ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสั้น fiesta ออกแล้วนะครับ เอามาให้ดูกันเล่นๆครับ  (อ่าน 12059 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
พี่พูดได้แสบมากๆครับ สะใจครับ ถ้าฟอร์ดยังเป็นอย่างนี้อยู่อีกรับรอง ยอดขายลงเยอะแน่ๆ หวังงว่าโฆษณาชุดที่2คงไม่เป้นอย่างนี้นะครับ มานเปนการดูถูกคนซื้อมากไป ให้พูดตรงๆนะ โฆษณาtoyota yaris ยังน่าสนใจกว่าอีก ทำได้ดีอย่างเขาแล้วค่อยว่ากันครับ

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
ในฐานะของคน agency เก่า (ถึงแม้ว่างานที่ผ่านๆมาของผมจะไม่เวิร์คก็ตาม)

แต่ผมว่า agency และทีม marketing รวมถึงบรรดาน้าๆที่อยู่โปรดักชั่นเฮาส์
ที่คิดงาน ไม่ได้ทำการบ้านเลย............ หรือว่านี่ให้พวก เวดดิ้งสตูดิโอทำ
หนังสั้นของเด็ก ม.ปลาย หลายๆเรื่องยังดีกว่านี้เลยครับ

เมื่อผมดูคลิป เจ้าเฟียสต้าไล่ฟัดกะคอร์เวตต์ ในห้าง
หรือตอนที่เค้าเอาเฟียสต้ายกพลขึ้นบก ของรายการ topgear  แล้วแบบว่า
" รถคันนี้แหละ ที่จะช่วยมากู้หน้าฟอร์ดเมืองไทย "

ดูแล้วอยากร้องไห้ อุตส่าห์เอาใจช่วย

ถ้างั้นผมเอา หนังสั้นของ BMW มาให้ดูละกันครับ
เผื่อมีคนที่ยังไม่ดู ผมดูครั้งแรกหลายปีมาแล้ว
ดูเสร็จ อยากจับเจ้า 525i E34 ที่บ้าน ไปอาบน้ำแต่งตัวลงเครื่อง M ทันที

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=AaV0c5kvYbc[/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=zBdOaIiz60I&feature=related[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2010, 15:55:39 โดย yod artstu »
: )

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
เฮ้อ เศร้าใจ เสียของ
ขอไว้อาลัยกับฟอร์ดประเทศไทย

ออฟไลน์ Northbridge

เห็น The Hire แล้วคิดถึงเลยครับ ชอบซีรียส์นี้มากๆ

จะว่าไปผมพูดเรื่องเล็กๆนิดนึง

ถ้าดูแล้วไม่คิดจะสงสัยอะไร ว่านี่คือโฆษนาหรืองานจาก Wedding studio ?

ผมว่า NEX ก็ดูเข้ากับเรื่องนี้ดีนะครับ  8)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
สรุปมันทำโฆษณาโปรโมตรถ หรือทำ พรีเซนเทชั่นแต่งงานของไอ้คนขับเฟียสต้า กับขับฮัมวี่กันแน่วะเนี่ย....????
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ kritphakhin

ไม่หนุกอ่า มันไม่สมจริง

ออฟไลน์ banch

ก็ดีครับ

ขายไม่ออกจะได้มีส่วนลด+ของแถมเยอะๆ

และ TDCi จะได้เข้ามาเร็วๆ

รอๆๆ ;D

ออฟไลน์ remontage

ดูเมื่อเย็นวันนี้  รู้สึกเลยครับ
ถ้ามาตัดต่อเป็นโฆษณาโปรโมตรถ  ไม่ๆ เอาไอ้แค่หนังสั้นเวลาเหลือเฟือ ตอนนี้

จริงคับที่....ห่วยงี่เง่า สิ้นดี  (..ความคิดผมนะ)

ถ้าเจเรมี ใน topgear พาอารมณ์ ของเฟียสต้าไปซ่าอัด corvette ในห้างกลางเมือง

แถมกวนติ่งม้ามตับให้พุ่งจี๊ด ไปร่วมซ้อมรบกับนาวิกโยธิน USA ให้ตายเหอะ

ทำไมคุณมาขับดับลงเหวที่โฆษณาแนวเมืองไทยแบบนี้ละครับ

....รู้สึกว่าอยากมีคอลัมน์ รวมโฆษณารถ เจ๋งๆในอดีต ของบ้านเราจังครับ

(มีไหมหว่า)

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT

ถ้าเจเรมี ใน topgear พาอารมณ์ ของเฟียสต้าไปซ่าอัด corvette ในห้างกลางเมือง

แถมกวนติ่งม้ามตับให้พุ่งจี๊ด ไปร่วมซ้อมรบกับนาวิกโยธิน USA ให้ตายเหอะ

ตอนพา Fiesta ฝึก Beach Assault นั่น Royal Commando Marines ครับผม (ราชนาวิกโยธินแห่งสหราชอณาจักร) เหะๆ

ดูหนังสั้นชุดนี้แล้ว เอ่อ.... พูดไม่ออก ถ้าอยากทำแนวปาปาราซี ผมว่าคนเขียนบททั้งชุดนี่ควรจะไปอ่าน Factory Z โดยด่วน!!!
หมดลุคกันพอดีกับเฟียสตา เมื่อแจ็คพ็อตแตกกับหนังสั้นที่มันแนว Wedding จ๋าสุดกู่แบบนี้

สงสัยว่า HLM น่าหาเรื่องทำหนังสั้นจิกกัดมันเล่นซะเลยดีไหมครับ เอาแบบซิ่งมุดเมืองกระจุยกระจายแบบ The Italian Job ตัวเก่าเสียเลยดีไหมครับ (ฮา)
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อูยยยย อย่าท้าเชียวนะครับ

น้องๆทีมผมแต่ละคนเนี้ย

โอยยย  ท่าจะมันส์ ละนั่น

โฆษณารถเก่าๆ ในไทย กำลังรวบรวมอยู่ครับ ได้ของ นิสสัน มาครบหมดเกลี้ยงทุกเรื่อง ตั้งแต่ปี 1988 แล้ว !!

แต่ ยังไม่อาจจะปล่อยได้ในตอนนี้ ต้องขอเวลาอีกพักนึง