ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางขึ้นเหนือครับ  (อ่าน 9980 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
Re: สอบถามเส้นทางขึ้นเหนือครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 08:40:01 »
ผมเพิ่งไปและกลับมาครับ จะแนะนำเลี่ยงรถติดตามนี้ครับ

ขาไป

1. นครสวรรค์ อย่าวิ่งบายพาสนะครับ ถนนยังต้องทำอีกเยอะเลยครับ วิ่งสวนกันรถติดมากเลยครับ วิ่งผ่าเมืองไปเลยดีกว่าครับ

2. ช่วงก่อนถึงลำปาง ถ้าตาม GoogleMap ก่อนเข้าลำปาง เลี้ยวซ้ายเลี่ยง ไปเกาะคา แล้วไปเลาะถนนเล็กๆไปเรื่อยๆดีกว่าวิ่งผ่าเข้าลำปางครับ

ขากลับ

1. ลำปางที่เดิม ก่อนเข้าตัวลำปาง GoogleMap มันจะให้ยูเทรินไปเส้นเลี่ยงเมือง (เส้นเดียวกับที่เรามา) ดีกว่าวิ่งผ่าลำปางครับ

2. ตาก อันนี้โหดมากครับ ติดอย่างยาว GoogleMap มันจะให้เลี้ยวซ้ายลงถนนเล็กๆก่อนถึงช่วงจะเข้าตาก เลี้ยวตามไปเลย ถ้าเลี้ยวไม่ทัน ข้างหน้าติดยาวมากๆเลยครับ

3. นครสวรรค์เหมือนเดิม อย่าไปบายพาสครับ

สุดท้ายและนำเปิด GoogleMap ไว้เลย มันเลี่ยงรถติดได้เยอะมาก ทางต่างจังหวัดไว้ใจได้แน่นอนครับ ถ้าไม่ติดมันให้วิ่งบายพาสก็ตามันไปเลยครับ

ขับขี่ปลอดภัยครับ เที่ยวให้สนุกครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเส้นทางครับ
ปกติผมก็ใช้ Google map เหมือนกันครับ ส่วนมากเอาไว้ดูเวลารถติดครับ
ลำปางปกติผมก็วิ่งเส้นเลี่ยงเมืองครับ กว่าจะถึงคาดว่าคงสว่างโล่งแล้ว อิอิ

Re: สอบถามเส้นทางขึ้นเหนือครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 08:44:35 »
กล้องจับความเร็ว
วิ่งสายเอเชีย ถ้าเจอพวกสะพานลอย หรือป้ายบอกทางบนหัว ก็มองดีๆครับ มันชอบติดอยู่บนนั้นแหละครับ
ผมเคยโดนตรงสิงห์บุรี ช่วงโค้งซ้ายมาหน่อยๆ ละเจอสะพานลอยดักหัวเลย อันนั้นมีทั้งขาเข้า ขาออก พร้อมแฟลชเลยครับ

ขับไม่เกิน 120 ไม่โดนนะครับ ที่ผมโดนๆมา จะ 120+ ตลอดครับ

ถ้าขับกลางคืน สบายครับ รถไม่เยอะ ไม่ค่อยติดอะไรมากมาย ไปได้เรื่อยๆครับ
ผมขึ้นเหนือ ก็ออก กทม เย็นๆค่อนหัวค่ำประจำครับ
ผมแนะนำเหมือนหลายๆท่านวิ่งเข้าเมืองนครสวรรค์ไปเลยดีกว่าครับ เลี่ยงเมืองยังทำทางอยู่ ทางไม่ดีด้วยครับ
พอช่วงรอยต่อกับกำแพงเพชร ก็มีทำทางอยู่สวนเลนกันครับ
สวนเลนแต่อย่าแซงนะครับ มันมีกรวยแบบปักยึดน็อตที่เป็นเสายางอะครับ ยึดไว้เป็นช่วงๆ

ขอให้เดินทางปลอดภัย เที่ยวให้สนุกครับผม
ขอบคุณครับ
ตอนผมไปเหนือใหม่ๆ(10 กว่าปีที่แล้ว) จะชอบออกตอนกลางวัน เพราะคิดว่าเห็นถนนดีกว่าตอนกลางคืน
แต่หลังๆ (มากกว่า 7 ปี) ผมมักจะออกตอนหลัง 2 ทุ่มครับ ขับได้สบายกว่าเยอะ ใกล้ๆเที่ยงคืนหรือตี 1 ก็จะหาปั๊มจอดนอนแป๊บนึง ซึ่งปกติมักจะอยู่แถวนครสวรรค์หรือกำแพงเพชร แต่รอบนี้ตัวน้อยไปด้วย เลยคิดว่าคงจะรวดเดียวเลย ถ้าไหวนะครับ 555

