ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Toyota ใช้ทะเบียนหมวดเก่ากับ Camry รถเทสของสื่อมวลชนหรือครับ  (อ่าน 4965 ครั้ง)

เพิ่งสังเกตุว่ารถเทสของสื่อมวลชนที่จัดงานตอนเปิดตัวเป็นทะเบียนรถหมวดเก่าหมดเลย
เพราะตอนปกติก็เห็นรถเทสจะเป็นทะเบียนหมวดปัจจุบัน ณ ตอนนั้นๆ ไม่รู้ว่าแอบถือเคล็ดอะไรรึป่าว

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
เห็นรถเพื่อนเพิ่งออกมา ก็ได้ทะเบียนหมวดเก่า แต่เลขค่อนข้างสวย
สงสัยขนส่งระบายสต็อก หรือเลขที่ค้างจด ก่อนขึ้นหมวดใหม่ (ผมเดา)
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ผมเห็นอยู่เหมือนกันวันก่อน 555 Camry ตัวนี้ถ้าย้ายกระจกมองข้างไปไว้แบบยื่นจากตัวรถปกติคงจะสวยกว่านี้ ขยันทำแบบเดียวกับ lexus จริงๆรถ d seg กระจกแบบนี้มันดูไม่เข้ายังไงไม่รู้

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
อึกคัน 3 กญ 9099

ทุกคันมีเลข 9

ออฟไลน์ flybigbear

ยกเลิกป้ายกะรถคันนั้นไปใส่ในรถคันใหม่ได้ครับ ทำเรื่องที่กรมขนส่งทางบกในพื้นที่แค่นั้นเอง

รถคันที่ถูกยกเลิกป้ายทะเบียนก็ไปสวมป้ายแดงรอจำหน่ายเป็นรถเทสไดร์ได้

ออฟไลน์ axister

ไม่รู้โตต้ายังไงนะครับ

แต่รถเทสของศูนย์ ที่เพื่อนผมเป็นเจ้าของเค้าก็ใช้วิธีย้ายทะเบียนไปเรื่อยๆ

อย่างค่าย n เค้าบังคับซื้อ 2 คัน จะมาป้ายแดงๆใสๆ จนขายไม่ได้ ซื้อไปเทส ซื้อไปใช้แล้วค่อยขายมือสอง

ออฟไลน์ CHANOM

เลขสวยมั้งคะ เลยเก็บไว้ใช้งานต่อ

ส่วนคันเก่า ก็จับใส่ป้ายแดง ขายเป็นรถผู้บริหาร/เทสไดร์ฟกันต่อ : )
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ SM.

น่าจะไม่มีอะไรครับ แค่ย้ายป้ายไป

ออฟไลน์ Azur3

• Full Member
ป้าย 0 เวียนใช้ครับ