ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่แถวคลอง5-นครนายกบ้างครับ สงสัยว่าทำไมมีรถย้อนศรบ่อยมาก  (อ่าน 4418 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
ปีที่ผ่านมาใช้เส้นนี้เดินทางเกือบทุกวัน แต่โคตรสงสัยเลยว่าทำไมรถเก๋งยัอนศรกันเยอะมาก  ::)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ตำรวจไม่ทำงานสันดานดิบคนก็ออกมาครับ ไม่มีอะไรมาก  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Arm

สันดานเสียครับ

ไปดูนิคมอีกหลายๆที่ได้ครับ เละเทะได้ใจ

หรือจริงๆ ทั้งประเทศก็ทำกันจนเป็นสันดานครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ bodin

แถวไหนก็มีครับพวกคนคุณภาพต่ำๆ วินัยระดับแมลงสาป
แมลงสาปย้อนศร แมลงสาปคอสะพาน แมลงสาปเลนพิเศษ แมลงสาปไม่เปิดไฟเลี้ยว แมลงสาปเมาแล้วขับ แมลงสาปฝ่าไฟแดง

พวกนี้ห่วยระดับDNAครับแก้ไม่ได้ พ่อแม่สอนมาห่วยๆ ตอนเด็กๆพ่อขับห่วยๆเป็นตัวอย่างชั่วๆอีก

แมลงสาปขยายพันธุ์ เร็วและปริมาณมากซะด้วย :-X

ออฟไลน์ Vipvipvip

แถวไหนก็มีครับพวกคนคุณภาพต่ำๆ วินัยระดับแมลงสาป
แมลงสาปย้อนศร แมลงสาปคอสะพาน แมลงสาปเลนพิเศษ แมลงสาปไม่เปิดไฟเลี้ยว แมลงสาปเมาแล้วขับ แมลงสาปฝ่าไฟแดง

พวกนี้ห่วยระดับDNAครับแก้ไม่ได้ พ่อแม่สอนมาห่วยๆ ตอนเด็กๆพ่อขับห่วยๆเป็นตัวอย่างชั่วๆอีก

แมลงสาปขยายพันธุ์ เร็วและปริมาณมากซะด้วย :-X

แท้ทรู

ออฟไลน์ seeker

ผมสงสัยครับ ถนนรังสิต-นครานายก ช่วงรังสิตถึงการญจนาภิเษก ทำไมถึงมีกลับรถเยอะมาก สงสัยเพราะเผื่อให้พวกย้อนศรกลับใจนี่เอง

ออฟไลน์ Fly to dream

อ้อ​ เพิ่มให้  ใครเห็น​ตำรวจใช้กล้องจับความเร็ว​ช่วงรถเยอะๆบนทางด่วนช่วงนี้พวกวิ่งไหล่​ทางระวัง​นะครับ​ ปรับเต็ม​จดหมาย​แบบจับความเร็ว​ น่าจะ​แก้สันดาน​วิ่งไหล่ทางได้เยอะ

เห็น​แถวๆทางด่วนจุดแยกบ่อนไก่​ มีคนโดนมาละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ามันทุกแถวนะ ไมใช่แค่คลอง5  :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ bodin

อ้อ​ เพิ่มให้  ใครเห็น​ตำรวจใช้กล้องจับความเร็ว​ช่วงรถเยอะๆบนทางด่วนช่วงนี้พวกวิ่งไหล่​ทางระวัง​นะครับ​ ปรับเต็ม​จดหมาย​แบบจับความเร็ว​ น่าจะ​แก้สันดาน​วิ่งไหล่ทางได้เยอะ

เห็น​แถวๆทางด่วนจุดแยกบ่อนไก่​ มีคนโดนมาละ

แก้ไม่ได้ครับ เข้าใจคำว่าสืบสันดาน นะครับ

มันมาจากความห่วยของDNAชั้นต่ำที่ได้มาจากพ่อแม่ วินัยถึงได้ต่ำกว่าวัวควายระดับเดียวกับแมลงสาป

