ผู้เขียน หัวข้อ: --ชมคันจริง Ford F150 Raptor เวอร์ชั่น นำเข้า CKD ประกอบมาเลเซีย พวงมาลัยขวา --  (อ่าน 12931 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
หล่อมาก แร๊พเตอร์ของจริงออปชั่นเต็มแบบตัวขายอเมริกา แถมมา 2รุ่น รุ่นปกติเครื่องยนต์ 3.5 ลิตร 450 แรงม้า แรงบิดสูงสุด 691 นิวตันเมตร จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ 10 สปีด มาพร้อมระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ 2 สปีด และมีรุ่นอ็อปชั่นเพิ่มสมรรถนะ ด้วยชุด intercooler จาก Monster ที่ยกระดับแรงม้าขึ้นไปเป็น 520 ตัว แรงบิดสูงสุด 827 นิวตันเมตร ราคา 788,000 ริงกิต หรือประมาณ 6.1 ล้านบาท ขายด้วยครับ ตั้งเป้ายอดขายปีละ 20-30 คัน

https://paultan.org/2018/12/28/ford-f-150-raptor-now-available-in-malaysia-ckd-right-hand-drive/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2019, 19:09:59 โดย masuoka »

ออฟไลน์ rtong

ถ้า ranger คือ Rapter เจ้านี่ก็คือ T-rex

ออฟไลน์ Magl

Rapter มันคือตัวพิเศษของ t6 มากกว่า

ออฟไลน์ Teera

แบบนี้ ถ้ามีคนอยากได้ สั่งมาจาก มาเลย์ ภาษีเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Krongbun

;) แยกกับ Ranger ชัดเจน

ออฟไลน์ recycleman

ประมาณนำเข้ามาทั้งคันแล้วสับพวงมาลัยย้ายอุปกรณ์แบบที่่เกรย์บางเจ้าในบ้านเราทำใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้า ranger คือ Rapter เจ้านี่ก็คือ T-rex
ผมว่า Ranger Raptor คือ Baby Blue ใน Jurassic World อะ
ส่วน F150 Raptor เป็น Blue เต็มตัว 5555
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SLuang

Rapter มันคือตัวพิเศษของ t6 มากกว่า
เมื่อก่อนมันไม่มี RANGER RAPTOR  มีแต่ตัวพ่อ F-150 RAPTOR  ถ้าพูดขึ้นมาลอยๆ ว่า RAPTOR ทุกคนก็จะเข้าใจทันทีว่ามันคือ  F-150 RAPTOR  ทีนี้พอ Ford Performance ทำ RANGER RAPTOR ออกมาสำหรับตลาดเอเชียและทั่วโลก ยกเว้น เมริกาเหนือ(ซึ่งตัวพ่อ RAPTOR ทำตลาดนำโด่งอยู่แล้ว)  ทำให้คนที่ไม่คุ้นชินกับ RAPTOR ตั้งแต่แรกสับสนแบบคุณนั่นแหละครับ    RAPTOR ที่คุณเข้าใจ จริงๆ ต้องเรียกให้เต็มๆ ยศครับ RANGER RAPTOR  เพราะ RAPTOR เฉยๆ มันคือ F-150 RAPTOR ตามกระทู้นี้ครับ ซึ่งเป็นกระบะ Full Size น้อง 6 ล้อบ้านเราดีๆ นี่เอง

ออฟไลน์ Smith686

Re: --ชมคันจริง Ford F150 Raptor เวอร์ชั่น นำเข้า CKD
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2019, 00:15:16 »
        สำหรับคนใจรักจริงๆนะ  ราคานี้ซื้อ Benz S350D ได้เลย

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

Re: --ชมคันจริง Ford F150 Raptor เวอร์ชั่น นำเข้า CKD
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2019, 00:25:15 »
        สำหรับคนใจรักจริงๆนะ  ราคานี้ซื้อ Benz S350D ได้เลย

ผมจ้องเลขราคาอยู่นานครับ นึกว่าอ่านผิด  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ BN`

ผมชอบรุ่นนี้มากครับ :D

ออฟไลน์ adsajan

• Jr. Member
  • **
F150 rapter มีมาก่อน ranger rapterนิครับ

ออฟไลน์ jickoP

• Full Member
ชีวิตนี้ไม่เคยคิดอยากขับและมีกระบะไว้ในครอบครองมาก่อน จนกระทั่งมาเจอคันนี้นี่แหละครับ เสียดาย ที่มันย้ายมาฝั่งขวาแค่พวงมาลัย ไม่ใช่ official right-hand drive

ออฟไลน์ SM.

สำหรับขาลุยตัวจริง!!!

ออฟไลน์ DeziNnoS™

• Jr. Member
  • **
"Raptor" ไม่ใช่ "Rapter"
อักษรตัวเดียวเอง รบกวนพิมพ์ให้ถูกได้ไหมครับ
ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
"Raptor" ไม่ใช่ "Rapter"
อักษรตัวเดียวเอง รบกวนพิมพ์ให้ถูกได้ไหมครับ
ด้วยความเคารพ
ในนี้เห็นพิมพ์​ผิดกันหลายคนเลยครั​บ

ออฟไลน์ Darkart

ได้อารมณ์ F150 Raptor เต็มๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ AkE

ใหญ่มากแต่ล้อเล็กจัง 555

ออฟไลน์ Devil13

บางทีก็แยกไม่ออกคันไหน Rapter คันไหน Ranger ?  ;D