ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าปัจจุบันนี้ค่ายรถยนต์สัญชาติเอเซียแบรนด์ไหนที่ออกแบบรถได้สวยและลงตัวที่สุด  (อ่าน 7433 ครั้ง)

ออฟไลน์ Siemens

• Jr. Member
  • **
ผมว่าฮอนด้าครับ ไม่ว่าจะเป็นรถประเภทซีดาน หรือ SUV ผมว่าออกแบบมาลงตัวและสวยงามมาก
โดยเฉพาะ ฮอนด้าแอคคอร์ดตัวใหม่ที่กำลังจะเปิดตัว
โตต้า ผมว่าเป็นบางรุ่นครับโดยเฉพาะแคมรี่ตัวใหม่สวยใช้ได้แต่คงสู้ฮอนด้ายากอะ
มาสด้าก็โอนะ
ฮุนไดดูแล้วล้ำไปบางรุ่นอะ โดยรวมสวยสู้ยี้ห้อ KIA ไม่ได้
นิสสันกับมิตซู ก็ดูเรียบๆๆ ไปไม่ค่อยสวยอะ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
KIA กับ Hyundai ครับ สวยลงตัวแทบทุกรุ่นเลย สำหรับตลาดโลก

ปล.เว้นตลาดอเมริกันไว้หน่อยนึง ส่วนตัวไม่ค่อยชอบรถที่ไปขายในอเมริกาแล้วต้องปรับหน้าตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2018, 16:40:12 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
Lexus ครับ

ออกแบบได้สวยและราคาก็ไม่ลงตัวที่สุด

ออฟไลน์ say anything

ให้ มาสด้า ครับ สวยแบบยุโรป สวยเรียบๆ

ฮอนด้า ล้นๆเกินๆดูเยอะ

โตโยต้า รถเก๋งไม่ชอบหน้าปลาดุกเลย หาความสวยไม่เจอ

Hyundai กับ Kia ผมให้ดีไซด์เหนือยุ่น สูสีกับมาสด้า

ออฟไลน์ AkE

คือแต่ละยี่ห้อจะมีที่สวยและไม่สวยนะครับแต่ถ้าเอารวมๆ ที่สวยมากกว่าไม่สวยผมเอา Honda & Mazda ครับ Toyota เกือบๆแต่ยังมีรุ่นที่ไม่โดนเยอะอยู่และ มี Mitsubishi ที่ตอนนี้ดีขึ้นจาก Triton mc คือก้มีสวยทุกยี่ห้อแหละครับแต่ผมว่า 2 ค่าย H & M ดูจะมีรุ่นที่ลงตัวเยอะที่สุด และก้มี Lexus ที่สวยสุดแต่ราคาไปไกลมากครับ อันนี้ทั้งหมดความรู้สึกผมส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Stp

สวยโดดเด่น Mazda

ลงตัวด้านการใช้งาน Honda

สวยและลงตัวไปพร้อมกัน เคยคิดว่า Hyundai แต่รุ่นใหม่หน้าตาเริ่มหลุด ชักไม่ค่อยโอเค KIA รุ่นใหม่ๆ ก็สวยดีนะ ไม่หวือหวา แต่ดูนานๆ สวยได้ต่อเนื่อง
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member
หลังๆ Honda ผมว่าสัดส่วนไม่ลงตัวเท่าสมัยก่อน
ถ้าตอนนี้ผมให้ Mazda ครับ แต่นานๆไปอาจจะเบื่อง่าย
และก็ KIA อีกรายครับ สวย ลงตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2018, 10:52:28 โดย gumpzgear »

ออฟไลน์ recycleman

ยกให้คู่หูจากแดนโสมครับ kia กับ hyundai

ออฟไลน์ lorenzo

mazda 3 โฉกแรกทำมาดีเกิน รุ่นหลังเลยไม่ว้าว ต้องคนชอบแนวคม+หรู จริงๆน่าจะโดน

mitsu ค่อนข้างแปลกใหม่ ทั้งตำแหน่งไฟและ เส้นสาย แต่ยังขาดความลงตัวเล็กๆน้อยๆในแต่ละรุ่น อย่างไฟท้ายปา คาง triton หลัง xpander จุดเล็กจุดน้อย รุ่นต่อไปถ้าเกาถูกที่ เหลาให้ดี คนก็ว้าวได้เลย

toyota เป็นบางรู่น ative chr fotuner ดูครบจบพอดีละ  revo  vios น่าจะปรับอีกเยอะ แคมรี่ใหม่ก็ยังไม่สุด ดูกักๆตอนไมเนอเกินไปรึป่าวต้องยาวๆละ

honda แทบทุกรุ่น ดูเป็นรถผู้หญิงในสายตาผมเสมอ มีอยู่รุนเดียวคือ civic นี่หละที่ดูแมนกว่าเค้า

เรื่องความชัดเจนในการออกแบบ ให้มาสด้าละตอนนี้

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบ Lexus ครับ งานออกแบบตอนนี้ผมชอบมากกว่า Audi Ben BMW อีกครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ผมว่า Proton by Geely ครับ สวยเกินราคาไปมากๆ

