ผู้เขียน หัวข้อ: A-Class Sedan มีโอกาสทำตลาดในไทยไหมครับ  (อ่าน 9818 ครั้ง)

ออฟไลน์ macp

• Newbie
  • *
A-Class Sedan มีโอกาสทำตลาดในไทยไหมครับ
« เมื่อ: มกราคม 06, 2019, 19:08:36 »
A-Class Sedan มีโอกาสทำตลาดในไทยไหมครับ แล้วCLA ตัวใหม่จะเผยโฉมประมาณช่วงไหน

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
Re: A-Class Sedan มีโอกาสทำตลาดในไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2019, 22:30:32 »
.
.
CLA ตัวใหม่ เปิดตัวมะรืนนี้แล้วครับ
รูปตอนนี้มีเต็มไปหมด แทบไม่พลางตัวแล้วครับ
ลองหาดู

ส่วน A sedan ผมว่ามาแน่ๆครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: A-Class Sedan มีโอกาสทำตลาดในไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 00:26:21 »
มาชัวร์ครับ ปีนี้เลย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 01:37:28 »
เห็น spyshot cla shooting brake แล้วมันแบบ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 08:10:10 »
ถ้าเปิดมาราคาล้านปลายๆนี่ผมว่าขายดีมากเลยแหละ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 08:17:45 »
ผมงงกับ Lineup นี้จริงๆ
CLA เจนที่แล้วมันคือ A-Class Sedan ชัดๆ เหมือนกันทุกอย่าง แต่พอมาเจนนี้ดันมี A-Class Sedan ส่วน CLA พัฒนาใหม่ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ออฟไลน์ Dr.Jones

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 09:34:47 »
 :-[

Mercedes Thailand จะยอมให้รถป้ายแดงของเขาขายราคาน้อยกว่า 2 ล้านหรือครับ
ไม่ใช่ค่ายไวกิ้งนา

มีแต่ MBTH จะให้มันแพงขึ้นไปเรื่อยๆ เพราะยังไงก็มีคนนิยมยี่ห้ออยู่แล้ว
(แต่มันก็จริงล้ะ เพราะขายต่อได้ราคา ถ้าไม่เป็นรถ Hybrid นะ)
คนที่ไปซื้อ hybrid ก็ซะจริงๆ ปัญหาเยอะยังไปเสี่ยงอีก
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ new36956

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 10:09:25 »
มาชัวร์ครับ ปีนี้เลย

ผมพยายามหาข่าวอ่านทุกวันเลยครับเรื่อง A sedan นี่
เห็นตปท.เค้าขับกันทั่ว หวังเล็กๆว่าจะเข้าไทย
จะมาช่วงประมานไตรมาสไหน พอจะทราบมั้ยครับ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 11:23:37 »
CLA เจนที่แล้วมันคือ A-Class Sedan ชัดๆ เหมือนกันทุกอย่าง แต่พอมาเจนนี้ดันมี A-Class Sedan ส่วน CLA พัฒนาใหม่ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ไม่ใช่สิครับ CLA เจนที่แล้วมันเป็น A-Class แบบ Coupe ไม่ใช่ Sedan

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 13:22:34 »
CLA ให้นึกถึงรถเก๋งทรงหลังคาลาดโค้งแบบ CLS

A Sedan ให้นึกถึงรถเก๋งทรงปกติแนวๆ C, E

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ keng

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 13:29:07 »
CLA 35 ประกอบในมีสิทธิ์บ้างมั้ยครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 14:20:22 »
CLA ให้นึกถึงรถเก๋งทรงหลังคาลาดโค้งแบบ CLS

A Sedan ให้นึกถึงรถเก๋งทรงปกติแนวๆ C, E

เห็นภาพเลยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 16:13:15 »
ตปท ทดสอบ A200 เครื่อง1.3Tใหม่ แรงและประหยัด เหมาะสมกับเมืองไทยมากๆ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 17:19:25 »
:-[

Mercedes Thailand จะยอมให้รถป้ายแดงของเขาขายราคาน้อยกว่า 2 ล้านหรือครับ
ไม่ใช่ค่ายไวกิ้งนา

มีแต่ MBTH จะให้มันแพงขึ้นไปเรื่อยๆ เพราะยังไงก็มีคนนิยมยี่ห้ออยู่แล้ว
(แต่มันก็จริงล้ะ เพราะขายต่อได้ราคา ถ้าไม่เป็นรถ Hybrid นะ)
คนที่ไปซื้อ hybrid ก็ซะจริงๆ ปัญหาเยอะยังไปเสี่ยงอีก

โฉมเก่า A180 นั่นก็ราคา 1.99 ล้านหนิครับ  แต่ตัว A250 นั่นก็ราคา 2 กลางๆ เลย

BMW 116i, X1 18i E84 ก็เคยขาย 1.xx ล้าน  ไม่ต้องไวกิ้งก็ราคา 1.xx ล้านได้หนิครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 22:35:45 »
เรื่องว่าจะมาไตรมาสไหน กับเครื่องอะไรบ้างนี่ ยังไม่มีข้อมูลครับ แต่ไม่น่าใช่ภายในไตรมาสแรก ถ้าให้ผมเดาจริงๆ ผมจะเดาว่ามามอเตอร์โชว์

ส่วนเรื่องราคา ผมไม่ค่อยห่วงครับว่าจะแพงเวอร์มั้ย ที่ผ่านมาผมว่าในบรรดารถยุโรป Volvo เล่นเรื่องราคาดีที่สุด ตามมาด้วยเบนซ์ ซึ่งก็ไม่ได้แย่ มันขึ้นอยู่กับว่าได้เอามาประกอบในมั้ย ถ้าได้ เบนซ์จะเล่นเรื่องราคาจนคู่แข่งร้องไห้ แต่ถ้าไม่ได้ มันก็จะแพง แต่จัดออพชั่นประเภทที่ลูกค้าที่ซื้อใช้จริงพอใจ

ผมก็รู้สึกชอบ A Sedan แต่พอเห็นหน้าตา CLA ที่จะเปิดตัวเร็วๆนี้แล้วแบบ..อืม..มีไข้วเขว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 07:05:28 »
มาแน่ๆครับ รอเลย

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 09, 2019, 01:33:43 »
รอชมครับ :D