ส่วนมากผมใช้ความเร็วแถว 100-110 เวลาเดินทางไกล พอเห็นข้อมูลเรื่องโดนจับที่ความเร็วเกิน 90 เลยคิดว่าสอบถามท่านที่เดินทางบ่อยๆดีกว่า เพราะผมปีนึงจะขึ้นเหนือก็แค่ 1-2 ครั้งแค่นั้น เกิดโดนใบสั่งทุกกล้อง คงโดน ผบ บ่นตาย 555

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 12:53:24 »
มอเตอร์เวย์ กม.5 บางปะอิน
มอเตอร์เวย์กม.18 คลองหลวง ปทุม

ทล.32
กม.58 ไชโย อ่างทอง
กม. 65 อ.ไชโย จ.อ่างทอง
กม.81 พรหมบุรี สิงห์บุรี
กม.85 ท่าวุ้ง ลพบุรี
กม.89 สิงห์บุรี
กม.308 พยุหะคีรี นครสวรรค์

ผมมีข้อมูลแค่นี้ครับ

ขอบคุณครับ
ยุบยับไปหมด ว่าแต่กล้องพวกนี้เขาตั้งไว้ที่ 90 หรือ 120 ครับ
บนมอเตอร์เวย์ไม่เกิน 120 แน่ แต่สายเอเชียนี่ ไม่รู้เลยว่าควรใช้ความเร็วเท่าไหร่ 555

กลับมาเยี่ยมบ้าน ลงเครื่องเสร็จให้น้องชายขับมารับที่สนามบิน
ขากลับไปนครสวรรค์กลางวันเห็นทางโล่งๆ ช่วงไชโย อ่างทองมั้ง
ซัดไป 140-170 ซักพักเจอด่านเลยครับ ผมรู้ตัวบอกน้องชาย
โดนแน่งานนี้  ;D ก็โดนจริงๆ แล้วโดนกันเยอะมากๆ คันหน้าผม
ซีวิค-โบ ถัดไป 430i ถัดไป โอ้วววว F430 โดนเหมือนกัน 555
ตอนจ่ายตังค์ที่โต๊ะเจอเฮียคนขับเฟอร์รารี่ ผมถามว่าขับมาเท่าไร
เฮียแกตอบ 200 เอง ยังไม่สุดเลย โดนซะละ เซ็งมากมาย
จ่ายเสร็จพร้อมๆกัน แกขึ้นรถได้ ซัดออกไปแบบลั่นๆๆ จนตำรวจมอง
กันทั้งด่าน สงสัยเฮียแกคงคงแค้นนนพี่ตำรวจ  ;D 

จะบอกว่าแถวๆนี้ทั้งไปและกลับ มียิงสด จ่ายสดนะครับ ระวังไว้ด้วย
อ้อ แล้วแถวๆแยกชัยนาทมั้ง นั่นก็มีอีกด่าน เยอะจังวุ้ยย
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 12:55:59 »
กล้องผมเพิ่มก่อนเข้าเขื่อนภูมิพล ตาก เส้นนี้ด้วยครับ จับสด ตำรวจถ่ายให้เห็นตรงเกาะกลางถนนเลยแล้วด่านก็เห็นหลังกล้องนั่นเลย แฟร์มาก
ให้ระวังป้ายเตือนเล็กๆว่าจับความเร็ว แล้วมีจริงๆ ผมวิ่ง 110 รอดครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 13:30:31 »
มอเตอร์เวย์ กม.5 บางปะอิน
มอเตอร์เวย์กม.18 คลองหลวง ปทุม

ทล.32
กม.58 ไชโย อ่างทอง
กม. 65 อ.ไชโย จ.อ่างทอง
กม.81 พรหมบุรี สิงห์บุรี
กม.85 ท่าวุ้ง ลพบุรี
กม.89 สิงห์บุรี
กม.308 พยุหะคีรี นครสวรรค์

ผมมีข้อมูลแค่นี้ครับ

ขอบคุณครับ
ยุบยับไปหมด ว่าแต่กล้องพวกนี้เขาตั้งไว้ที่ 90 หรือ 120 ครับ
บนมอเตอร์เวย์ไม่เกิน 120 แน่ แต่สายเอเชียนี่ ไม่รู้เลยว่าควรใช้ความเร็วเท่าไหร่ 555

