ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 740Le M Sport เพิ่มระบบ Driving Assistant แล้ว และราคาไม่เป็นทางการของ X5  (อ่าน 4668 ครั้ง)

ออฟไลน์ (ノ ´ ▽ ` )ノ

• Jr. Member
  • **
ไป Motor Expo มาวันนี้ครับ แวะดู booth ของ BMW แล้วเห็น 740Le M Sport รุ่นปรับเพิ่ม options ล่าสุด มองเห็นมีสัญลักษณ์ไฟ Blind Spot Monitoring ที่กระจกมองข้างของรถ เลยสอบถามทางพนักงานขาย สรุปว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นที่ 2 ถัดจาก X4 ที่ BMW Thailand เพิ่มระบบ Driving Assistant ให้นะครับ ถ้าผมไม่ได้เข้าใจผิด แต่เนื่องจากเป็นรุ่นที่เพิ่งปรับ options ดังนั้นจะไม่ได้ margin ลดราคาเกือบล้านแบบรุ่นก่อนหน้านี้ครับ ส่วน options เด่นๆที่เพิ่มเติมมาก็คือเครื่องเสียง Bowers & Wilkins กับวัสดุตกแต่ง interior ครับ

ส่วน X5 G05 30d (CBU) คันจริงดูไม่น่าประทับใจเลยครับ โดยเฉพาะวัสดุตกแต่งในรถ จริงๆแล้วคัน full options ที่ต่างประเทศน่าจะสวยกว่านี้เยอะ แต่ specs ที่ขายในไทย จะไปเพิ่ม options ส่วนอื่นที่ดูไม่จำเป็นแทน เช่น Laser headlights , ล้อขนาด 22 นิ้ว (แบบ radial เพราะไม่มี brand ไหนผลิต runflat size นี้) ความสวยงามของ interior เลยด้อยลงมาก คันเกียร์ กับแป้น iDrive ไม่ใช่แบบ crystal เหมือนที่เห็นใน video clip ของต่างประเทศ ลาย trim ก็เป็นลายไม้ธรรมดา ตัว console ไม่ได้หุ้มหนังตกแต่งแบบเนียนๆ และแอร์เป็นแบบ dual zones แท่นที่ดึงบังแดดสำหรับใช้ปิดสัมภาระที่ด้านหลังรถไม่ใช่แบบที่ดึงเก็บไว้ใต้รถแบบอัตโนมัติ ส่วนราคาอย่างไม่เป็นทางการที่พนักงานขายแจ้งมาคือ 5,900,000 บาท ราคานี้ใกล้กับ 740Le M Sport มาก ถึงจะรถคนละประเภท แต่ด้านความคุ้มค่านี่เทียบกันไม่ได้ แบบฟ้ากับเหวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2018, 22:03:33 โดย (ノ ´ ▽ ` )ノ »

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
Re: BMW 740Le M Sport เพิ่มระบบ Driving Assistant แล้วนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 21:42:31 »
บายเลย X5
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ AkE

ยินดีกับbmw th ด้วยครับ รถราคา1 ล้านนิดๆเค้ามีกันหมดแล้วระบบพวกนี้ ตอกจาก 8 ผมหาอะไรน่าสนใจจากboothนี้ไม่ค่อยได้ รอ G20 ละกันครับน่าจะน่าสน

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
รบกวนสอบถามนิดนึงครับ Series 7 รุ่นก่อนที่ยังไม่มีระบบนี้ ส่วนลดเกือบล้าน ไม่ทราบว่าที่พอจะรู้ไหมครับว่าเป็นตัว 740Le หรือ 730Ld ถ้าส่วนลดเกือบล้านสำหรับ 730Ld ผมจะได้ไปวางจองเลย เพราะไปลองนั่งตัวถูกสุดแล้ว ถือว่าถูกใจตอนนั่ง
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กดลงกว่านี้ไม่ได้ละหรอ
 :'( :'( :'(

ออฟไลน์ DriveOnly

740e m sport ตอนผมไปงานเปิดตัวที่ icon siam เซลส์แจ้งว่า ไม่มี driving assist นะครับ ในโบชัว online ก็ไม่มีระบุไว้  มีแค่ x4 ใหม่ตัวเดียวที่ให้มา หรือเซลส์แจ้งผิดหว่า

ออฟไลน์ (ノ ´ ▽ ` )ノ

• Jr. Member
  • **
740e m sport ตอนผมไปงานเปิดตัวที่ icon siam เซลส์แจ้งว่า ไม่มี driving assist นะครับ ในโบชัว online ก็ไม่มีระบุไว้  มีแค่ x4 ใหม่ตัวเดียวที่ให้มา หรือเซลส์แจ้งผิดหว่า

brochure อันล่าสุดมีระบุไว้ครับ รถจริงที่ show ในงานก็มีให้เห็นชัดเจน ตามที่เล่าครับ

ออฟไลน์ SM.

7 น่าซื้อขึ้นมาเลย