ผู้เขียน หัวข้อ: W212 แอร์ที่เสา B ไม่ออก  (อ่าน 6611 ครั้ง)

ออฟไลน์ Information

• Newbie
  • *
W212 แอร์ที่เสา B ไม่ออก
« เมื่อ: มกราคม 05, 2019, 17:50:56 »
สวัสดีครับผม

ผมซื้อเจ้าคันนี้มาได้พักนึงแล้วครับ แต่เป็นคนขับตลอด วันนี้มีโอกาสได้นั่งหลังครับผมเจอว่า ช่องแอร์ที่อยู่บริเวณ เสาประตูหลัง มันแทบจะไม่มีลมออกมาเลยครับ ต้องเร่งแอร์ในห้องโดยสารจนสุด ถึงจะมีความรู้สึกว่าลมมันออกมานิดๆแบบถ้าไม่เอามือไปจ่อหน้าช่องแอร์ก็ไม่รู้สึกว่ามันมีลมไรออกมาเลย ผมอยากทราบว่า แบบนี้มันปกติไม๊ครับ? หากไม่ปกติ ผมมีอู่ที่ไหนแนะนำให้ผมเข้าไปทำการซ่อมไหมครับ พอดีคันนี้เป็นรถนำเข้ามาเอง ไม่สามารถใช้บริการ ศูนย์ได้ครับผม รบกวนชาว headlightmag หน่อยครับ ขอบคุนเป็นอย่างสูงครับผม

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
Re: W212 แอร์ที่เสา B ไม่ออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2019, 17:57:34 »
น่าจะ E300 มังครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2019, 18:25:40 »
บางเรื่องถ้าไม่จำเป็นนัก ปล่อย ๆไปก็ได้  กลัวรถจะช้ำ ไม่คุ้ม กับเสียงออดแอดที่จะตามมา
ถึงแม้ที่เสามันไม่ออก  แต่ตรงคอนโซลมันก็ออกนี่ครับ

ถ้าจะให้เดา  น่าจะเป็นลิ้นชุดควบคุมอาจจะไม่เปิด  (หรือไม่ได้เปิดโดยไม่เจตนา) ส่วนตัน เป็นไปได้ยากมาก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2019, 20:32:40 »
บางเรื่องถ้าไม่จำเป็นนัก ปล่อย ๆไปก็ได้  กลัวรถจะช้ำ ไม่คุ้ม กับเสียงออดแอดที่จะตามมา
ถึงแม้ที่เสามันไม่ออก  แต่ตรงคอนโซลมันก็ออกนี่ครับ

ถ้าจะให้เดา  น่าจะเป็นลิ้นชุดควบคุมอาจจะไม่เปิด  (หรือไม่ได้เปิดโดยไม่เจตนา) ส่วนตัน เป็นไปได้ยากมาก

เป็นทั้ง2ฝั่งเลยครับ ลองปรับลิ้นเลื่อนเปิดปิดทั้ง2ข้างแล้วครับนิ่งสนิท ครับ 5555 จริงๆ ก็ไม่ซีเรียสเท่าไหร่ครับ ส่วนตัวไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้วครับ แค่สงสัยว่า มันปกติหรือเปล่าเฉยๆครับมีได้โทรไปคุยกับอู่ที่ผมไปเช็คระยะประจำ เค้าบอกว่ามันเป็นปกติออกน้อยแบบนี้อยู่แล้ว แต่อู่นี้เค้าไม่ได้ซ่อมเบนซ์โดยเฉพาะ ผมเลยแวะมาถามในนี้เพื่อความแน่ใจอีกทีครับว่ามันปกติจริงหรอ? แต่ถ้ามันแก้ไข้ได้มันก็ดีครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2019, 20:35:26 โดย Information »

ออฟไลน์ MisterDante

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2019, 21:03:04 »
ของผมมันออกครับ แต่เบามากๆ
ตั้งแต่ป้ายแดงแล้วก็เลยคิดว่าปกติ
เพราะส่วนอื่นออกปกติดีครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2019, 21:28:50 »
ของผมมันออกครับ แต่เบามากๆ
ตั้งแต่ป้ายแดงแล้วก็เลยคิดว่าปกติ
เพราะส่วนอื่นออกปกติดีครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับผม ผมก็ออกครับเบามากๆ ต้องเร่งแรงสุดถึงจะรู้สึกว่ามันมีออกมานิดนึงครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2019, 08:30:34 »
รุ่นนี้แอร์เบาอยู่แล้วครับและกรองแอร์ต้องเปลี่ยนทุก1ปีไม่เช่นนั้นลมจะยิ่งไม่ออกเข้าไปใหญ่
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2019, 10:06:26 »
ไล่บิดช่องอื่นให้หมดถ้าไปออกที่เสาBเพิ่มขึ้นผมก็ว่าปกติแหละ  จุดนี้ลมออกน้อยอยู่แล้วเพราะมันไม่มีพัดลมของตัวเอง