ออฟไลน์ Amnaj

อยู่ที่คนครับ ไม่ใช่สถานที่ เพราะผมเห็นเกือบทุกที่ทีเคยไป

ออฟไลน์ Ao_Chosi

• Full Member
อยู่ที่คนครับ ไม่ใช่สถานที่ เพราะผมเห็นเกือบทุกที่ทีเคยไป
+1 ครับ แต่ก่อนอยู่ปทุมก็นึกว่าเป็นแค่แถวนั้น เดี่ยวนี้อยู่ ตจว. ก็นึกว่าจะไม่มี
ที่ไหนได้ ยิ่งกว่าปทุมอีกครับ เคยเจอไหมครับ รถย้อนศร บีบแตรไล่รถที่มาถูกทาง 555
ผมไม่รู้ว่าที่มันเป็นแบบนี้เพราะอะไร แต่บ้านเราแทบทุกที่วินัยจราจรแย่มาก
ใครจะทำถูกทาง ถูกกฎกรูไม่สน สนแค่กรูได้ประโยชน์ กรูได้ไปไว เอาตัวเองเป็นที่ตั้ง แค่นั้นพอ ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ถนนออกแบบไม่ดีครับ ที่กลับรถอยู่ไกลบ้านและ/หรือที่หมายของทุกคนเกินไป ทำให้เสียเวลาและเปลืองน้ำมัน ส่งผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อมด้วย

ผมเสนอให้รื้อเกาะกลาง รื้อฟุตบาท ลบเส้นจราจร รื้อไฟสัญญาณจราจร ทุกประเภทออกไปจากถนนไทยเลย เหลือเป็นถนนคอนกรีตหรือแอสฟัลท์โล่งๆ อยากขับไปไหนขับได้ เดี๋ยวนักขับชาวไทยเราจะหาทางหลบกันเอาเอง ถ้อยทีถ้อยอาศัย จะไม่มีการด่ากันว่าย้อนศร ฝ่าไฟแดง วิ่งบนฟุตบาท อะไรทำนองนั้นอีกแล้ว...  ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

ผมอยู่แถวนั้น ยังไม่รู้เลยว่าช่วงไหน ไม่ค่อยเจอ แต่ที่เจอแน่ๆ คือพวกชอบเปิดเลน แล้วผมก็ชอบไปขวาง  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ BOBBY_7

กฏ ข้อห้าม

ถ้าเห็นคนอื่นก็ทำผิดกัน คนไม่มีวินัย ก็ย่อมไหลตามกันไป
การย้อนศรก็มีอันตรายสูง ไม่ควรจะทำตามกันในสิ่งที่มันอันตรายถึงชีวิต
การดื้อรั้นติดตัวกันมา ...ไม้เรียว คงต้องเบอร์ใหญ่หน่อย

ตัวผมเองบางจุดไม่มีกล้อง 120+ ผมก็มีบ้าง (ผมก็วินัยต่ำบ้างในบางเวลา)
ผมก็ต้องแก้ไขตัวเอง

ออฟไลน์ Altima

หวังว่าคนวิ่งไหลทางโดนปรับจริงนะครับ เพราะผมพูดกับตัวเองมาเป็นปีแล้วว่าทั้งประเทศไม่ต้องเก็บภาษีอะไรละเพราะเงินจากค่าปรับวิ่งไหลทางก็เยอะพอแล้ว  ;D

ออฟไลน์ champptv

• Jr. Member
  • **
หลายๆๆจังหวัดก็มีพลาดมาไม่ไปโรงพยาบาลก็ไปวัดมีให้เลือกแค่2ทางครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ก็เป็นเรื่องปกตินะครับ
ยิ่งชนบท ตจว.เข้าไปอีก ยิ่งเย๊อะ  อยากจะออกก็ออก อยากจะเลี้ยวก็ไม่เปิดไฟ   8)
เราต้องระวังตัวเอง

ออฟไลน์ SHRTheCrown

ผมอยู่แถวนั้น ยังไม่รู้เลยว่าช่วงไหน ไม่ค่อยเจอ แต่ที่เจอแน่ๆ คือพวกชอบเปิดเลน แล้วผมก็ชอบไปขวาง  ;D ;D ;D

+ ครับ ผมอยู่ช่วงคลอง4 ไป คลอง6 บ่อย แต่ไม่รู้ว่าช่วงไหนที่มีย้อนศร

แต่ที่มีและเยอะด้วยก็พวกชอบเปิดเลน ทั้งตรงโลตัส ไฟแดงคลอง5 นี่ประจำ