ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ Jimmy คับ... ขอความเห็นกับ Kia Carnival ตัวใหม่หน่อยครับ  (อ่าน 10872 ครั้ง)

Kenvozo

• บุคคลทั่วไป
รบกวนเรียนถามคุณจิมมี่และผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน

ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ Kia Carnival หน่อยคับ ตอนนี้กำลังสนใจ
เคยได้ยินคนพูดว่า ซื้อมาแล้วน้ำตาตกใน ร้องไห้กันไม่ออกเพราะ
เครื่องยนต์เสื้อมสภาพเร็วมาก ไม่ทราบว่าเป็นจริงอย่างว่าหรือเปล่า
รวมทั้งมุมมองอื่น ๆ ด้วยครับ

ถ้าตัวนี้ไม่น่าเล่น ควรจะมองตัวไหนดี สำหรับรถลักษณะเดียวกันนี้
และงบประมาณขนาดล้านต้น ๆ ไม่เกินสองล้าน

ส่วนตัวแล้วชอบ H1 แต่พอไปดูตัวจริงแล้ว รถสูงมาก ผู้ใหญ่ที่บ้านขึ้นไม่ไหวคับ

ขอบคุณมากคับ :)

dek_seng

Re: คุณ Jimmy คับ... ขอความเห็นกับ Kia Carnival ตัวใหม่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 19:57:21 »
ต้องถามก่อนว่าใช้รถเดินทางกันกี่คนครับ

จะได้มาแนะนำกันได้ถูกรุ่น และจะได้เข้าใจวัตถุประสงค์และข้อจำกัดได้มากยิ่งขั้นครับ

แต่ถ้าให้นึกตอนนี้ เท่าที่คิดออกก็อาจจะเป็น Honda Freed, Toyota INOVA, MITSU SPACEWAGON

พอจะได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
Re: คุณ Jimmy คับ... ขอความเห็นกับ Kia Carnival ตัวใหม่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 22:53:08 »
เท่าที่เห็นตามท้องถนนก็น่าใช้ดีนะ สวยดี
เกียนี่เป็นบริษัทลูกฮุนได นิ
เครื่องยนต์ก็น่าจะใช้ร่วมกันในหลายๆ รุ่น

แต่มันติดที่ตัวแทนจำหน่ายนี่แหละ

ยตก. ชื่อนี้ มีแ่ต่ของน่ากลัว

ขายรถทิ้งๆ ขว้างๆ หลายยี่ห้อละ

ซื้อ H1 แล้วเอาไปโหลดลงหน่อย พอไหวไหม

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 10:48:38 »
ที่บ้านมีรุ่นเก่าคันนึงเวลานั่งรู้สึกได้ว่าช่วงล่างมันโคลงเคลงไม่มั่นคงเลย ใช้ไประยะยาวจ่ายค่าอะไหล่ยนตะกละอานแน่นอน ถ้าจะซื้อผมว่าไปมองมิตซูบิชิเสปซวากอนดีกว่า คุณภาพน่าจะเชื่อถือได้มากกว่าและน่าจะมีอู่นอกให้ซ๋อมในระยะยาวด้วย
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 11:51:34 »
เกีย แกรนด์ คาร์นิวัล ซีอีโอ ซื้อมา 2 ปีก่อน ใช้ไปไม่ถึง สี่หมื่นกิโล ตอนซื้อประมาณ 1.8 ล้านบาท ขายวันนี้เต้นท์ให้ เจ็ดแสนห้า ครับ

อ้อ ค่าซ่อมแต่ละอย่างแพงทุกอย่าง ประตูไฟฟ้าก็เสียบ่อยๆ

ที่ว่าน้ำตาตกใน สงสัยเรื่องนี้มากกว่าครับ

Kenvozo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 18:11:44 »
ขอบคุณคับทุกท่าน ความต้องการจริง ๆ คือ สำหรับเดินทางพร้อมกัน 10 - 12 คนคับ
และไม่ได้ใช้ขับประจำวันคับ จะใช้ในวันหยุดหรือวันที่ต้องเดินทางไปไหนพร้อม ๆ กัน
เกิน 6 คนคับ

เคยลอง Space Wagon แล้วชอบมากคับ แต่ไม่ตอบโจทก์ 10 คน
H1 ไปดูแล้ว รถสูงเกินไป ผู้ใหญ่ขึ้นเองไม่ได้
Toyota Innova ไม่ชอบรูปโฉมคับ
ส่วน Kia Grand Carnival ไปดูตัวจริงมา ชอบครับ
แต่อย่างว่าอะคับ พอรู้ว่าเป็นยนตกิจ ก็เร่ิมเปลี่ยนใจแล้วคับ...กลัว.....ว

ก็เลยต้องมาขอคำแนะนำจะเพื่อน ๆ ในเวปนี้อะคับ

zipboy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 18:34:04 »
ถ้าไม่ได้เป็นคนขับเอง มีพลขับทำงาน

STAVIC น่าจะยังพอคุยกันได้นะครับ