ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านสมาชิกเคยถูกปฎิเสธการทดลองขับไหมครับ?  (อ่าน 7446 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
Re: ท่านสมาชิกเคยถูกปฎิเสธการทดลองขับไหมครับ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 04:34:46 »
เคยแต่ให้รถลองขับ แต่วนแค่ในศูนย์ครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
Re: ท่านสมาชิกเคยถูกปฎิเสธการทดลองขับไหมครับ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 10:06:53 »
ถ้าไม่มีการอธิบายเหตุผลก็เปลี่ยนศูนย์ครับ จบ คิดมากปวดหัว

ออฟไลน์ twelve

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 14:22:46 »
พึ่งโดนปฎิเสธ ตอนที่ไปลอง xc40 เมื่อเดือนก่อนที่ Mega bangna
โดนปฎิเสธโดยเซลถึง 3 คน

ต้องอธิบายก่อนว่าจะมีบูทอยู่2ส่วน ส่วนแรกคือบูทที่ไว้โชว์รถอยู่นอกห้างจุดนี้จะมีเซลอยู่ อีกจุดนึงคือเป็นที่นั่งรับรองอยู่ด้านในห้างตรงนี้จะไม่มีเซลอยู่แต่จะมีพนักงานอยู่คนนึงเป็นคนจัดคิวทดลองรถ

ตอนแรกผมเดินเข้าไปคุยกับเซลผู้ชายคนนึง ผมบอกว่า “ขอลองขับ xc40 หน่อยครับ” เซลบอกให้ผมเดินเข้าไปติดต่อที่บูทด้านในห้าง พอผมเดินเข้าไปพนักงานจัดคิวบอกว่าต้องเดินมากับเซล เดินมาเองไม่อนุญาตให้ลองขับ ผมก็เดินกลับออกมาที่บูทข้างนอกเพื่อที่จะกลับไปคุยกับเซล แต่เซลผู้ชายคคนเมื่อกี้คุยโทรศัพท์อยู่ ผมก็คิดในใจไม่เป็นไร ลองบอกเซลคนอื่นก็ได้ ผมก็เดินไปบอกเซลผู้หญิงคนนึงว่า “ขอลองขับ xc40 หน่อยครับ” เซลผู้หญิงก็บอกเหมือนเซลผู้ชายคนเมื่อกี้ว่า ให้ไปติดต่อที่บูทด้านใน ผมก็บอกกลับไปว่าผมไปมาแล้วคนที่อยู่ในบูทด้านในบอกให้ผมพาเซลไปด้วยถึงจะได้ลองรถ เซลผญก็เงียบไป แล้วก็มองหาหนักงานคนอื่น แล้วก็เรียกพนักงานผญที่นั่งอยู่มาคนนึง ผมก็เดินไปที่บูทด้านในกับพนักงานคนนี้ พอไปถึงผมก็นั่งรอที่โต๊ะ พนักงานก็ไปคุยกับคนที่จัดคิวซักพักเดินมาบอกผมว่า คิวเต็มจนถึงบูทปิดเลย  ทั้งๆที่ยังบ่ายแก่ๆอยู่เลยและผมก็เห็น  xc40 จอดอยู่ที่ถนนหน้าบูทอยู่ 2 คัน ผมก็บอกโอเคครับ ไม่เป็นไรครับ พนักงานคนนั้นก็เดินกลับออกไปที่บูทข้างนอก ซักพักบังเอิญเซลคนนึงจำผมได้เห็นผมนั่งอยู่ในบูท ก็เลยเดินมาทักผม ผมก็บอกว่าผมจะมาลอง xc40 แต่เซลไม่ให้ลองบอกคิวเต็ม เซลคนนี้ก็เดินไปคุยกับคนจัดคิวรถแล้วก็พาผมไปลองรถได้เลย

สรุป
 เซล2คนจงใจไม่ให้ผมลองรถโดยการบอกให้ผมไปติดต่อที่บูทด้านในคนเดียว ทั้งๆที่ก็รู้อยู่แล้วว่าถ้าไปคนเดียวจะไม่ได้ลองรถต้องไปกับเซลเท่านั้น เซลคนที่3บอกคิวเต็มจนถึงบูทปิดเลย  ทั้งๆยังบ่ายอยู่และผมก็เห็น  xc40 จอดอยู่บนถนน 2 คัน แต่สุดท้ายเซลที่รู้จักบังเอิญเดินมาเจอผมแล้วก็พาผมไปลองรถได้ทันทีเลย