ผู้เขียน หัวข้อ: ดูเรื่อง Bumblebee แล้ว รู้สึกเสียดายกันไหมที่ Beatle จะเลิกผลิตแล้ว  (อ่าน 10623 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member

http://www.headlightmag.com/news-volkswagen-beetle-final-edition-launched/

วันนี้นั่งดูเรื่อง Bumblebee ซึ่ง Version นี้ Bee กลับไปเป็นเต่าสีเหลืองอีกครั้งและตัวเล็กลง

รู้สึกว่า รถเต่าเป็นอะไรที่มันมีชีวิตจริงๆ ครับ นี่คือ Bee ตัวจริงๆ จังๆ รถเล็กๆ ที่อาจไม่มีพิษสงค์ใดๆ
แต่พร้อมจะสู้ตายเพื่อเสรีภาพ  ;D

หนังเรื่องนี้ ออกในพอดีๆ กับช่วงที่เขาจะเลิกผลิตรถเต่าแล้ว

ผมรู้สึกเสียดายนะครับ คือ เข้าใจได้ว่า รถ 2 ประตูแบบนี้ มันขายยากขึ้น ขนาด Mini เองยังดิ้นรนทำ
Countryman

อยากเห็นนะครับ ว่า VW จะเอา รถเต่ากลับมาในร่างของรถไฟฟ้า ซึ่งผมว่าจะตอบโจทก์ในเรื่องของ
ระบบขับเคลื่อน ที่พอเป็นรถไฟฟ้า ก็สามารถเอา มอเตอร์ไปใส่ไว้ด้านหลังรถ ซึ่งจะทำให้ใกล้เคียงกับ
Mini สมัยก่อนได้

อยากถามทุกท่านครับ ว่าคิดอย่างไรกันที่ Beatle จะเลิกผลิตแล้ว

ออฟไลน์ BN`

รู้สึกเสียดายเหมือนกันครับ ส่วนตัวผมก็ชอบรุ่นนี้ครับ เป็นรถที่น่าเก็บสะสมมากอีกคันนึง

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
อยากบอกว่าน้องปัญน่ารักมาก  ::)

ออฟไลน์ SM.

ผมกลับชอบ เต่า แบบเก่าๆ มากกว่ารุ่นใหม่ๆ ที่ออกมาซะอีก

ออฟไลน์ deertesla

ที่เต่าน้อย ขายได้ไม่ตรงเป้าเพราะราคาที่แพงเกินไปกับช่วงล่างที่setมาแบบขับไม่สนุกหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

รถเต่าที่แท้จริง เครื่องวางหลัง ระบายความร้อนด้วยอากาศ พวงมาลัยเบาๆ ไม่มีชีวิตชีวาอะไร
นั้นคือเสน่ห์เฉพาะตัวที่รถปัจจุบันเลียนแบบไม่ได้

รวมถึงความทนทาน ดูแลรักษาง่าย ราคาไม่แพง

ส่วนเต่าปัจจุบัน เหมือนเอา Golf GTi มาเปลื่ยนกระดองครอบ
ทุกอย่างดูคล้ายก็จริง แต่เสน่ห์มันไม่มีแล้ว ก็แค่รถขับหน้าคันนึง และราคาก็แพง
คนถึงไม่สนใจครับ

ออฟไลน์ deertesla

รถเต่าที่แท้จริง เครื่องวางหลัง ระบายความร้อนด้วยอากาศ พวงมาลัยเบาๆ ไม่มีชีวิตชีวาอะไร
นั้นคือเสน่ห์เฉพาะตัวที่รถปัจจุบันเลียนแบบไม่ได้

รวมถึงความทนทาน ดูแลรักษาง่าย ราคาไม่แพง

ส่วนเต่าปัจจุบัน เหมือนเอา Golf GTi มาเปลื่ยนกระดองครอบ
ทุกอย่างดูคล้ายก็จริง แต่เสน่ห์มันไม่มีแล้ว ก็แค่รถขับหน้าคันนึง และราคาก็แพง
คนถึงไม่สนใจครับ
ช่วงออกมาใหม่ๆ เห็นแฟนคลับออกมาแนกันเลยทีเดียวคลับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ส่วนตัวเฉยๆครับ คงเพราะไม่ได้สนใจรถแบบนี้ตั้งแต่แรก คือผมเดาว่ามันเหมือนรถตามวัยมากกว่า คือผมไม่ได้สนใจรถยนต์ตอนเจ้านี่มันดังอะคับ เลยไม่รู้สึกอะไร และอาจเป็นเพราะตอนเด็กๆเห็นคนขับรถประเภทนี้มีพฤติกรรมบนถนนแย่ๆด้วยล่ะครับ

ออฟไลน์ CJ.

เสียดายตรงที่ว่าอย่างน้อยรุ่นนี้เหมือนเป็นต้นกำเนิด นึกถึง vw จะนึกถึง beetle ครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ palma

VW เต่าทองแท้ๆ อายุกว่า 50-60 ปี นี่ทนทานและประหยัดมากจริงๆ

มันมีความโดดเด่นอย่างมากในตัวมันเอง ถึงอยู่มาได้ และยังได้รับความนิยมมากมาต่อเนื่องครับ

10 ปีก่อน เพราะไม่มีเวลาดูแล เลยให้คุณพ่อขายไป ปี 1969 สภาพกริปๆ เพราะซ่อมดูแลเองที่บ้านได้ ปล่อยไปอยู่กับคนที่มีเวลาดูแลได้ดีกว่า

1969-1970 เป็นรุ่นปี ที่ผมว่าลงตัวสุดสำหรับเต่าทองแล้วล่ะครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Sr. Member
  • Excimo G
ก็รู้สึกเสียดาย มันมีความโดดเด่นของตัวมันเอง มันเป็น Icon ของค่ายเลย
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

ออฟไลน์ Ruksadindan

เรื่องนี้ไม่มีพระเอกเหรอครับ