ผู้เขียน หัวข้อ: Benz กับ BMWยังถือว่าเป็นรถหรูอยู่ไหม แล้วjaguar กับ porsche อันไหนดูหรูกว่ากัน  (อ่าน 15029 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
2ล้านกว่าก็หรูละครับ   :-* หมอแถวบ้านขับฟอเรสเตอร์ผมก็อยากได้ละครับ ::)

ออฟไลน์ BN`

Benz, BMW, Audi ยังไงก็ถือว่าเป็นรถหรูแหล่ะครับ และด้วยภาษีรถยนต์ที่แพง ก็ยิ่งทำให้ดูหรูขึ้นไปอีก

ถ้าอยู่ในอเมริกา มีเงิน 1 ล้านปลายๆ ก็ขับ Porsche Macan ป้ายแดงได้แล้วครับ

แต่ในบ้านเราต้องจ่ายประมาณ 5 ล้าน ก็ยิ่งทำให้แบรนด์ดูหรูและมีมูลค่าเพิ่มขึ้นไปอีกครับ

เพราะโดยธรรมชาติแล้ว ราคามีผลทางจิตใจกับผู้ซื้อและผู้ที่ได้เห็นเช่นกันครับ

แต่สำหรับ Bentley, Rolls Royce อันนั้นคือที่สุดแห่งความหรูจริงๆครับ แต่ภาษีก็แพงมากๆเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2019, 01:23:15 โดย LED` »

ออฟไลน์ bingoman

ไม่รู้จริงๆ เหรอครับว่า Jaguar กับ Porsche อันไหนมันตลาดสูงกว่ากัน   ลอง search ราคาดูก็น่าจะรู้แล้วนะครับ