ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่จิมหรือผุ้รุ้lancer ex vs new cityสมมุติเปิดตัวพร้อมกัน  (อ่าน 5046 ครั้ง)

ออฟไลน์ qx2222

• Newbie
  • *
ถ้าสองตัวนี้เปิดตัวพร้อมกันจะเลือกรุ่นไหนดีเหตผลเพระอะไร

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
สองตัวนี้มันต่างมากกันนะครับ city กับ lancer มันคนละขนาดเลย ราคาก็ต่างกันเยอะ

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ขนาดมันต่างกัน ผมคงใช้เงินเป็นปัจจัยในการตัดสินใจอ่ะครับ

ถ้าผมมีเงินถึง EX ตัว 2.0 GT ผมจะเอา EX ครับ..

ถ้าไม่ถึงก็คงเป็น CITY ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Ruksadindan

เปิดตัวพร้อมกัน..ก็จะรอแลนเซอร์มี VSA TCS ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ข้อแรก ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับว่า เป็นรถคนละกลุ่มตลาด

City = B-Segment หรือ Sub-Compact Sedan 1,400 - 1,600 ซีซี แต่ตีเสียว่า 1,500 ซีซี
Lancer EX = C-Segment หรือ Compact Sedan  1,600 - 2,000 ซีซี (แต่ EX ใช้เครื่อง 1,800 - 2,000 ซีซี โดยประมาณ)

ดังนั้น พูดตรงๆคือ เทียบกัน คงไม่ถูกครับ

เพราะ การเลือกซื้อรถนั้น ต้องดูงบประมาณที่มีอยู่ หรือกำลังที่เราพอจะผ่อนชำระได้ เสียก่อน แล้วค่อยมาดูตัวเลือกในตลาดครับ

----------------------------

ทุกวันนี้ พี่ใช้ City
แต่ถ้า พี่รวยกว่านี้ มีเงินมากกว่านี้ พี่คงเอา Lancer EX ไปแล้วละ

ข้อแรก ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับว่า เป็นรถคนละกลุ่มตลาด

City = B-Segment หรือ Sub-Compact Sedan 1,400 - 1,600 ซีซี แต่ตีเสียว่า 1,500 ซีซี
Lancer EX = C-Segment หรือ Compact Sedan  1,600 - 2,000 ซีซี (แต่ EX ใช้เครื่อง 1,800 - 2,000 ซีซี โดยประมาณ)

ดังนั้น พูดตรงๆคือ เทียบกัน คงไม่ถูกครับ

เพราะ การเลือกซื้อรถนั้น ต้องดูงบประมาณที่มีอยู่ หรือกำลังที่เราพอจะผ่อนชำระได้ เสียก่อน แล้วค่อยมาดูตัวเลือกในตลาดครับ

----------------------------

ทุกวันนี้ พี่ใช้ City
แต่ถ้า พี่รวยกว่านี้ มีเงินมากกว่านี้ พี่คงเอา Lancer EX ไปแล้วละ

จำได้ว่าพี่บอกว่างบพอ แต่ไม่รอแล้วครับ ;D

ตอนนั้น มันพอครับ

แต่ ไม่คิดว่า ตัวล่างสุด กับตัวกลางสุด จะออกมาแพงกว่างบที่ตั้งใจไว้เนี่ยสิ

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
วันนี้ผมไปดู LANCER EX 2.0 มา ชอบรูปทรงมันมาก แต่ทำไมใช้คอนโซลเป็นพลาสติกแข็ง
แบบพยายามจะหาที่มันนุ่มมือ ไม่มีเลย

รถคู่แข่งด้วยกัน สมัยนี้ ก็ใช้พลาสติกประมาณนี้ละครับ

ตอนนั้น มันพอครับ

แต่ ไม่คิดว่า ตัวล่างสุด กับตัวกลางสุด จะออกมาแพงกว่างบที่ตั้งใจไว้เนี่ยสิ
จริงด้วยครับ แพงเกินไป  :D

ออฟไลน์ patzahut

เพราะมันแพง ก็เลยอัดแคมเปนโหดๆออกมาทีหลัง ถ้าใครยังสนใจมันอยู่ ลองหาแคมเปนดูนะคับ มีเยอะมาก