กลับมาเยี่ยมบ้าน ลงเครื่องเสร็จให้น้องชายขับมารับที่สนามบิน
ขากลับไปนครสวรรค์กลางวันเห็นทางโล่งๆ ช่วงไชโย อ่างทองมั้ง
ซัดไป 140-170 ซักพักเจอด่านเลยครับ ผมรู้ตัวบอกน้องชาย
โดนแน่งานนี้  ;D ก็โดนจริงๆ แล้วโดนกันเยอะมากๆ คันหน้าผม
ซีวิค-โบ ถัดไป 430i ถัดไป โอ้วววว F430 โดนเหมือนกัน 555
ตอนจ่ายตังค์ที่โต๊ะเจอเฮียคนขับเฟอร์รารี่ ผมถามว่าขับมาเท่าไร
เฮียแกตอบ 200 เอง ยังไม่สุดเลย โดนซะละ เซ็งมากมาย
จ่ายเสร็จพร้อมๆกัน แกขึ้นรถได้ ซัดออกไปแบบลั่นๆๆ จนตำรวจมอง
กันทั้งด่าน สงสัยเฮียแกคงคงแค้นนนพี่ตำรวจ  ;D 

จะบอกว่าแถวๆนี้ทั้งไปและกลับ มียิงสด จ่ายสดนะครับ ระวังไว้ด้วย
อ้อ แล้วแถวๆแยกชัยนาทมั้ง นั่นก็มีอีกด่าน เยอะจังวุ้ยย

ผมคงไปไม่เร็วมากครับ มีลูกไปด้วย คงเต็มที่ไม่เกิน 120 ครับ 555

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 13:34:02 »
กล้องผมเพิ่มก่อนเข้าเขื่อนภูมิพล ตาก เส้นนี้ด้วยครับ จับสด ตำรวจถ่ายให้เห็นตรงเกาะกลางถนนเลยแล้วด่านก็เห็นหลังกล้องนั่นเลย แฟร์มาก
ให้ระวังป้ายเตือนเล็กๆว่าจับความเร็ว แล้วมีจริงๆ ผมวิ่ง 110 รอดครับ
กล้องเยอะแท้ แต่ผมวิ่งราวๆ 110 อยู่แล้ว คิดว่าน่าจะรอดครับ
เดี๋ยวกลับมาสัก 2 เดือนคงรู้แหละครับ ว่าจะมีของแถมตามมาบ้านด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 16:30:43 »
ยืนยันว่าอย่าไป บายพาส นครสวรรค์ ก่อสร้างกันอีกนานครับ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 20:05:22 »
เดินทางไกล ก่อนหน้านี้ราวๆ 10 กว่าปี ผมชอบขับรถกลางคืนมากกว่ากลางวัน

แต่...ตั้งแต่มีรถตกแต่งไฟ LED หลากสีสัน ไฟไอติม

ถ้าเลือกเวลาได้ ผมไปกลางวันดีกว่า ยอมร้อนแดดหน่อย แต่ไม่ต้องมารำคาญสายตากับรถแต่งไฟเหล่านี้

มันมีเยอะมาก แซงไปคันนึง ก็ไปเจออีกคันนึง ไม่รู้จบครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 19:26:21 »
กล้องเยอะแท้ แต่ผมวิ่งราวๆ 110 อยู่แล้ว คิดว่าน่าจะรอดครับ
เดี๋ยวกลับมาสัก 2 เดือนคงรู้แหละครับ ว่าจะมีของแถมตามมาบ้านด้วยหรือเปล่าครับ

จุดนั้นเน้นจับสดครับ ไม่เจอก็รอด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2018, 06:08:29 »
ตอนนี้ผมว่าบายพาสน่าจะเสร็จแล้วนะครับ ถนนใหม่น่าจะดีอยู่นะครับ แต่บ้านผมวิ่งเส้นบายพาสตลอดครับไม่ได้วิ่งเข้าตัวเมืองนครสวรรค์มานานมากละครับ ส่วนเส้นตาก-กำแพง ถนน​ดี​ขึ้น​กว่า​เมื่อ​ก่อน​มาก​นะ​ครับ ลาดยางดีเกือบหมดครับ มีบางช่วงเท่านั้นที่ไม่ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2018, 06:15:04 โดย Nutty eiei »