ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip จุดจบสายเลาะวิ่งบนไหล่ทาง เจอกระบะจอดนิ่ง เบรกตัวโก่ง ชนสนั่น 3 รวด *-*  (อ่าน 14827 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Fly to dream

สันดานแบบนี้ก็เหมาะกับอุบัติเหตุ​แบบนี้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member
เจ้าของคลิปอารมณ์ได้มากครับ 555555
สมน้ำหน้า สะใจครับ ดีแล้วที่ชนกันแต่รถไหล่ทาง ไม่เป็นภาระของรถเลนอื่น

ออฟไลน์ CarameLon

ต้นคลิปก็มีจอดไหล่ทางให้เห็นกันจะจะ
ไอ้พวกบ้านี้ก็ยังจะมุด ดันทุรังอย่างคนไร้สติ (ออกจากบ้านลืมเอามาด้วย)
สุดท้ายก็ตามนั้นท้ายคลิปติดๆกัน อยู่กันยาวๆบนทางด่วนอย่างงั้นแหละ ไม่ต้องไปทำแล้วธุรงธุระ
อเนจอนาถดีแท้ ป้ายใหญ่อันเท่าหลังคาบ้าน บอกเสมอว่าห้ามเดินรถไหล่ทาง อาจมีรถจอดเสีย
เส้นนี้มีป้ายใหญ่จนจะทิ่มหน้าได้อยู่แล้ว พวกคุณเมิงก็ยังไม่สนใจ
ปล.
" ข้าต้องไว ข้าจ่ายเงินแล้วข้าต้องวิ่งได้ ข้าต้องถึงก่อน! "<<< อยู่อีกไม่นานพวกนี้ ไม่ได้แก่  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Vipvipvip

ช้าแช่ขวาคือปัญหา1
เปิดไหล่ทางวิ่งคือปัญหาที่ตามมา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถนนก็ไม่ได้รถเยอะมากนะ ช้าแช่ขวาเพียบ
ส่วนไหล่ทาง รู้อยู่แล้วว่ามันอันตราย รับกรรมไป

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
กรณีรูดไหล่ทาง แล้วชน ... มีมาให้ได้ยินเรื่อยๆ

คนจำนวนหนึ่ง ยังกลัวเสียเวลา > เสียชีวิต

:'( :'( :'(
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ choomodify

ทุกวันนี้ขับรถบนถนนอันตรายกว่าขับในTRACKอีกครับ มองรอบตัว ระวังเค้าระวังเรา จับพวงมาลัยแน่นๆๆพร้อมรับทุกสถานการณ์

ออฟไลน์ bodin

แมลงสาปไหล่ทางสามตัว ;D ;D ;D สมน้ำหน้าหวะ

พ่อ+แม่ ตอนเด็กๆอบรมวินัยมาห่วยหรือขับห่วยๆให้ดูเป็นแบบอย่างที่เลว
แมงสาปพวกนี้คงได้DNAวินัยต่ำๆมาแต่เกิด ;D ;D ;D

ออนไลน์ Devil13

กรณีรูดไหล่ทาง แล้วชน ... มีมาให้ได้ยินเรื่อยๆ

คนจำนวนหนึ่ง ยังกลัวเสียเวลา > เสียชีวิต

มุดแทบตาย สุดท้ายเจอกันที่ไฟแดง

ออฟไลน์ BigCat

Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
3 คันนั้นคงคิดว่า "มาจอดเสียอะไรตรงนี้ !!"

อย่างว่านะคนไม่มีสำนึก แม้ตัวจะผิด สำนึกก็คงไม่เกิด :'(

ออฟไลน์ HLRx

เอาค่า เน็ต ตรู คืนมา

ออฟไลน์ Krongbun

มุดแทบตาย สุดท้ายเจอกันที่ไฟแดง

อันนี้โคตรจริง คิดๆแล้วผมเลิกมุดเลย hahaha

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
สงสาร 2 นะครับ แค่ไฟหน้าคงปาไปหลายตัง

ออฟไลน์ KATANA

สงสาร 2 นะครับ แค่ไฟหน้าคงปาไปหลายตัง

บทเรียนราคาแพง ไงครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมละ โคตรสระไดร์   ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder

อันนี้โคตรจริง คิดๆแล้วผมเลิกมุดเลย hahaha

เห็นด้วยครับ หลายครั้ง restart ใหม่ พร้อมกันที่ไฟแดง  :P :P :P

ไหล่ทาง เขามีไว้ในกรณีฉุกเฉิน ไม่ใช่ให้เอาไว้ทำเป็นอีกเลน
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ spn

อันนี้จริงเลยครับ ช่วงเดินทางไกลก็ขับรถเร็วหน่อย เจอคันไหนดันมา อยากมุดๆไป เราวิ่งเลนปกติ สุดท้ายเจอกันไฟแดง ไม่ง้นก็ติดรถพ่วงอยู่เงนซ้ายยาวๆ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ rvsmart

มุดซ้ายผมว่าไม่เกี่ยวกับช้าแช่ขวานะ คือคนจะมุดมันก็มุดซ้ายมุดขวาตลอดแหล่ะ

ออฟไลน์ CK5

ดูเหมือนจะชนกันเองเฉพาะรถที่วิ่งไหล่ทางใช่มั้ยครับ คนที่จอดเสียน่าจะไม่โดน

ออฟไลน์ KATANA

เห็นด้วยว่าไม่เกี่ยวกับช้าแช่ขวาโดยตรง

จากที่เจอมา แม้ถนนจะไม่มีรถช้าแช่ขวา ประมาณว่ารถวิ่งไปพอๆ กันอย่างใน กทม.

