ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านรับติดคานกันชนหลัง--ย่านฝั่งธน  (อ่าน 8401 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
สอบถามผู้รู้ทุกท่านครับ

เป็นรถ City ZX อายุ 11 ปีกว่า ไม่ได้ติดแก๊ส

เคยโดนชนท้ายมา 3 รอบ ในรอบ 11 ปีกว่าๆ นี้ -- พ.ย. 2550, 14 ก.พ. 2552, ธ.ค. 2556

ดำริว่าจะติดคานกันชนหลังมาหลายที ก็ยังไม่ติด

ตอนนี้น่าจะได้เวลาเหมาะสม ที่ควรจะต้องติดคานกันชนหลังแล้ว
เพราะคาดว่า คงต้องใช้รถคันนี้ยันหลานบวช
(ลองเช็คกับศูนย์ Honda Rama 7 แล้ว แม้แต่ใน City ZX ตัวท้อป
ก็ไม่มี Part คานกันชนหลังให้เบิกมาใส่)

ลองหาข้อมูลดู เห็นร้านที่รับติด อยู๋โซนประเวศ, พัฒนาการ ซึ่งไกลบ้านมาก

จึงอยากสอบถามผู้รู้ทุกท่านว่า มีร้านรับติดคานกันชนหลัง--ย่านฝั่งธนบ้างไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่ช่วยตอบครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ Newhang

Re: ร้านรับติดคานกันชนหลัง--ย่านฝั่งธน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 13:38:13 »
ยอมวิ่งไกลไปติดดีกว่าครับ เค้าชำนาญกว่า ใช้เวลาติดน้อยกว่า

ออฟไลน์ @MIN

• Sr. Member
  • Life is beautiful
Re: ร้านรับติดคานกันชนหลัง--ย่านฝั่งธน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:00:55 »
ไม่มีครับ  โครงเหล็กเสริมกันชนหลัง  มี nvd ทำอยู่เจ้าเดียวครับ
ผมเอา mazda 2 ไปติดกับเค้ามาเหมือนกัน แข็งแรงดีครับ
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ lonely

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:02:08 »
--คุณ @MIN ครับ ติดมานานหรือยังครับ เสียค่าใช้จ่ายประมาณกี่บาทครับ ขอบคุณครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ @MIN

• Sr. Member
  • Life is beautiful
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 13:23:52 »
--คุณ @MIN ครับ ติดมานานหรือยังครับ เสียค่าใช้จ่ายประมาณกี่บาทครับ ขอบคุณครับ

เพิ่งติดมาครับ
ราคา 4280 บาท มี vat ด้วย
I have enough of making money. Now I want to make time.