ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติแล้ว รถที่เปิดตัวใหม่ จะเริ่มส่งมอบกันเร็วขนาดไหนครับ  (อ่าน 3836 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
เมื่อกี้ ผมขับรถมาทำงานแถวสีลม แล้วเจอ Camry 2.0G ใหม่ ที่เพิ่มเปิดตัวไปเมื่อวันจันทร์ ออกมาวิ่งแล้ว เป็นรถ Limosine AOT จดป้ายเขียว เลยสงสัยว่า หลังเปิดตัวแค่ 3 วัน เริ่มมาวิ่งแถมยังจดทะเบียบแล้ว ส่งมอบกันเมื่อไหร่เนี่ย เร็วมากจริงๆครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ kez

อยู่ที่ความพร้อมของการผลิต การวางแผน

แต่เดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่ส่งมอบได้เลย

แล้วถ้าสั่งแบบบิ๊กล๊อต  จะสั่งก่อนเปิดตัวอีก

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าเป็นโตโยต้า ส่วนมากจะผลิตไว้ก่อนแล้ว ใครจองเร็ว(ล่วงหน้า) หลังจากเปิดตัว ก็พร้อมปล่อยรถเลยครับ

ออฟไลน์ Stp

ส่งมอบก่อนวันเปิดตัวยังได้เลย ;D (ถ้าให้ทำได้) ยี่ห้อขั้นนำส่วนใหญ่โรงงานผลิตเตรียมรอไว้ส่งรถเรียบร้อยแล้ว ยังไงเขาก็ต้องผลิตก่อนเพื่อให้มีรถทดสอบส่งให้ศูนย์
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Devil13

จะมีเซลลบางกลุ่ม รับพรีออเดอร์รถที่จะเปิดตัวใหม่ไว้ก่อน 1-2 เดือน ลค. วางมัดจำ จองไว้
พอเปิดตัววันแรกก็ไปรับรถได้เลย

ส่วนแคมรี่เห็นรถเทรลเลอร์วิ่งส่งรถตามศูนย์ก่อนรถเปิดตัวเป็นอาทิตย์แล้วครับ

ออฟไลน์ AkE

ก้ขึ้นอยู่กับรุ่นอะนะส่วนใหญ่ toyota honda ไม่ค่อยพลาด ส่งได้เร็วตลอดครับ

ออฟไลน์ NervusZ

• Jr. Member
  • **
ขนาดรถ Test Drive ผมเห็นบางศูนย์ มีเตรียมทันที ตั้งแต่วันที่เปิดตัว วันที่ 29 แล้วเลย ถ้าเรื่องส่งมอบ ถ้าอย่างที่หลายๆคนบอกในนี้ ผมว่าก็ไม่น่าเกินความสามารถนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ป้ายเขียว บางทีเค้าจองเป็นล็๋อตไว้นานแล้วครับหลายคันเลยได้กันตั้งแต่เปิดตัว พวกซื้อเป็นล็อตนี่เผลอๆตรวจรับรถกันก่อนเปิดตัวรถซะอีก กว่าจะจดทะเบียนเสร็จก็รถเปิดตัวพอดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Tien.W

ปกติ ก่อนวันเปิดตัว เค้าจะส่งรถ Test Drive ไปรอที่ศูนย์แล้วครับ บางทีรถรอขาย ก็ส่งไปรอแล้ว

พอเปิดตัว ออกสื่อ ก็พร้อมส่งมอบ หรือ มีรถลองขับทันทีครับ

ถ้าเป็นประเภท เปิดตัวแล้วไม่มีรถให้ดู ไม่มีรถให้จอง หรือ ลองขับ ลูกค้าก็หนีไปค่ายอื่นหมดแหละ

............

แต่ถ้าเกิดทำได้ดี ยอดจองเกินกำลังการผลิต ต้องรอรถ อันนี้ก็อีกเรื่องนึงนะ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

แล้วแต่รุ่น แล้วแต่ยี่ห้อ แล้วแต่ความพร้อมครับ

เคยเห็น ส่งมอบ ก่อนเปิดตัวไหมครับ  ;D ;D ;D ;D บางท่านคงรู้ผมหมายถึงคันไหน

ออฟไลน์ Darkart

อยู่ที่ความพร้อมแต่ละยี่ห้อ ยี่ห้อนั้นๆและดีลเลอร์ สั่งรถมาคอยไว้ พร้อมขาย+ส่งมอบรถเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ BN`

รถป้ายเขียวน่าจะจองล่วงหน้าไว้ก่อนแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

แล้วแต่ยี่ห้อ แล้วแต่รุ่นเลย