ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตบ่นถึงกระบะควันดำแต่งซิ่งครับ  (อ่าน 5056 ครั้ง)

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
คือในบ้านเรามันดูเท่ห์มากและน่าหลงไหลหรือไงกับพวกรถกระบะดันราง แต่งซิ่ง ตัดEGR เปิดเพลงดังแล้วโหลดเตี้ยที่ชอบขับรถสร้างความเดือดร้อนแก่ผู้อื่นและคนบนท้องถนนตลอดเวลาที่ผมเห็นทุกครั้ง

เพราะในต่างประเทศโดยเฉพาะที่เค้าใช้กระบะคล้ายบ้านเราอย่างออสเตรเลีย  เท่าที่ผมสังเกตตามเว็บรถยนต์บ้านเค้าก็แทบไม่เห็นกระบะโหลดเตี้ยและแต่งซิ่งฉูดฉาดแม้แต่นิดเดียว  >:(

ที่มา--->https://www.facebook.com/khaopodnews/photos/a.2120615681517992/2306075676305324/?type=3&theater

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Re: ขออนุญาตบ่นถึงกระบะควันดำแต่งซิ่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2018, 23:48:49 »
เวลาพ่นควันดำ คนกลุ่มนี้จะรู้สึกมั่นใจในตัวเอง เพราะได้อยู่เหนือกฏหมายครับ ไม่จำกัดแค่ควันดำ รวมไปถึงการติดไฟกระพริบ ไฟสีฟ้า ฝ่าไฟแดง ปาดแซง ดันท้ายคนอื่นไปทั่ว พวกนี้เป็นพฤติกรรมที่กลุ่มตัวอย่างมักทีทุกข้อ

มันน่าจะเกิดจากพื้นฐานการเลี้ยงดูครับ เช่นคนบางกลุ่มปลูกฝังลูกหลานว่าสูบบุหรี้ = ดูดี ฉันใดก็ฉันนั้น

ที่แย่กว่าคือคนพวกนี้ก็จะสอนลูกว่าทำแบบนี้คือเท่ ดูดีเหมือนกัน ทำให้พวกนี้ไม่หมดไปจากท้องถนนซักที

ออฟไลน์ bobsan

Re: ขออนุญาตบ่นถึงกระบะควันดำแต่งซิ่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2018, 00:08:49 »
ขึ้นอยู่กับคนขายกล่อง-จูนเน่อร์ทั้งนั้น
ถ้าไม่เห็นแก่เงินหรือลูกค้าทำให้ไม่ดำก็ได้

อีกอย่างไม่ใช่กระบะอย่างเดียว
เก๋งเล็กดีเซลเดี๋ยวนี้ตามคลับก็เชียร์ให้อุด egr ตัด dpf กัน

morphling14

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2018, 00:29:02 »
ต้องจับมานั่งดมควันรถตัวเองครับ ไม่ต้องปรับเงินสักบาทเลย

เคยเจอกระบะพ่นหมึกตอนกำลังออกตัวจากไฟแดง สงสารคนขับมอเตอร์ไซค์มากดมไปเต็มๆ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2018, 06:14:00 »
PM เกิน 2.5 ละครับ เลยพึ่งตื่นมาจับควันดำ

จับให้ต่อเนื่องนะครับ ให้ผมถ่ายวิดีโอให้แล้วตามไปจับก็ได้ครับ ผมทำให้ฟรี

>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK