ผู้เขียน หัวข้อ: ราคา altis minorchange นะครับ  (อ่าน 13556 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: ราคา altis minorchange นะครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 00:30:06 »
สำหรับผมนะ ถ้าเป็นตัวเดิม 1.6 กับ 1.8 ถือว่าค่อนข้างแพงอยู่ ถ้าเทียบกับสิ่งที่ได้
1.8G หนะ ขาดแค่ไม่กี่อย่าง ก็น่าจะสู้คู่แข่งได้แล้ว แต่ตัวอื่นนี่สิ ค่อนข้างน่าเป็นห่วง เพราะถ้าในจำนวนเงินเท่าๆ กัน
คู่แข่งทำรถที่เครื่องใหญ่กว่าและออพชั่นดีกว่ามาก็เยอะพอสมควร
พอ MC ราคา + เพิ่ม คนเลยจะมองว่ามันก็ยังแพงอยู่ แม้ว่าสิ่งที่ปรับเพิ่มมันก็มิใช่น้อยก็ตาม

ส่วน 2.0 ผมว่าของเดิมก็ถือว่ากำลังดีคับ ออพชั่นก็ให้มาดี และราคาเริ่มต้นก็ถือว่าถูกเป็นอันดับต้นๆ ของรถ 2.0 อยู่เหมือนกัน พอ MC ขึ้นมา ราคาก็ยังหนีไม่ไกลจากของเดิมมาก ได้ของมาก็เยอะอยู่ ก็เลยจะทำให้คนมองว่า 2.0 คุ้มค่าที่สุดคับ (แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขอยกเว้นตัว Navi ไว้ตัวนึงแล้วกัน 2 ตัวอื่นๆ ทำราคาดี แต่พอมี Navi จบกัน ราคาเดิมก็ดันเพิ่มอีกแค่หมื่นเดียวก็ได้ Camry 2.0E ตัวปัจจุบันก่อน MC พอมาราคา MC ใหม่ก็ดันเพิ่มอีกแค่หมื่นเดียวก็ได้ Teana 200XL แล้ว เฮ้ออออ)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: ราคา altis minorchange นะครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 03:11:38 »
ถ้าเทียบสิ่งที่เพิ่มกับราคาที่เพิ่มมันก็โอเคอยู่หรอกครับ แต่ต้องบ่นเหมือนกันว่าตั้งราคาแพงมาตั้งแต่ต้นแบบนี้แล้วขยับราคาขึ้นไปอีก มันเลยไม่แปลกครับที่จะแพงหูฉี่ขนาดนั้นน่ะ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 07:59:37 »
บอกตรงๆ ผมพอใจกับราคาตัว 2.0 G มั๊กๆ

แต่เครียดกะตัว  2.0 ตัวท๊อปมันจิงๆ -*-
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 08:44:12 »
ก็จริงที่ว่า ของใหม่ที่เพิ่มเข้ามา เพิ่มเงินอีกไม่มาก  :o
แต่ว่า เค้าก็มีราคาของเก่า ที่ค่อนข้างสูง เป็นทุนเดิมอยู่แล้วหนิเนอะ  :-\

บริหาร กันระดับเทพจริงๆ รถแพง แต่ขายดี กำไรเยอะ ศูนย์เพิ่ม ช่างเพิ่ม อะไหล่หาง่าย ราคาขายต่อดี ฯลฯ
"รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้งจริงๆ"
Toyota อ่านนิสัยคนไทยออก จนทะลุปรุโปร่งจริงๆ

ส่วนเรื่อง "รถโตโยต้า จะราคาถูกลง 30% ใน 3 ปีข้างหน้า"
ผมไม่ค่อยจะเชื่อเท่าไหร่นะ และไม่คิดว่าจะมีใคร ปักใจเชื่อ ด้วย
แต่ก็คงมีมูลอยู่บ้าง เพราะไม่งั้น คงไม่ออกมาพูดจา ทำร้าย ตัวเองแบบนี้

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 08:52:35 »
ตั้งราคามาแพงมาก ก็เป็นการเปิดช่องว่างให้คู่แข่งได้เกิดเหมือนกันนะครับ
ถ้ามีรถโมเดลใหม่ๆ ออกมา หน้าตาและสมรรถนะผ่าน ตั้งราคาได้ถูกใจคนหมู่มาก
ได้ ก็สามารถเกิดได้ ถ้ารถใหม่ๆ ช่วงนี้ก็ Hyundai Elantra ไง หุหุหุ เกิด เกิด เกิด
ว่าไปมันคงไม่มา
ต้องรอดูว่าปีหน้า Cruze, Civic, 3 มาใหม่เอี่ยมอ่องทั้งสามรุ่นเลย จะตั้งราคา
ได้ยั่วยวนขนาดไหน Corolla ก็ Corolla เถอะ เจอศึกสามด้านพร้อมๆ กันล่ะก็จุกแน่ๆ

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:09:03 »
รุ่นtop2.0ผมว่าเค้าไม่หวังยอดขายหรอกครับ
เป็นลูกเล่นด้านราคา เพื่อให้ลูกค้าตัดสินใจเลือกรุ่นรองๆลงมาเร็วขึ้นเมื่อเปรียบเทียบราคา
โดยเฉพาะแฟนพันธุ์แท้โตโยต้า ที่อาจจะไม่เคยเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นในตลาด

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:21:35 »
รถสวยน่าสนใจ ราคาแรง

แต่คงไม่กระทบ ^^ ไม่เคยคิดจะใช้ altis อยู่แล้ว

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:47:21 »
รถสวยน่าสนใจ ราคาแรง

แต่คงไม่กระทบ ^^ ไม่เคยคิดจะใช้ altis อยู่แล้ว
แหมท่าน "ไม่เคยคิดจะใช้ altis" คิดในใจก็ได้
.
.
.
แต่เรา ใจตรงกันนะ 555+ ;D

แหมท่าน เราก็ต้องให้โอกาสกันหน่อยครับ
ของเค้าปรับปรุง เปลี่ยนแปลงมา ต้องเปิดใจนิดนึงครับ  ;)

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 01:01:24 »
ราคาตัวท็อปน่าซื้อกว่าซีวิค FD นะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 19:58:13 »
คำเตือนสำหรับ Altis กรุณา อย่าดูราคาตัว NAVI
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