ผู้เขียน หัวข้อ: พวกรถ ออฟโรด เค้านิยมใช้ผ้าเบรคยี่ห้ออะไรหรอครับ  (อ่าน 7774 ครั้ง)

ออฟไลน์ akachai

• Newbie
  • *
พอดีกำลังจะเปลี่ยน

ออฟไลน์ the kit

• Hero Member
ผ้าเบรคเดิมติดรถ!!
มันไม่กินจาน มันทำงานตั้งแต่ความเร็วต่ำ ขณะยังเย็นอยู่

ตอนลงทางชัน ใช้เกียร์ต่ำ เกียร์โลว์ช่วย แทบไม่ต้องเบรค!!
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

หมายถึงรถที่เป็น 4x4 ทั่วไป หรือ พวกที่ใส่ยาง AT , MT ล้อโต ดอกใหญ่ สายโคลน สายป่า ละครับ

ถ้าเป็นกลุ่ม สาย offroad ตัวจริง พวกที่ใส่ยาง AT , MT ล้อโต ดอกใหญ่ สายโคลน สายป่า เขาไม่ได้พิเศษอะไรกับผ้าเบรคเท่าไหร่ อย่างท่านบนบอกอะครับ เพราะพวกนี้ใช้ความเร็วไม่สูง และเวลาลุยจริงๆ เขาก็ใช้เกียร์ต่ำ ซึ่งใช้เบรคน้อยมาก

แต่ถ้าพวกรถ 4x4 ทั่วไป แอบลุยนิดหน่อย อันนี้คงแล้วแต่ชอบ และ ฟังๆ มา แล้วก็ลอง ยี่ห้อก็ตามที่คุ้นๆ หู ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ออฟโรด นี่ มันกว้างนะครับ น่าจะระบุยี่ห้อ / รุ่น มาสักหน่อยครับ

ออฟไลน์ YenChar

ส่วนมากก็แค่ผ้าเบรคครับ เกรดทั่วๆไปแล้วแต่
บางคนก็เล่นพวก Prospec เหมือนรถวิ่งถนนดำ

แต่จาน เห็นเค้าฮิตๆ dba กัน

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
เห็น bendix มีรุ่น 4wd โดยเฉพาะ ว่ารอบหน้ากระบะผมจะลองใช้ดูเหมือนกัน ราคาจะแพงกว่า metal king ประมาณร้อยนึ่งครับ