ผู้เขียน หัวข้อ: ACC ใน Harrier มีระบบ stop and go ไหมครับ  (อ่าน 2544 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nutcracker

• Sr. Member
ACC ใน Harrier มีระบบ stop and go ไหมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 12:15:22 »
มีใครใช้อยู่ช่วย confirm หน่อยครับ กำลังสนใจอยู่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ho-mannie

Re: ACC ใน Harrier มีระบบ stop and go ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 13:41:36 »
ไม่ได้ช่วยตอบเลยคับ แต่เห็น Lexus หลายๆตัวยังไม่มีstop and go เลยครับ

ออฟไลน์ Nutcracker

Re: ACC ใน Harrier มีระบบ stop and go ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 15:05:04 »
ไม่ได้ช่วยตอบเลยคับ แต่เห็น Lexus หลายๆตัวยังไม่มีstop and go เลยครับ
เท่าที่ทราบ Toyota และ lexus Thai ยังไม่มีแน่ๆครับ น่าจะเป็นเรื่องนโยบายเค้า
ผมเลยต้องพึ่งรถเกรไปก่อน แต่รถ toyota ตัว harrierนี้ เทคโนโลยีกำ้กึ่งเก่าและใหม่เลยยังไม่ชัวร์ต้องเช็คอีกที เซลก็ตอบไม่ค่อยได้ครับ

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 21:40:50 »
รถปี 2014 ตัวก่อนไมเนอร์
confirm ไม่มีระบบ stop & go ครับ
ความเร็วต่ำกว่า 50 ยกเลิกแล้วครับ และสูงสุดได้ไม่เกิน 115 KM/H

ตัว minor ไม่ทราบแน่ชัดน่ะครับ เพราะเครื่องใหม่ และมีระบบ start-stop แล้ว