ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเบียนตัวหนังสือจางๆ คืออะไรครับ ผมเริ่มเห็นเยอะมากตอนนี้  (อ่าน 12633 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ถ้าเชียงใหม่ช่วงนั้นจะเป็นหมวด ขร ขล ครับ ซีดมาก
ก่อนหน้านี้ช่วง 2010 ก็แตกลายงากันถ้วนหน้า ห่วยสุดๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
จำได้ตอน ผมใช้ ฏบ ลอกหมด ผมก็ไปเปลี่ยน
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ Freekick042

ถ้าจางแบบเท่ากันทุกตัวน่าจะทำเองหลบกล้องครับ เคยเจออยู่

ออฟไลน์ Darkart

อยู่ที่ขนส่ง จ้างผู้ผลิตป้ายทะเบียนมา วัสดุการทำป้ายทะเบียนผลิตไม่ได้มาตรฐาน ผลเลยออกมาแบบนี้
ก็เหมือนป้ายทะเบียน หมวด ฏx ทั้งหมด ลอกและแตกลายงา
ไปติดต่อที่ขนส่ง เปลี่ยนป้ายทะเบียนใหม่ เสียตังไม่กี่บาท จำไม่ได้ ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ N_Peace_B

• Newbie
  • *
เห็นบ่อยแต่ลองไปดูใกล้ๆ พี่แกพ่นสีสเปรย์ทับ เคยถามคนรู้จักว่าป้ายลอกเหรอ ป่าวพ่นสีทับครับ...เพื่อ???
Toyota Vios 1.5S MC 2006
Mazda CX-5 2.2 XDL MC 2016
Honda Civic FK MC 2021

ออฟไลน์ Joii

ในตลาดรถมีให้ดูอีกเพียบ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

คนที่ซีดเอง ก็แปลกนะครับ เห็นหลายท่านบอก หลังจะซีด และ หน้าปกติ ซึ่งถ้าเกิดจากกระบวนการผลิต มันก็น่าจะซีดทั้งคู่นะ แต่ถ้ามันซีดเอง ก็คงเข้าใจได้

แต่บางท่านบอก มีคนไปเอง ให้ซีด ด้วยวิธีการต่างๆ นาๆ อันนี้ ผมว่าค่อนข้างน่าเกลียด และ น่าจะมีการจับและปรับขั้นหนักๆ นะครับ เพราะส่อเจตนาไม่ค่อยดีเลย

ออฟไลน์ paulmoderndog

ส่วนหนึ่งก็จิตสำนึก  แต่ทำไมขนส่งไม่ส่งป้ายใหม่มาที่บ้านละครับถ้าฟรีได้ก็ดี  หรือขายonlineให้ส่งป้ายใหม่มาที่บ้าน  (ถ้ากลัวคนสวมลอยก็ให้คนจ่ายบัตรตรงกับชื่อเจ้าของทะเบียนแล้วให้ส่งไปที่บ้านเจ้าของป้ายเท่านั้น) แล้วก็ให้ส่งป้ายเก่าคืนทุกครั้ง (ถ้าหายก็ให้ส่งใบแจ้งความตัวจริงลงทะเบียนไปที่ขนส่งก่อนแล้วค่อยส่งป้ายใหม่มาที่บ้านก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2018, 10:39:44 โดย paulmoderndog »

ออฟไลน์ Fly to dream

ป้ายผม 4กx ก็เริ่มดูหมองๆลงไปแล้วเหมือนกันขนาดคราบแมลงแทบไม่มี แต่ป้ายคันเก่าไม่เป็นแบบนี้เลย หมวด ญx อายุหลายปีมาก มีแค่คราบแมลงและมันลอกๆเป็นจุดๆที่แมลงติดตามกาลเวลา แต่ไม่ซีดจางเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ซีดธรรมชาติกับเอาสีพ่นมันพอดูออกนะ บางคันเห็นชัดเจนว่าพ่นสีขาวทับทั้งด้านหน้าและหลัง ผมเข้าใจว่าเจ้าของรถคงกลัวสีดำลอก เลยพ่นสีขาวทับซะเลย หรือบางท่านเล่นถอดป้ายหลังออกไปเก็บรักษาไว้ที่บ้านอย่างดีก็มีให้เห็นบ่อย
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ SM.

ผู้ผลิต ไม่ได้มาตรฐานครับ เป็นเรื่องที่รัฐต้องเข้มงวดมากกว่านี้ด้วยครับ

สุดท้ายมาซวยที่ผู้ใช้รถ ได้ของไม่ดีไป แล้วต้องมาเสียเงิน เสียเวลา ขอป้ายใหม่ ผมว่าไม่ OK เลย  >:( >:( >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ XyteBlaster

กดราคาผู้ผลิตจนหน้าเขียวรึเปล่าครับ .. ไม่ก็เอาตังไปจ่ายใต้โต๊ะหมด คุณภาพของเลยแย่มาก ๆ  ห่วยทั้งระบบครับแบบนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ของผม7ปีอย่างกะได้มาใหม่ อะไรจะห่วยขนาดนั้น

ออฟไลน์ civic666

• Full Member
ขอใหม่ป้ายละ100ครับรถผมไม่ใส่กรอบ ติดเทปกาวสองหน้า ป้ายพังบ่อย
จริงๆแล้วผมว่าของแต่งรถราคาแพงๆเรายังจ่ายได้ ป้ายคู่ละ200 อย่าไปคิดมากเลยครับ