พวกชอบมุด ชอบเปิดเลนพิเศษเค้าก็มักจะสร้างเลนใหม่ๆ ให้กับตนเองได้เสมอ บางทีผมเจอเค้าเปิดเลนพิเศษวิ่งมาเส้นนี้ พอเลี้ยวผ่านแยกเค้าก็ไปเปิดเลนพิเศษใหม่ในถนนเส้นใหม่ทันทีเมื่อมีโอกาส

คือใจมันรักอ่ะครับ ว่าง่ายๆ  :-* :-*

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
เพื่อนผมคนนึงก็จากไปเพราะมุดไหล่ทางนี่แหละ ท้ายสิบล้อจอดเสียเต็มๆ

จำไม่ได้เหมือนกันว่าสมัยนั้นเอะอะๆ ก็หาว่าคนอื่นช้าแช่ขวาแบบสมัยนี้ไหม
แต่อยากบอกว่า ในบอร์ดนี้ และที่อื่น ใช้คำว่า "ช้าแช่ขวา" พร่ำเพรื่อจนเฝือแล้วครับ

ในความเป็นจริง คนที่จะมุด มันไม่รอคนอื่นช้าแช่ขวาหรอก
แต่รีบโทษให้คนอื่น "ช้าแช่ขวา " (เกือบ)หมดไว้ก่อน
เป็นข้ออ้างเพื่อที่ตัวเองจะเปิดเลนหรือแซง
หรือขับเกินความเร็วกำหนดก็เท่านั้นเอง
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Pat.Lee

เพื่อนผมคนนึงก็จากไปเพราะมุดไหล่ทางนี่แหละ ท้ายสิบล้อจอดเสียเต็มๆ

จำไม่ได้เหมือนกันว่าสมัยนั้นเอะอะๆ ก็หาว่าคนอื่นช้าแช่ขวาแบบสมัยนี้ไหม
แต่อยากบอกว่า ในบอร์ดนี้ และที่อื่น ใช้คำว่า "ช้าแช่ขวา" พร่ำเพรื่อจนเฝือแล้วครับ

ในความเป็นจริง คนที่จะมุด มันไม่รอคนอื่นช้าแช่ขวาหรอก
แต่รีบโทษให้คนอื่น "ช้าแช่ขวา " (เกือบ)หมดไว้ก่อน
เป็นข้ออ้างเพื่อที่ตัวเองจะเปิดเลนหรือแซง
หรือขับเกินความเร็วกำหนดก็เท่านั้นเอง
+1 ครับ

บนถนนมีอะไรมากมายที่เราคิดไม่ถึงครับ การปฏิบัติตามกฎช่วยให้เราปลอดภัยขึ้นจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ wonder

• Jr. Member
  • **
ทางด่วนเส้นไหนครับเนี่ย รามอินทรา หรือบูรพาวิถีครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

ทางด่วนเส้นไหนครับเนี่ย รามอินทรา หรือบูรพาวิถีครับ

น่าจะวงแหวนใต้ครับ เส้นนี้รถเยอะมากครับโดยเฉพาะรถบรรทุก

ออนไลน์ boogie2020

จากในคลิป เหมือนเห็นเก๋งสีขาวมุดนำ แต่ตอนชนกันแล้วกลับไม่เห็น แสดงว่าเร่งตัดหน้ารถพ่วงออกมาทัน  ...กระบะที่ตามมาออกมาไม่ทัน เบรคตัวโก่งชนโครม

บางคน ทำไมเหมือนจะรอไม่เป็น เหมือน flow รถมันก็ไปได้เรื่อย ๆ ..... ถ้าเห็นรถในเลนขวาปุ๊บ ก็จะบอก 'ช้าแช่ขวา' ซะหมด  ... เลนขวาต้องโล่งๆ ไว้ ให้เขาขับเหยียบมิด ซิ่งผ่านไปสบาย ๆ  เหรอไงนั่น แล้วห้ามมาตำหนิว่าขับเร็วเกินด้วยนะครับ เพราะจะเถียงกลับด้วยประเด็นว่ากฎหมายไม่อัพเดทให้เข้ากับยุค
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ paulmoderndog

ผมว่าซ้ายผิดก็ว่าไปตามนั้น แต่ขอด่าคนแช่ขวาเพิ่มด้วยแล้วกัน ถ้าถามขนที่ขับแช่ขวาได้ ก็คนแช่ขวาเองครับที่บอกว่าถ้ารถคันหลังรีบมาก ก็แซงซ้ายไป   

ความคิดผมนะ
1.ควรจำกัดความสูงรถแล่นเลนขวาเพราะรถหลังคาสูงไม่สามารถมองกระจกหลังได้ และมันโต้ลมทำให้คนขับต้องจำกัดความเร็ว
2.จะไม่ตั้งกล้องจับความเร็วที่เลนขวา
3.ควรทำป้ายความเร็วขั้นต่ำแบบdigital เฉพาะเลนสำหรับทุกเลน เช่นซ้ายspeedขั้นต่ำ80กลางขั้นต่ำ100ขวาขั้นต่ำ120 ใครช้ากว่านี้ควรวิ่งไหล่ทาง 
ปล.ที่เป็นบ้าย digital เพื่อแปรผันไปตามจำนวนรถบนถนน หรือตามสถานการณ์

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
สมน้ำหน้า

ตัวผมก็ไม่ได้ขับรถดีอะไรเลย

แต่กฏเหล็กที่ผมจะไม่ยอมทำเด็ดขาด ถึงมันจะช้ากว่าผมก็ไม่แคร์ครับ

นั่นคือ ไม่วิ่งไหล่ทาง ไม่ฝ่าไฟแดง ไม่คร่อมเลน ไม่ปาดหน้า

ออฟไลน์ BN`

เส้นนี้ผมเคยวิ่งประจำ เจอรถวิ่งไหล่ทางประจำเลยครับ