ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านตั้งศูนย์ถ่วงล้อรถยุโรปให้หน่อยครับ  (อ่าน 7185 ครั้ง)

ออฟไลน์ chiltunder

• Jr. Member
  • **
พอดีผมพึ่งไปเปลี่ยนยางมา แล้วร้านยางเป็นร้านตึกทั่วๆไป ทางร้านบอกว่าไม่มีโปรแกรมของรถรุ่นนี้ ผมจึงมาตั้งที่ mms bosch ซึ่งตั้งแล้วไม่ดีเลยครับ รถขับไม่นิ่งเหมือนเดิม ตอนนี้เริ่มกินซ้ายนิดๆแล้ว อยากทราบว่าแถวฝั่งธนมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ อยากได้แบบไปแล้วจบเลย (Benz CLS) ถ้าได้ช่วงบางแค ท่าพระ ตลิ่งชัน จะดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
สนามเป้าเลยครับ แต่คนเยอะต้องไปเช้าหน่อย ไม่งั้นรอนาน

ออฟไลน์ mitr

• **
บางพลัดศูนย์ล้อครับ อยู่จรัญสนิทวงศ์ เลยแยกสะพานซังฮี้ไปทางสะพานพระราม 6 ครับ

ออฟไลน์ iamwutdy

• Sr. Member
บางพลัดศูนย์ล้อครับ ตรง เกือบสะพานพระราม 7

ออฟไลน์ Tien.W

สนามเป้า เพิ่งมีประเด็นใน web ดัง ไปอาทิตย์ที่แล้วเอง

ส่วนตัว ตั้ง บางพลัด ตลอด ครับ

ออฟไลน์ aekoy

ที่บ้านใช้บริการร้านมิตรยนต์เลยเมเจอร์รัโยธินมานิดเดียว BM Volvo Saab Benz ที่บ้านผมเข้าที่นี่หมด หายทุกคันครับ
Volvo 850 T-5R
SAAB 9000 Aero
BMW E30 M10 coupe M/T 1987
Volvo V60
Toyota AE111

ออฟไลน์ chiltunder

• **
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ คงไป บางพลัดศูนย์ล้อ ละครับ น่าจะใกล้บ้านที่สุด  :)

ออฟไลน์ raygun

สนามเป้า เพิ่งมีประเด็นใน web ดัง ไปอาทิตย์ที่แล้วเอง

ส่วนตัว ตั้ง บางพลัด ตลอด ครับ

ถ้าในเวปนั้นบางพลัดก็โดนพอกันแหละครับ

ออฟไลน์ seeker

จอมพลก็ดีครับ แต่ผมชอบบางพลัดศูนย์ล้อที่สุด
บางทีรอครึ่งวันก็เคย
ตั้ง 0 อะไรทีเกือบ 2 ชม

ออฟไลน์ neung23

ตั้งศูนย์ สนามเป้า บางพลัด เคยเข้าทั้งคู่

แต่บางพลัด ถ้าไม่งานช้างจริงๆเช่น กินซ้าย คานบิด ชนมา ผมเข้าสนามเป้า เพราะรอบางพลัดไม่ไหว แต่ช่างสนามเป้าตอนนี้ หน้าเก่าๆไม่เห็นเลย หายไปหมดล่ะ

ส่วนถ่วงล้อ ผมถ่วงบีควิกสาขาถนน นราธิวาส ล้อขนาดไหน ยังไง จบทุกคัน ราคา300 เครื่องถ่วงไม่เหมือนสาขาอื่น ถ่วงสาขาอื่นก็ไม่จบอยู่ดี

ถ้าสั่นอีกก็ไปเช็ครถได้เลยคับ จานเบรค ดุมล้อ ถ้ารถเดิมๆ ตรงสเป็คไม่น่ามีปัญหา

2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Gopz

บางพลัดงานเนียนกว่าสนามเป้านะผมว่า
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Bond007

ช่างปู มัยลาภ ครับ