ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip กระบะส่งของ ขวาที-ซ้ายที สุดท้ายคว่ำ..ลงไปนอนทั้งคนทั้งรถ *-*  (อ่าน 12445 ครั้ง)

ออฟไลน์ coolcarrera

• Sr. Member
แบบนี้มี vsc ก็อาจไม่ช่วยอะไรครับ เหมือนกรณี moose test ไม่ผ่าน
ดูแล้วพื้นฐานรถรุ่นนี้น่าจะเป็นแบบนี้แต่แรกอยู่แล้ว  (คือสมรรถนะได้แค่นี้)
ยิ่งคันนี้มีตู้บรรทุกสูง ไม่รู้ของหนักเท่าไรด้วยเลยไปกันใหญ่ละครับ จริงๆถ้าจังหวะขวายก ถ้าฝืนหักพวงมาลัยไปซ้ายหน่อยอาจกลับมาตั้งได้
แต่สุดท้ายก็อาจเข้าข้างทางอยู่ดี
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
คนถ่ายแช่ขวาคับ คนอื่นเลยแซงซ้ายแล้วเข้าขวา แล้วหน้ารถเก๋งสีเทาเป็นรถตู้คับ หักหลบกรวยออกซ้ายกระทันหัน รถเก๋งเลเบรคเพราะเห็นกรวย กะบะต้องหักซ้ายหลบ

คลิปมันสั้นเกินไปที่จะบอกว่าแช่ขวานะว่า อาจแช่ขวามาจริง
หรือ เพิ่งแซงรถซ้ายแล้ว กระบะชิงออกซ้ายก่อน เพราะดูจากสไตกระบะขับจร้คันหน้าแล้ว ไม่น่าเป็นคนขับรถช้า

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ฝากให้Toyota Thailand พิจารณาใส่ระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัวมาในกะบะทุกรุ่น
แล้วจะได้เป็นเจ้าโลกเลย
แพงยังไง คนไทยก็ซื้อ
เถ้าแก่อาจจะไม่ซื้อครับ รุ่นตอนเดียว ขอระบบน้อยๆ ไม่เสีย ซ่อมง่าย ขนของได้ก็พอ

คนขับถ้ายิ่งรู้ว่ารถประสิทธิภาพดี มีตัวช่วย ยิ่งคะนอง
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ SM.

กระบะต่อตู้ นี่ ผมเจอมาหลายคันแร่ะ แรงไม่แรงไม่รู้ รู้แต่ว่า เร็วแน่นอน เหยียบกันมิดตลอด

ออฟไลน์ spn

ปกติการเว้นระยะห่างจากคันหน้าควรถือหลักนับ 1001 1002 ทำให้มีระยะเบรกเพียงพอในสถานการณ์ฉุกเฉิน กรณีนี้แทรกเข้าขวาได้ก็ไปต่อท้ายรถเค้าเลย แทนที่มีของหนักมาด้วยควรเว้นระยะห่างให้มากกว่าเดิม สำคัญที่ "สติ"ครับ ควรนึกอยู่เสมอว่าบรรทุกของอยู่ด้วยนะ ผมเมื่อบรรทุกของไว้ท้ายรถจะระมัดระวังเสมอ ต้องเผื่อไว้กันพลาด
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT