ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพอกดอะไรในหน้าเวบ มันมีเวบพนันโผล่มาทุกครั้ง  (อ่าน 42079 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chalongs

• Jr. Member
  • **
ผมเล่นเวบ HeadloghtMagมาหลายปีแล้ว ทำไมมาช่วงนี้ พอเข้าหน้าเวบ ไม่ว่าคลิกเม้าส์ซ้าย หรือขวาก้อตาม มันดึงหน้าเวบพนันขึ้นมาทุกครั้ง
ไม่ทราบว่าเป็นเฉพาะผมหรือเพื่อนๆคนอื่นก็เป็นครับ
ปล. เป็นเฉพาะเวบ HeadlightMag เวบเดียว เวบอื่นไม่เป็นครับ

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
ผมก็ไม่เป็นอะไรนะครับ ปกติดีอยู่ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
น่าจะโดนฝังสคริป อาจเกิดจากการเข้าเว็บมืดหรือบังเอิญไปกดโดนพวกโฆษณาที่มีฝังไว้ ลองเปิดจากอุปกรณ์อื่นๆดูเป็นไหมครับ ถ้าไม่เป็นก็คงต้องล้างเครื่องใหม่
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ SM.

ผมไม่เป็นนะ

แนะนำว่า scan virus ในเครื่องที่ จขกท ใช้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Chalongs

• Jr. Member
  • **
ผมติดตั้ง Bitdefender แล้ว ลองสแกนแล้ว แต่ก็ยังเป็นอยู่
แต่ที่น่าแปลกคือมันเป็นเฉพาะตอนเข้าเวบนี้เวบเดียว เวบอื่นๆไม่เป็นเลยสงสัยครับ
ยังไงจะลองหาวิธีเเก้ไขในเครื่องผมก่อน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deertesla

ผมติดตั้ง Bitdefender แล้ว ลองสแกนแล้ว แต่ก็ยังเป็นอยู่
แต่ที่น่าแปลกคือมันเป็นเฉพาะตอนเข้าเวบนี้เวบเดียว เวบอื่นๆไม่เป็นเลยสงสัยครับ
ยังไงจะลองหาวิธีเเก้ไขในเครื่องผมก่อน ขอบคุณครับ
น่าจะเพราะมีพวก seo เว็ปพนันมาสมัครwebboardเราและฝังสคริปต์เพื่อลิงค์ไปที่เว็ปพวกมันครับ

ออฟไลน์ artactive

• Newbie
  • *
เคยเป็นครับ เกิกจากเครื่องติด ไวรัสและมัลแวร์ บางครั้ง Antivirus  เอาไม่อยู่ ต้องเอา  Malwarebyte free มา Scan ถึงออกครับ เป็นบางเวปเหมือนกันครับ ก่อนหน้าโดนติดใน Google Chrome ไปครั้งนึงครับ

ออฟไลน์ tonkomson

• Newbie
  • *
ถ้าใช้ google chrome ลองคืนค่าเป็นค่าเริ่มต้นดูครับ
ถ้าเป็น คอมพ์ กดสามจุดมุมบนขวา แล้วไปกดการตั้งค่า แล้วไปกดชั้นสูง สุดท้ายไปดูที่รีเซ็ตและล้างข้อมูล กดตรง คืนค่าเป็นค่าการตั้งค่าเป็นค่าเริ่มต้นเดิมครับ
เป็นอันเสร็จครับ
ถ้าท่องเว็ป ผู้ชายแล้วกดผิด มันจะมีโฆษณาเด้งเข้ามาสามารถแก้ไขได้ไม่ยากครับ มันไปฝั่งไว้ใน chrome เราสามารถคืนค่าได้ครับ