต่เกียร์ธรรมดา

มี PowerShift ด้วยครับ แถมได้ 2.0 TDCi ตัวใหม่ 163 PS (PSA DW10C)
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
พวกนี้ใช้แพลตฟอร์มร่วมกับ เก๋ง C-Segment ครับ

ซึ่ง Kuga ก็ร่วมกับ Focus
และอย่าง CR-V ก็ร่วมกับ Civic

ถ้าโรงงาน Ford ใหม่ขึ้นไลน์ All New Focus เสร็จ
Kuga ก็ขึ้นไลน์ต่อในโรงงานนั้นได้ไม่ยาก