ออฟไลน์ tnp_super

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
คงเป็นเรื่องของความชอบส่วนบุคคลครับ โดยส่วนตัวอมคงดูเป็นรุ่นๆไป อย่างเก๋งเล็กชอบวิออส เก๋งกลางชอบมาสด้า เก๋งใหญ่ชอบแอคคอร์ด

ออฟไลน์ หมีขับสี่

Kia ถ้าไม่อคติกับรถเกาหลีอะนะ ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พรีเมี่ยมLexus แมสมาสด้า
พวกรถเกาหลีโมเดลใหม่ๆ17-18ขึ้นมาบางคันเน้นเอาใจพี่จีนเกินไปอ่ะ ไม่สวยเหมือนก่อนละ

ออฟไลน์ bubball

ชอบสุดตอนนี้ : Mazda 
เกลียดสุดตอนนี้ : Honda

ออฟไลน์ bodin

Mazda ครับ แต่ไม่เคยซื้อ

เม้งกวงยังก๊อปไปทำซะสวย มียี่ห้อไหนถูกลอกหน้าด้านๆซะขนาดนี้บ้าง??? ก๊อปแล้วขายดีซะด้วย :-X

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ ส่วนตัวชอบ Lexus มากสุดครับ ชอบทั้งภายในภายนอกเลย  :-*

แล้วก็มี Mazda 3 ใหม่ ที่คิดว่างานออกแบบสวยอีกรุ่นครับ โดยเฉพาะภายในดูดีมากๆ  :D

ส่วน Toyota ภายนอกหลายๆรุ่นก็ชอบครับ แต่ภายในยังไม่ค่อยโดนเท่าไร  ::)

เมื่อก่อนชอบ Honda ครับ G9 ตัวก่อน MC ชอบมาก และพวกที่เปิดตัวหลัง FC FK เริ่มเฉยๆ จนเดี๋ยวนี้ตั้งแต่เปิดตัว G10 มาค่อนข้างหลุดไปทางไม่สวยสำหรับผมไปแล้ว  :'(

ออนไลน์ frame@kk

ชอบ Lexus ที่มีทิศทางเป็นของตัวเองสูงมาก
และ Kia ตั้งแต่ปรับแนวทางดีไซน์ใหม่ดูดีขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ flat6

เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
มาสด้า    เกีย    ฮุนได    ที่เหลือผมว่าไม่โดดเด่น     

ขอข้ามสัญชาติจีนนะครับ ไม่ค่อยได้สัมผัส   
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Mr.Boogie

แอบตกใจเข้ามายังไม่มีใครพูดถึง Nissan เลย อดีตเบอร์ 3 บ้านเรา ตัวสวยๆ Kick Marchตัวใหม่ ไม่เอามา รอให้มันเก่า แล้วค่อยเอามา โคตรดูถูกลูกค้า

ออฟไลน์ Activehybrid

Lexus > Mazda > Toyota > Honda & Hyundai & Mitsu > Ford & Nissan > MG

ออฟไลน์ Arm

Mazda ครับลายเส้นดีไซน์เนอร์เค้าแน่นอนที่สุด

เกลียดที่สุดตอนนี้เป็น Honda เอาความมั่นใจมาจากไหนว่าเอาดีไซน์ Civic FC ที่ลงตัวไปยัดใส่แม่มทุกรุ่น
Accord G10 ดับอนาถดู Look Cheap ไปทันที G9 กลายเป็น The best ไปอยู่รวมกับ FD ดูยังไงก็สวยวันยังค่ำ

88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ No Trespassing

Mazda ครับ แต่ไม่เคยซื้อ

เม้งกวงยังก๊อปไปทำซะสวย มียี่ห้อไหนถูกลอกหน้าด้านๆซะขนาดนี้บ้าง??? ก๊อปแล้วขายดีซะด้วย :-X

ใครบอกว่าก๊อป ไม่มี

แค่เอามาสด้าเป็นแรงบันดาลใจครับ

แถมบูธยังติดกับมาสด้าอีกต่างหาก 555555555555555

ออฟไลน์ rtong

ถ้าเอาทั้งเอเซีย  กว้างมากเลยนะ

1.Kia
2.Mazda (คะแนนตกตรง Cx-5, 3 เจนใหม่)

Honda ถ้าเอาที่ขายในจีนด้วย  ไม่ไหวเลยนะ

ออฟไลน์ BN`

ผมชอบดีไซน์ Lexus กับ Mazda ครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ diamond4me

20ปีก่อน honda สวยกว่าใครๆแทบทุกรุ่น แต่เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปเยอะ
แต่กลับกัน 20ปีที่ผ่านมา mazda พัฒนาอย่างมาก สวยเก๋กว่าใครแทบทุกเซกเมนท์

kia ก็สวยไล่มาติดๆ

ออฟไลน์ Tien.W

ชอบหุ่น กับ วัสดุภายใน ของ มาสด้า

แต่

ชอบฟังค์ชั่น การใช้งาน การจัดวางอุปกรณ์ของ ฮอนด้า