ผู้เขียน หัวข้อ: จะให้แม่ไปจองป้ายทะเบียนให้ ไม่ทราบต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง  (อ่าน 4177 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คือ รถเป้นชื่อผมนะครับ แต่ไม่ว่างไปจองป้ายทะเบียนเลย เลยจะให้แม่ไปจองให้ ไม่ทราบว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างอะครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
คงต้องมีเอกสารมอบฉันทะ
My impression is Impreza

ออฟไลน์ sejuro321

• Jr. Member
  • **
ใช้บัตรประชาชนของผู้มาขอ + สำเนาบัตร ผู้มาขอ + สำเนาบัตร เจ้าของรถตัวจริงอย่างละ 1 ใบ

ปล.นามสกุลคุณแม่คุณต้องนามสกุลเดียวกับคุณด้วยน่ะครับ
ปล.เบอร์กรมขนส่ง 0-2271-8888

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
รถยังไม่มาเลย ไม่รู้จะเลื่อนอีกรึป่าว จองป้ายไว้ก่อนหรอครับท่าน gdhsatanic

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
555  ผมไม่อยากใช้ป้ายแดงนานๆอะครับ งั้นเอาไว้รถมาก่อนก็ได้

ออฟไลน์ Jennifa

• Jr. Member
  • **
ใช้บัตรประชาชนของผู้มาขอ + สำเนาบัตร ผู้มาขอ + สำเนาบัตร เจ้าของรถตัวจริงอย่างละ 1 ใบ

ปล.นามสกุลคุณแม่คุณต้องนามสกุลเดียวกับคุณด้วยน่ะครับ
ปล.เบอร์กรมขนส่ง 0-2271-8888

ตามนี้เลยค่ะ

แต่อย่าลืมประมาณการวันที่ไปจองกับวันที่จะจดทะเบียนต้องไม่เกิน 60 วันนะคะ ถ้าได้รถแล้วซักเดือนหรือสองเดือนค่อยไปจองจะพอเหมาะค่ะ

เพราะไปจองไว้ปาเข้าไปสามเดือนแล้วศนย์ยังไม่ได้ไปจดทะเบียนให้เลย เกิน 60 วัน ก็ต้องไปจองใหม่น่ะค่ะ

ออฟไลน์ silver_oui

• Newbie
  • *
ไปกับเซลล์ที่ซื้อรถเลยคับง่ายดี ;D
ตอนผมได้รถผมก็ไปกับเซลล์คับ เพราะจองแบบระบุเลขป้ายทะเบียนก็เหมือนกับการล็อคเลขก็ต้องจ่ายตังค์ให้นายทะเบียนคับ
แต่ตอนพ่อผมเซลล์ไม่ว่างก็เอาเอกสารรถของเราจากเซลล์ไปคับผม ไม่เห็นต้องเอาหลักฐานไปเลยคับ